Cooking Master ฉบับการ์ตูน

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Cooking Master ฉบับการ์ตูน

โพสต์โดย buffo » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 12:49 pm

สวัสดีครับ เห็นหลายคนฉลองบอร์ดใหม่กันอุตลุด ผมเลยหยิบเอาโครงการที่ค้างไว้เป็นปี เอามาลงฉลองบอร์ดใหม่กะเค้ามั่ง
โดยได้รับความเห็นชอบจากคุณพี่มังกรเขียวนานแล้ว และก็ทวงแล้วทวงเล่าทุกครั้งที่ออนเอ็มเจอกัน

ส่วนที่นึกอุตริอยากเขียนแบบไม่เจียมตัวขึ้นมาเพราะอ่านฟิคนรกแล้วชอบมาก ๆ ก็หยิบเอามาเขียนซะ
แค่ขอออกตัวไว้ก่อนว่านี่เป็นการ์ตูนรายขยัน คนเขียนนึกขยันเมื่อไหร่ก็เขียนเมื่อนั้นนะครับ แถมดูท่ากว่าจะเขียนจบซักบทคงล่อเป็นหลักร้อยหน้า
ทำใจกันไว้ก่อนก็ดี แต่ไม่ต้องนึกเนื้อเรื่องเองก็สบายดีเหมือนกันแฮะ 555

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อา.. เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป......ไม่อยากรอลุ้น ก็เข้าวิกิสิครับ!!

ปล.1 อาจจะสลับเขียนเป็นหน้าบ้าง เป็น4ช่องบ้าง แล้วแต่ว่าเนื้อเรื่องช่วงไหนเหมาะจะเขียน(หรือคนเขียนอยากเขียน) เป็นแบบไหนน่ะนะ
ปล.2 เนื้อเรื่องไม่มีการเปลี่ยนแปลง แต่อาจเปลี่ยนคำพูดเล็กน้อยเพื่อความลงตัวตอนเขียนเป็นการ์ตูน
Suikoden ภาคมุขแป้ก
ภาพประจำตัวสมาชิก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

Re: Cooking Master ฉบับการ์ตูน

โพสต์โดย tsukasa » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 1:49 pm

ท่านพี่หน้าชั่วมาก =w=b สมกะท่านพี่ดี 555555+

ส่วนซาซ่าเปิดตัวมา นึกถึง bard ใน FFIV เลยอ่ะ (ชื่ออะไรน้า เอ็ดวาร์ด? ไอ้ตัวที่พอสู้ๆไปชอบหนีไปซ่อนตัวอ่ะ)

เรื่องดองของน่ะ ไม่เป็นไรหรอกค่า หนูยังดองของลุงไว้เพียบเลย เหอๆๆ =w=~~ แล้วจนป่านนี้ก็ยังไม่ได้เริ่มอะไรเพิ่ม =w=~
แก้ไขล่าสุดโดย tsukasa เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 2:28 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

Re: Cooking Master ฉบับการ์ตูน

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 2:12 pm

โหววว จากสี่หน้าที่ได้มาเมื่อปีที่แล้ว ปัจจุบันเพิ่มมาแล้วถึงสองหน้า!!
//เขียนให้อ่านก็ดีแล้วเฟ้ย!! :onion019

ทีแรกบัฟซังจะเขียนเอาท์แลนด์ ดีนะให้เปลี่ยนเป็นคุกกิ้ง ไม่งั้นกว่าจะจบ ล่อข้ามศตวรรษ :lol:
สงสารซาซ่าตอนนี้จริงๆ มาเจอใครไม่เจอ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย rin » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 2:45 pm

ขออภัยนะคะ คุณบัฟโฟ หนูจิ้นไปซะแล้วล่ะค่ะ ขออภัยด้วยค่ะ มันเป็นความคิดชั่ววูบจริงๆ ค่ะ หรือจะบอกว่าคำพูดทำให้คิดแบบนั้น? งั้นต้องโทษคนแต่งเรื่องแล้วสิเนอะ? (เฮ้ยๆ)
rin
Early Star

LV. 2   EXP 639
Traveller

โพสต์โดย Mysh » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 4:17 pm

"จะให้ทำอะไรก็ยอม" เป็นประโยคก่อนเริ่มอีเวนต์สุดโหดของจอมมารเลยนะครับ ฮาาา

ติดตามแผ่นต่อไป ล้าลา
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 5:40 pm

ในที่สุด ภาคที่ได้ชื่อว่า ได้รับการนิยมสูงสุด อย่าง cooking master ก็ได้รับการตีพิมพ์จนได้ :onion036

ฝีมือชั้นเซียนจริง ๆ การแสดงอารมณ์ของซาซาไร ตอนแรกที่เก๊กซะ ก่อนที่จะทำหน้ารั่วเพราะท้องหิวนี่มัน วาดได้เข้าถึงอารมณ์จริง ๆ

หน้าของ คริส ก็วาดได้ชั๊ว ชั่ว

แถม รายละเอียดยังเยอะมากอีกด้วย ทั้งภูเขา ต้นไม้ ใบไม้ ถูกลงได้ทุกช่อง ไม่ปล่อยให้พื้นที่ด้านหลังว่างไว้โดยเสียประโยชน์

แล้วจะรออ่านต่อไปน่อ ^^
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 9:44 pm

คิดเหมือนทุกคนเลยค่ะัว่าคริสหน้าชั่วมาก 555+ แต่ก็เข้ากับนิสัยในฟิคดีนะคะ :onion020

ชอบมุกแล้วก็คำพูดเล็กๆน้อยๆที่ปรับให้เข้ากับภาพที่สื่อออกมา ^^b

รออ่านตอนต่อไปนะคะ จะรอ ร้อ รอ~~~

rin เขียน:ขออภัยนะคะ คุณบัฟโฟ หนูจิ้นไปซะแล้วล่ะค่ะ ขออภัยด้วยค่ะ มันเป็นความคิดชั่ววูบจริงๆ ค่ะ หรือจะบอกว่าคำพูดทำให้คิดแบบนั้น? งั้นต้องโทษคนแต่งเรื่องแล้วสิเนอะ? (เฮ้ยๆ)

คริส X ซาซาไร เหรอคะ :onion014
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Siegfried » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 9:56 pm

ซาซาไรหล่อโคตรO_o

ส่วนคุณคริส หน้าตาเหมือนอากิยามะจริงๆ :onion015

วาดพื้นหลังได้คุ้มดีครับ=w=b
tsukasa wrote:
(ชื่ออะไรน้า เอ็ดวาร์ด? ไอ้ตัวที่พอสู้ๆไปชอบหนีไปซ่อนตัวอ่ะ)

ชื่อเอ็ดวาร์ดถูกแล้วครับ=w= แต่เห็นว่าบางที่ก็ชื่อเอ็ดการ์เหมือนกัน== (เอ็จจ์ชื่อเต็มๆก็เอ็ดการ์ เจ้าชายนิยมใช้ชื่อนี้กันเรอะ)
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 10:20 pm

ว๊าาาว ดีจาายมากครับ ฟิครั่วๆของเราได้ทำเป็นคอมมิคแล้วโว้ย !!! :onion008
(ก้าวต่อไปของเราคือการทำเป็นการ์ตูนอนิเมชั่นให้ดังกว่าจ๊ะทิงจา)

ต่อไปเมนูแรกของเรื่อง "ซุปขยะสด" นั่นจะออกมาหน้าตาเป็นไงมั่งน้อ

ขอบคุณมากครับ เต้นสการ์เล็ทแดนซ์เชียร์ให้มีหน้าต่อๆไปออกมาเร็วๆ :monkey023 :monkey023 :monkey023 :monkey023
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย SuikoAsLife » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 12:12 am

ขออภัยนะคะ คุณบัฟโฟ หนูจิ้นไปซะแล้วล่ะค่ะ ขออภัยด้วยค่ะ มันเป็นความคิดชั่ววูบจริงๆ ค่ะ หรือจะบอกว่าคำพูดทำให้คิดแบบนั้น? งั้นต้องโทษคนแต่งเรื่องแล้วสิเนอะ? (เฮ้ยๆ)

ผมว่าเป็นที่คนแต่งเรื่องต่างหากครับ :onion007
บทส่งมาแบบนี้ แถบคุณบัฟก็กำกับภาพได้ส่งเสริมประโยคกันซะ 55

รอติดตามตอนต่อไป(จะมีเรอะ?)
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Reingale » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 10:53 am

สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ติดตามครับๆๆๆ

ผมเองก็ชอบแชปเตอร์นี้ครับ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย sasarai de ViVa » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 2:10 pm

เข้ามาเจิมด้วยคนครับ

ยังคิดอยู่เลยว่าโปรเจคท์นี้จะโดนดองยาวขนาดไหน (คิดถึงฟิคที่ตัวเองแต่งขึ้นมาวูบนึงเลย)

แต่ออกมาเป็นรูปธรรมได้ขนาดนี้ สุดยอดเลยครับ

อ่านเนื้อเรื่องแชปเตอร์นี้แล้วอยากจะเอาซันคันโตไปเฉาะกบาลคนแต่งทั้ง 2 ท่านจริงๆ :twisted:

แหม....เขียนไปด้ายยย
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Hikakichi » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 5:46 pm

ซาซาไรออกมาอย่างเท่ ส่วนคริสหน้าโฉดได้ใจมาก
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย SenRitSu » พุธ พ.ค. 27, 2009 3:18 pm

กร๊ากกกก คุณบัฟคะ!
เปิดตัวได้อย่างประทับใจ 555555 (และมุกก็ฮาได้อี๊กกก)
การพบกันของคนสองคน โอ้ววววว มันช่างลึกซึ้งง(???)

"ข้าน้อยไม่มีเงิน แต่จะยอมทำทุกอย่าง" กร๊ากกกกกกกกก
*เผลอคิดแบบเดียวกับรินซัง*
ฮามวากกกกกกกก กร๊ากก
ชอบค่าา
อยากจะรอลุ้น เพราะงั้นมาต่อไวๆนะค้า =w=~
SenRitSu
Early Star

LV. 4   EXP 276
Traveller
Infinity

โพสต์โดย biggreat2000 » พุธ พ.ค. 27, 2009 4:54 pm

เรื่องไรหว่าทำไมเค้าไม่รู้จัก :onion015

/me โดน กระทืบ

สนุกดีครับ (แม้ไม่รู้เนื้อเรื่อง) ภาพสวยดี สื่ออารมณ์เนื้อเรื่องได้สุดยอด ขนาด ยังแอบจิ้นแบบรินเลย คนแต่งบทคง.........แน่เลย
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=