zenshu เล่ม 28 ที่มีคอลัมน์เซย่าออกมาแล้ว !!

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

zenshu เล่ม 28 ที่มีคอลัมน์เซย่าออกมาแล้ว !!

โพสต์โดย Shiryu » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 9:41 am

เมื่อวานเข้ากรุงเพื่อไปซื้อการ์ตูนก่อนม็อบจะมาปิดถนน (สาเหตุการเข้ากทม.ยิ่งใหญ่มากเลยเนอะ)
Zenshu หนังสือในเครือซาก้าและซาซาไร เอ้ย! โรสเล่มใหม่ออกแล้วครับ เล่มนี้มีคอลัมน์แนะนำอนิเมเซย่าที่ผมกับบารันเขียน + เกลาให้เด็กอ่านรู้เรื่อง by ใครก็ไม่รู้

รูปภาพ

พออัดลงในสองหน้าแล้วเนื้อหากระชับได้ใจความดีทีเดียว :onion040 (ของไอ้คนเขียนต้นฉบับมันพร่ำเพรื่อครับ - เขียนบ้าอะไรมาตั้งหกหน้า)
แต่หน้าแรกพวกเราไม่ได้เขียนนะ แฟนเซย่าจะอวยดราก้อนบอลไปทำไม :lol:

ผ่านร้านหนังสืออย่าลืมซื้อหากันนะครับ

แต่ขอบ่นอย่างนึง.....

ทำไมเซย่ามันไปหลบอยู่ตรงหลืบแบบนั้นล่ะคร้าบบบบบบ!! :drama02

รูปภาพ
แถมเขียนปกว่านักรบแห่งดวงดาวอีก -3-" ไม่จ้องไม่รู้นะเนี่ย
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

Re: zenshu เล่ม 28 ที่มีคอลัมน์เซย่าออกมาแล้ว !!

โพสต์โดย buffo » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 12:17 pm

หูย โฆษณาอ่ะ งั้นผมขอเกาะขาโฆษณาด้วยคนสิ นะ ๆ :drama02

รูปภาพ

บุ๊คกาซีนรวมนักเขียนหน้าเก่า และหน้าใหม่ หน้าตาดี และดีมาก มัดรวมไว้ในเล่มเดียวกัน :drama08
:drama04 ซึ่งผมเองก็ดันสะเหร่อ ลงไปมัดรวมกับคนอื่น ๆ เค้าด้วยล่ะ ใครว่าง ๆ ซื้อมาอ่านเล่นก็ดี ที่ 7/11 เพิ่งวางขายวันนี้..นี่เอง (เสียงพิธีกรทีวีแชมเปี้ยน)
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

Re: zenshu เล่ม 28 ที่มีคอลัมน์เซย่าออกมาแล้ว !!

โพสต์โดย Shiryu » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 1:37 pm

เซนชูผมไม่มีส่วนได้เสียกับหนังสือเขานา :drama01 (หนังสือฟรียังไม่ได้เลย OTL เล่มนี้ต้องไปซื้อเอง)
ตอนกลับบ้านน้องมันแซว "นี่เอ็งไปจ่ายตังค์เขาให้ลงคอลัมน์เอ็งใช่มั้ย?!" :drama02 เด๋วกุตบเกรียน!
เขียนอะไรก็มาแบ่งๆกันอ่านฮับ
(แต่ถ้าตอน FF: other side กับ FFVII ของ TGN ออก ขืนเอามาโฆษณาในบอร์ดซุยนี่สงสัยโดนแบน :drama02 )

เล่มของบัฟโฟนี้ที่เซเว่นปั๊มข้างๆที่ทำงานมันจะมีไหมหว่า เดี๋ยวต้องแวะไปดูๆ :drama06
Let's 07 ก็เพิ่งไปสอยมาเมื่อวานครับ ฮ่วย! เล่มนี้ไม่มีทั้ง น้ำมนต์, เดอะดวง, มุนิน -- สามคนที่ผมชอบที่สุดในเล่มเลยนะเนี่ย!
เอาฟะ ถือว่าเป็นเล่มครบรอบหนึ่งปียังไงก็มีคนซื้อละซี -3-
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 2:18 pm

โดนความจืดจางของซาซาไรเข้าไปน่ะสิก็เลยไปอยู่ตรงนั้น :drama04
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย buffo » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 2:20 pm

แหะ ๆ ผมก็ต้องไปซื้อเองเหมือนกัน นี่ยังไม่ได้แวะ 7/11 เลยง่า :drama02

เซนชู เดี๋ยวไปเดินดูร้านเจ้าประจำนะครับ วางขายแล้วใช่มะเล่มนี้

ปล. ได้ลงไม่กี่หน้าหรอกครับ ยังเป็นเดะใหม่อยู่ :drama11
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย biggreat2000 » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 8:04 pm

แต่ละคน แบบนี้ต้อง คิดค่าโฆษณาในบอร์ดไหมเนี่ย โดยการเอามาแจกคนในบอร์ดคนละเล่ม เฮ!!!

/me โดนตื้บ

ไว้จะไปหาซื้ออ่านครับทั้งสองเล่มเลย

ปล.ทั้งสองคนมีใครลงลิงค์ suikofriend ไว้บ้างไหมเนี่ย
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย Shiryu » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 11:25 pm

ก็อยากเขียนอยู่นะ "แฟนๆของเซย่าเข้าไปแวะเยี่ยมชมเว็บซุยโคเด็นกันที่นี่เลยครับ http://www.suikofriend.com " แต่อาจโดนเจ้าของหนังสือตีกบาลแบะเอา :drama02

มาช่วยกันเขียนหนังสือซุยโคเด็นขายกันสิมา แต่ไม่รับประกันเจ๊งนะจ๊ะ ฮา :lol:

ป.ล. เล่มของบัฟโฟไปหาแล้วไม่เจอแฮะ สงสัยยังมาไม่ถึงอยุธยา
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 11:34 pm

Shiryu เขียน:ก็อยากเขียนอยู่นะ "แฟนๆของเซย่าเข้าไปแวะเยี่ยมชมเว็บซุยโคเด็นกันที่นี่เลยครับ http://www.suikofriend.com " แต่อาจโดนเจ้าของหนังสือตีกบาลแบะเอา :drama02

มาช่วยกันเขียนหนังสือซุยโคเด็นขายกันสิมา แต่ไม่รับประกันเจ๊งนะจ๊ะ ฮา :lol:

ป.ล. เล่มของบัฟโฟไปหาแล้วไม่เจอแฮะ สงสัยยังมาไม่ถึงอยุธยา

เล่มของบัฟโฟนี่เซเว่นหน้าบ้านผมเหลือตรึมเลยครับ แต่ดันใส่ซองไว้เลยยืนอ่านฟรีไม่ได้เลย :drama01
>> โดน B2 กระโดดถีบ แค่ห้าสิบห้าบาทยังไม่ช่วยซื้อ

ปอริ่ง หนังสือ FFVII นี่น่าสนใจ ลุงชีริวเขียนด้วยใช่ไหมครับเนี่ย
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Shiryu » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 12:02 am

FLOW เขียน:
Shiryu เขียน:ก็อยากเขียนอยู่นะ "แฟนๆของเซย่าเข้าไปแวะเยี่ยมชมเว็บซุยโคเด็นกันที่นี่เลยครับ http://www.suikofriend.com " แต่อาจโดนเจ้าของหนังสือตีกบาลแบะเอา :drama02

เล่มของบัฟโฟนี่เซเว่นหน้าบ้านผมเหลือตรึมเลยครับ แต่ดันใส่ซองไว้เลยยืนอ่านฟรีไม่ได้เลย :drama01
>> โดน B2 กระโดดถีบ แค่ห้าสิบห้าบาทยังไม่ช่วยซื้อ

ปอริ่ง หนังสือ FFVII นี่น่าสนใจ ลุงชีริวเขียนด้วยใช่ไหมครับเนี่ย

เขียนคับ แต่ยังไม่เริ่มเขียนเลยนะ กว่าจะออกคงปีหน้า :onion020
TGN (ที่ออก The Legend of FF และ DQ) จะออก FF: the other side ที่รวมภาคเสริม FF ต่างๆเพราะภาคหลักเขียนไปแล้ว แล้วเขาให้ผมเขียนส่วน Compilation of FFVII ครับ ที่มันไม่พอ (เล่มนี้อิวาลิซก็ล่อไปครึ่งเล่ม อาห์ :drama02 ) คุณกานต์เลยอยากออก FFVII แยกมาอีกเล่มเลย เดี๋ยวหลัง FF: other side ออกคงมาคุยเรื่อง content กันอีกทีครับผม
ส่วนเล่ม FF: other side ผมเขียนย่อๆ FFVII compilation ลงยี่สิบหน้าได้มั้ง ปั่นหูดับตับไหม้ภายใน 4 วัน แถมย่อจนไอ้คนเขียนยังอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง อย่าไปอ่านเลยครับ ซื้อมาอ่านอิวาลิซแล้วกันนะ คุณนิฮิลแกเก็บรายละเอียดภาค FFT, FF12 ดี (น่าจะออกราวๆสัปดาห์หนังสือมั้ง)

แต่ FF เล่มแรกโดนคนอ่านด่าเยอะเหมือนกัน (เนื้อหามั่วเยอะ, อ่านบนเน็ตได้, เทน้ำหนักให้ภาคหลังๆมากไป ฯลฯ) หวาดกลัวนะนั่น :drama02
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Baran » เสาร์ มี.ค. 13, 2010 7:23 pm

ต้องไปหาอ่าน(ฟรี)บ้างล่ะ อยากรู้ว่าที่ช่วยไปกระจึ๋งเดียวมันจะมีโผล่มาให้เห็นบ้างไหม :drama03
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย botbot » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 12:57 pm

Baran เขียน:ต้องไปหาอ่าน(ฟรี)บ้างล่ะ อยากรู้ว่าที่ช่วยไปกระจึ๋งเดียวมันจะมีโผล่มาให้เห็นบ้างไหม :drama03

รออ่านฟรีที่บล็อกลุงชิริว :lol:
botbot
Glow Star

LV. 9   EXP 383
Traveller
Dunan Republic

โพสต์โดย ปู่ก้ามาเยือน » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 5:52 pm

เพราะแบบนี้สินะ ชีริวเลยหยิ่งไม่ยอมโหลดไฟล์ pdf ของพี่ :lol: หน้าแรกก็ชีริวเขียนไม่ใช่เหรอ พี่แค่มีหน้าที่ขัดถูๆ แค่นั้นเอง :drama05 ส่วนหนังสือที่ไม่ได้เนี่ย ฟรีแลนซ์คนอื่นก็ไม่ได้เหมือนกัน ไม่ต้องน้อยใจไป งวดนี้พวกพี่ยังไ่ม่ได้เลย ของมีน้อยจัด เฮ้อ! ถ้าเดือนไหนไม่มีอะไรจะลง จะมาขอใช้บริการทั้งสองคนใหม่ละกัน ถึงป่านนั้้นอาจจะเป็นช่วง 12 ปราสาทแล้วก็ได้
ปู่ก้ามาเยือน
Early Star

LV. 2   EXP 216
Traveller

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 7:02 pm

ขอนั่งยันนอนยันว่าที่พี่ก้าส่งมามันไฟล์โดราเอม่อนคร้าบ~!! :drama02
ถ้ามีโอกาสหน้าก็มาใช้บริการได้ฟรีตลอดชีพคร้าบผม :onion008

รออ่านฟรีที่บล็อกลุงชิริว :lol:

ไม่ลงบล็อก -3-
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Baran » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 8:02 pm

ผมก็โหลดไปเป็นโดราเอม่อนเช่นเดียวกัน ถ้าบอกว่าดูแล้วยังไม่มีใครโหลดแสดงว่าลิงค์ที่ส่งมาเป็นคนละอันล่ะ เพราะอย่างน้อยผมกับชีริวก็โหลดไปคนละหนแล้ว :drama06
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2010 9:45 pm

ไฟล์ต้นฉบับที่ชีริวเขียนให้พี่ซาก้ามันไปไหนไม่รุ้แล้วอะครับ แต่อ่านแล้วมันส์ถึงพริกถึงขิง (ของบารันยังไม่ได้มาอ่าน)

รีเควสท์ให้ชีริวส่งไฟล์ต้นฉบับที่รั่วๆ อันนั้นมาให้ทีครับ เดี๋ยวจะเอาไปแปะรูปลงเว็บ อิอิ

แต่ถ้าจะหารูปมาเองก็ดีเลยครับ เผื่อจะเข้าอารมณ์กับเนื้อหา

ว่าแต่ชีริวสนใจเขียนอะไรรั่วๆ ไม่จำกัดแนว ไปลงเว็บผมมิ ??
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=