[แปล] gurren lagann in school 2 (อัพเดทละจ้า)

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

[แปล] gurren lagann in school 2 (อัพเดทละจ้า)

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2010 9:00 pm

ไหนๆ ก็แปลแปะที่เว็บไปแล้ว เลยเอามาแปะที่นี่ด้วย (จริงๆ แล้วแปะที่นี่ก่อนเว็บอีกนะเนี่ย)

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย sasarai de ViVa เมื่อ อังคาร มี.ค. 02, 2010 9:16 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: [แปล] gurren lagann in school 1 (โหลดโหดนะเธอว์)

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2010 9:16 pm

เกิดอะไร ขึ้นกับการ์ตูนไกแนกซ์เนี่ยจับเอามาทำ school life หมด ผมว่าเพิ่งเห็นโรงเรียนอีวาบนแผงหนังสือไปเมื่ออาทิตย์ก่อนนี้เองนะ :shock:

ขอบคุณครับสนุกจัง รีบเข็นตอนต่อไปด่วนเลยนะคร้าบ :P

ปอริ่ง แล้ว ToD ไม่แปลต่อแล้วเหรอครับพี่ ?
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: [แปล] gurren lagann in school 1 (โหลดโหดนะเธอว์)

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2010 9:28 pm

FLOW เขียน:เกิดอะไร ขึ้นกับการ์ตูนไกแนกซ์เนี่ยจับเอามาทำ school life หมด ผมว่าเพิ่งเห็นโรงเรียนอีวาบนแผงหนังสือไปเมื่ออาทิตย์ก่อนนี้เองนะ :shock:

ขอบคุณครับสนุกจัง รีบเข็นตอนต่อไปด่วนเลยนะคร้าบ :P

ปอริ่ง แล้ว ToD ไม่แปลต่อแล้วเหรอครับพี่ ?

ไม่มีคนอ่านครับ แปลแล้วห่อเหี่ยวหมดเรี่ยวแรง เอาไว้อ่านเอง อ่าน eng เอาก็พอครับ
/me โดนคนที่ตามอ่านอยู่กระทืบ (มีด้วยเรอะ ?)
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Hikakichi » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2010 11:32 pm

สว่าน! สว่านอยู่ที่ไหน!!!

เข้ามาบอกว่า "จงเตะเหตุผลทิ้งลงโถส้วมไปซร้า สว่านของชั้นนี่แหละจะทะลวงไปถึงสวรรค์" :monkey020
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย Luca » จันทร์ มี.ค. 01, 2010 9:28 am

นี่ของ gainax เลยเหรอ? ฮาดีจริง ถ้าออกรวมเล่มคงต้องคว้าอย่างด่วน

แปะที่บล็อคด้วยไม่ใช่รึ ขอ link บล็อคหน่อยสิ จะเอาไปแปะที่บอร์ดอื่น

สว่านและเตียงของชั้นจะทะยานไปจนถึงสวรรค์! อิคิมาสสส~~ซึ!
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย Shiryu » อังคาร มี.ค. 02, 2010 2:49 pm

ยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลยครับ เห็นมีสว่านมีถึงสวรรค์นี่สงสัยติดเรต :oops:
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร มี.ค. 02, 2010 3:16 pm

Luca เขียน:นี่ของ gainax เลยเหรอ? ฮาดีจริง ถ้าออกรวมเล่มคงต้องคว้าอย่างด่วน

แปะที่บล็อคด้วยไม่ใช่รึ ขอ link บล็อคหน่อยสิ จะเอาไปแปะที่บอร์ดอื่น

สว่านและเตียงของชั้นจะทะยานไปจนถึงสวรรค์! อิคิมาสสส~~ซึ!

เอาลิงค์เว็บร้างๆ ของตูข้าไปเลยดีกว่า http://www.animemangagame.com
เท่าที่คุยกับพี่ซาก้ามา อันนี้ของ Gainax เลยนะ แต่แค่เล่มเดียวจบน่ะ

ปล.ตอนที่ 2 มาแล้วฮับ เดี๋ยวคืนนี้จะเอามาแปะ แต่ถ้าใจร้อนก็ไปชมที่เว็บได้เลยฮับ
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร มี.ค. 02, 2010 9:16 pm

ตอนที่ 2 มาล่ะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Elite Star

Earth Rune

Re: [แปล] gurren lagann in school 2 (อัพเดทละจ้า)

โพสต์โดย Luca » พฤหัสฯ. มี.ค. 04, 2010 11:48 am

:drama02 ฮาจนน้ำตาไหลพราก

แต่สงสัยอย่างนึง ตั้งแต่ตอนแรกละ ทำไมไอ้เถิกมันถึงใส่ชุดไม่เหมือนชาวบ้านฟะ
Luca
Glow Star

Wind Rune

Bodyguard
Kuskus

Re: [แปล] gurren lagann in school 2 (อัพเดทละจ้า)

โพสต์โดย Mysh » พุธ มี.ค. 17, 2010 12:46 pm

หน่มน้ม =w=b

ไม่เคยดูกุเร็นมาก่อน เลยไม่รู้เนื้อเรื่องมันครับ แต่เนื้อเรื่องก็ฮาได้ใจดีอยู่เหมือนกัน

แล้วสว่านล่ะ สว่านหายไปไหน!!!
รูปภาพ
Mysh
Premier Star

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย Luca » ศุกร์ มี.ค. 19, 2010 1:43 pm

ซาบซึ้งมากตอนนี้
Luca
Glow Star

Wind Rune

Bodyguard
Kuskus

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=