แก้บอร์ดร้าง (?) มาต่อแท็กกันเถอะ (อีกรอบ)

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

Re: แก้บอร์ดร้าง (?) มาต่อแท็กกันเถอะ (อีกรอบ)

โพสต์โดย tsukasa » อังคาร ต.ค. 20, 2009 8:18 am

กะมาตอบเมื่อวานตั้งแต่ก่อนเรนเกลมา... แต่ก็ไม่ตอบ
มาเก็บค่าลิขสิทธิ์เสียงมิ้วด้วย = =

A: มันมี etc จะให้หาใส่เพิ่มอีกเรอะ =A=" แต่จะตอบบาฮามุท = = เพราะชอบสุดจากที่กล่าวมา ^^~
Q: แนะนำมือถือดีๆราคาไม่เกิน 4-5 พัน ให้หน่อยสิ เอาโนเกียนั่นแหละ

tag คนที่มีมือถือ

ป.ล. มือถือหาย... ไม่ต้องติดต่อมานะ
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

Re: แก้บอร์ดร้าง (?) มาต่อแท็กกันเถอะ (อีกรอบ)

โพสต์โดย FLOW » พฤหัสฯ. ต.ค. 22, 2009 11:45 pm

tsukasa เขียน:กะมาตอบเมื่อวานตั้งแต่ก่อนเรนเกลมา... แต่ก็ไม่ตอบ
มาเก็บค่าลิขสิทธิ์เสียงมิ้วด้วย = =

A: มันมี etc จะให้หาใส่เพิ่มอีกเรอะ =A=" แต่จะตอบบาฮามุท = = เพราะชอบสุดจากที่กล่าวมา ^^~
Q: แนะนำมือถือดีๆราคาไม่เกิน 4-5 พัน ให้หน่อยสิ เอาโนเกียนั่นแหละ

tag คนที่มีมือถือ

ป.ล. มือถือหาย... ไม่ต้องติดต่อมานะ

A: http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2730_classic.htm จัดไปตัวนี้ครบจริงๆ แต่ออกแมนๆหน่อยนะ ถ้าอยากได้แบบแอ๊บแบ๊วคงต้องไปดู LG คราบ
โคตรฮิตเรย ตอนนี้พวกน้องสาวผมเลิกใช้โซนี่มาใช้ LG กันหมดบ้านแระ ถูกและคิขุ ซื้อมาใช้ๆทิ้งๆได้ไม่ต้องเสียดายมาก

Q: คิดว่าเบอร์เกอร์คิงกะมอสเบอร์เกอร์อันไหนอร่อยกว่ากัน

tag คนทีเคยกินมาแล้วทั้งสองร้าน

ปอริ่ง เสียใจด้วยครับ ขอให้โชคดีหาเจอน๊า
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Baran » เสาร์ ต.ค. 24, 2009 2:47 am

Q: คิดว่าเบอร์เกอร์คิงกะมอสเบอร์เกอร์อันไหนอร่อยกว่ากัน

A : ถ้าเอาความเป็นเบอร์เกอร์ผมให้เบอร์เกอร์คิงนะครบเครื่องกว่า แต่ถ้าเอาความทันสมัยผมรู้สึกว่ามอสเบอร์เกอร์จะได้ตรงนี้มากกว่า สรุปรวมๆผมให้เบอร์เกอร์คิง ก็ตูจะไปกินเบอร์เกอร์ไม่ได้ไปกินยุคสมัยนี่นา อีกอย่างไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า แต่ไปมอสเบอร์เกอร์ทีไรรู้สึกว่ามันทำช้าทุกที

Q : พิซซ่าที่มีเดลิเวรี่ร้านไหนอร่อยสุด ไม่เอานารายณ์พิซเซอเรียนะ

Tag : คนที่ชอบสั่งมากิน
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย FLOW » เสาร์ ต.ค. 24, 2009 6:59 am

Baran เขียน:

A : ถ้าเอาความเป็นเบอร์เกอร์ผมให้เบอร์เกอร์คิงนะครบเครื่องกว่า แต่ถ้าเอาความทันสมัยผมรู้สึกว่ามอสเบอร์เกอร์จะได้ตรงนี้มากกว่า สรุปรวมๆผมให้เบอร์เกอร์คิง ก็ตูจะไปกินเบอร์เกอร์ไม่ได้ไปกินยุคสมัยนี่นา อีกอย่างไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า แต่ไปมอสเบอร์เกอร์ทีไรรู้สึกว่ามันทำช้าทุกที

Q : พิซซ่าที่มีเดลิเวรี่ร้านไหนอร่อยสุด ไม่เอานารายณ์พิซเซอเรียนะ

Tag : คนที่ชอบสั่งมากิน

A: Scoozi ครับ แต่ต้องมีเตาอบนะ บางทีมาส่งช้าพิซซ่าหายร้อนแล้วแป้งมันจะเหนียวๆ แต่ส่งตามบ้านผมว่านารายอร่อยสุดแล้วนะครับ imho :roll:

Q: น้ำดื่ม(ไม่เอาน้ำแร่)ที่คิดว่ากินแล้วสะอาดที่สุดคือยี่ห้อไรกันครับ?

tag คนที่ซื้อน้ำขวดกินเป็นประจำ
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย biggreat2000 » เสาร์ ต.ค. 24, 2009 10:50 am

FLOW เขียน:
A: Scoozi ครับ แต่ต้องมีเตาอบนะ บางทีมาส่งช้าพิซซ่าหายร้อนแล้วแป้งมันจะเหนียวๆ แต่ส่งตามบ้านผมว่านารายอร่อยสุดแล้วนะครับ imho :roll:

Q: น้ำดื่ม(ไม่เอาน้ำแร่)ที่คิดว่ากินแล้วสะอาดที่สุดคือยี่ห้อไรกันครับ?

tag คนที่ซื้อน้ำขวดกินเป็นประจำ

A: น้ำเนสเล่ ครับ เพราะ ราคาเทียบกับปริมาณ แล้วคุ้มสุด ==b

Q: ชาบู กับ ยาิกิ ชอบ อันไหนมากกว่ากัน

tags: คนที่ ชอบกินอาหารญี่ปุ่น
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย Siegfried » อาทิตย์ ต.ค. 25, 2009 4:00 am

A : ชาบูครับ

Q : เห็นรูปนี้แล้วคิดถึงใคร แล้วคิดว่าเขากำลังจะพูดอะไรครับ

รูปภาพ

tag ใครก็ได้
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย buffo » จันทร์ ต.ค. 26, 2009 10:37 am

Siegfried เขียน:A : ชาบูครับ

Q : เห็นรูปนี้แล้วคิดถึงใคร แล้วคิดว่าเขากำลังจะพูดอะไรครับ

รูปภาพ

tag ใครก็ได้

A : คิดถึงใครไม่ออกแต่กำลังพูดว่า "คนร้ายอยู่ในพวกเรานี่แหละ!" แน่ ๆ

Q : บอกอาหารมื้อที่ล่ำซำที่สุด กับมื้อที่อนาถาที่สุดที่เคยกินมาหน่อยสิ :-q

tags - คนที่นึกออก
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย Baran » จันทร์ ต.ค. 26, 2009 11:30 am

buffo เขียน:Q : บอกอาหารมื้อที่ล่ำซำที่สุด กับมื้อที่อนาถาที่สุดที่เคยกินมาหน่อยสิ :-q

tags - คนที่นึกออก

A : ล่ำซำสุดก็บุฟเฟต์ติ่มซำที่ภัตตาคารอะไรสักอย่างแถวๆเอสพลานาดนั้นล่ะ จำชื่อไม่ได้แล้ว 500+ ที่ล่ำซำสุดเพราะเป็นคนไม่ชอบกินบุฟเฟต์กินไปนิดนึงกับราคา 500+ นี่ก็..นะ แต่จริงๆกินจานล่ะ 300 กว่าที่เซนเวิล์ดนี่ก็โหดนะ แต่รู้สึกคุ้มกว่ากินบุฟเฟต์
อนาถาสุดก็มาม่าเปล่าๆนี่ล่ะไม่มีเครื่อง ช่วงออกมาอยู่คนเดียวใหม่ๆยังหางานทำไม่ได้ต้องเขียมหน่อย :lol:

Q : ของเล่นที่แพงที่สุดที่เคยซื้อมาคืออะไร?

Tag - คนที่มี"ของ"เล่น
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ ต.ค. 26, 2009 11:41 am

A: เตาปิ้งไส้กรอกสมัยราคา 30k

Q: ถ้าได้อยู่ขบวนการเซ็นไตอยากเป็นสีอะไร ขับหุ่นประกอบร่างตรงส่วนไหน

tag คนที่ดูมามากกว่า 3 ขบวนการ
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย Reingale » จันทร์ ต.ค. 26, 2009 1:50 pm

A:อยากเป็น สีที่6 (หรือสีที่4ของบางขบวนการที่มีตัวหลัก3คน) ขับหุ่นของตัวเอง ไม่ั้งั้นก็มาประกอบเป็นปีก

Q:ถ้าอยู่ในขบวนการเซ็นไต อยากมีอาวุธประจำตัวอะไร

tag คนที่ดูมากกว่า3ขบวนการ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย Siegfried » จันทร์ ต.ค. 26, 2009 4:24 pm

A : ดาบสิครับ ส่วนมากสีแดง/ตัวหัวหน้า จะใช้นี่นะ แต่ไม่อยากเป็นตัวหัวหน้าอ่ะ =3= แต่บางขบวนการมันก็ล่ออาวุธเหมือนกันทุกสีเลยเหมือนกัน :D

Q : คนตรงกลางนี่ใช่เล็ทมูนหรือเปล่าครับเนี่ย

รูปภาพ

tag คนที่เคยเห็นคุณเล็ทตัวจริงมาแล้ว

บู่=3= ในรูปไม่ได้เดินอยู่สักหน่อย หวังว่ารสชาดมันคงไม่เหมือนขนมนั่นนะครับ^^"
V
V
V
แก้ไขล่าสุดโดย Siegfried เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 2:35 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Grassland

โพสต์โดย tsukasa » อังคาร ต.ค. 27, 2009 5:12 pm

A : ไม่ใช่ เล็ทจังไม่เดินท่านี้หรอก ที่สำคัญ เล็ทจังไม่ได้ไปเดินจืดจางด้านหลังขนาดนี้ด้วย XD
Q : ไปกินอาหารสแกนดิเนเวียกานนน http://www.aaltokitchen.com/2009/index.html

tag: คนที่จะตอบว่าไปกิน (บังคับ =A=+)
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ พ.ย. 06, 2009 12:22 pm

tsukasa เขียน:A : ไม่ใช่ เล็ทจังไม่เดินท่านี้หรอก ที่สำคัญ เล็ทจังไม่ได้ไปเดินจืดจางด้านหลังขนาดนี้ด้วย XD
Q : ไปกินอาหารสแกนดิเนเวียกานนน http://www.aaltokitchen.com/2009/index.html

tag: คนที่จะตอบว่าไปกิน (บังคับ =A=+)

A: ก็ดูน่ากินดีนะครับ แต่มีแต่ผักเต็มจานไปหมด กินผักได้แล้วเหรอครับเนี่ย!? xv

Q: โปรดแนะนำดราม่ามันส์ๆให้ผมเสพซักเรื่องสิครับ (ไม่เอาพี่ บ.,tz&R,คุกกี้นะ)

tag คนติดดราม่า
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย Reingale » พุธ พ.ย. 25, 2009 6:07 pm

A : http://drama-addict.com/?p=2400 ชอบอันนี้ แนะนำๆ

Q : ถ้าคุณดรอการ์ดยูกิขึ้นมา1ใบ การ์ดใบนั้นจะเป็นการ์ดอะไร

tag คนที่รุ้จักการ์ดยูกิ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย Siegfried » พุธ ธ.ค. 02, 2009 1:09 am

A : ...ยาน กลาดิอุสครับ (มันมีจริงๆนะ โคนามิมันเข้าใจเล่นจริงๆ...)

Q : แล้วถ้าคุณดรอการ์ดยูกิขึ้นมา แล้วพบการ์ดที่ใช้เรียกหนอนปรสิตออกมาลดพลังการ์ดตัวเองทั้งเด็คแบบในการ์ตูนที่โจวโนะอุจิโดน คุณจะทำไงกับการ์ดไปนั้นหลังเล่นเสร็จ?

Tag คนที่เคยดูตอนที่ว่า
รูปภาพ
Siegfried
Elite Star

Grassland

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=