ฉลองบอร์ดใหม่ สไลด์ nash story part sweet

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

ฉลองบอร์ดใหม่ สไลด์ nash story part sweet

โพสต์โดย woruso » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 11:37 am

http://www.youtube.com/watch?v=zTDVs216Z48

ลงยูทูปโลดงับ กดเเล้วดูได้รุย

ติชมด้วยน๊า
ภาพประจำตัวสมาชิก
woruso
Early Star

LV. 2   EXP 243
Traveller

Re: ฉลองบอร์ดใหม่ สไลด์ nash story part sweet

โพสต์โดย Reingale » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 6:54 pm

ขยันจังนะครับวอรุ

ว่าแต่หลังๆมันเริ่มไม่ใช่แนชกับเซียร่าแล้วสิ ฮ่าๆๆ คิดไปเองป่าวหว่า

แปะลงบอร์ดแบบนี้เลย
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

Re: ฉลองบอร์ดใหม่ สไลด์ nash story part sweet

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 9:40 pm

โอ้วว เพลงเพราะมากเลยน่อ แถมหวานสมชื่อ part sweet จริง ๆ

แต่ผมว่า มันไม่ค่อยเหมาะกับ คู่แนช เซียร่า เท่าไรนะ ^^" ผมว่า คู่นี้ ไม่ค่อยมีฉากหวาน ๆ เท่าไรด้วยมั้ง (เอ๊ หรือมี?)

ผมว่า เซียร่า น่าจะเหมาะกับเพลงเศร้า ๆ มากกว่านะ

แล้ว ผมจะรอดูผลงานต่อ ๆ ไปน่อ ฝึกฝน และตั้งใจมาก ๆ ครับ เอาใจช่วย :onion040
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย FLOW » อังคาร พ.ค. 19, 2009 6:28 pm

หารูปเก่งจังครับหลายๆภาพไม่เคยเห็นเลยจริงๆนะเนี่ย

คราวหน้าลองเพลงบรรเลงอย่างเดียว หรือพวกเพลงต่างประเทศ classic ดูบ้างสิครับน่าจะได้อารมณ์กว่านี้

เพลงสากลดูเป็น mad หรือ mv เข้ากว่านะ imho คับ :P
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: ฉลองบอร์ดใหม่ สไลด์ อัพเเล้วครับ non remember

โพสต์โดย woruso » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 4:14 pm

กระชากความเศร้า

http://www.youtube.com/watch?v=xfmtEeU1yqw

มาดูกันน๊า ติชมก็ดี
woruso
Early Star

LV. 2   EXP 243
Traveller

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 4:44 pm

ลุค มาพร้อมกับ เสียง กรี๊ดเลยแฮะ ^^"

เพลงนี้ โหลดค่อนข้างช้านะ ถ้าเทียบกับเพลงที่แล้ว แถม แถบสีเหลืองตรงกลางนั้น ช่างรกสายตานัก มันบดบังทัศนวัสัยนะครับ เอาออกได้ไหมอ่ะ?

แต่เลือกใช้เพลงที่เหมาะกับคู่ Luc + Sarah มากครับ น่าจะเลือกภาพจากในเกม หรือ มังกะ ตอนที่วิหารจะถล่มมาด้วยนะครับ จะอินมากกว่านี้ ทีเดียวเชียว หรือว่ากลัวมันจะเป็น spoil?

ว่าแต่ เอาภาพจากในมังกะ ไปเนี่ย ขออนุญาตจากชิริวยังครับ?
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Shiryu » อังคาร พ.ค. 26, 2009 10:35 pm

นานๆทีจะได้เห็น AMV ที่เป็นเพลงไทย (ล่าสุดก็ที่เอาเคนชิโร่มาใส่เพลงคาราบาวแดง :lol: )
เหลืองๆนั่นสงสัยเป็นเวอร์ชั่นทดลองเลยมีแถบคาด ไปหาโปรแกรมเต็มมาใช้ก่อนสิคร้าบ
แท็กทำไมใส่ "-*-" เนี่ย ใส่ให้มีคีย์เวิร์ดของ MV หน่อยสิ เช่น suikoden nash sierra หรืออะไรก็ว่าไป คนอื่นจะได้เซิร์ชเจอ ยอดชมวีดีโอเก่าๆไม่ถึง 100 สักอันเพราะงี้นะซี
ใส่ transition รูปแบบเดียวระวังคนดูเบื่อนะ เพลงสไลด์ภาพนิ่งทำให้ดูสนุกยากอยู่แล้วน่อ ลองหา anime มาตัดต่อดูครับ

AMV ภาพนิ่ง ผมชอบอันนี้

มาจิสุดเท่ XD

อันที่สองแรกๆเป็นลุคxซาร่า หลังๆเป็นลุคxซาซาไร - -"

ชอบก็ฝึกทำไปเรื่อยๆครับ ผมก็ชอบทำแล้วเอามาดูเองสนุกดี ของซุยเนี่ย view น๊อยน้อย :lol:
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=