[FanArt] Chris หน้า 6

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^ (ออริ--หน้า3ค่ะ)

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 11:06 pm

สำหรับงานเก่า ขอบคุณสำหรับทุกคำติชมนะคะ :onion031

redmagicians เขียน:หน้าหวานกว่าตัวจริงนะ อิมเมจในเกมออกดุๆบึ้งๆ ยิ้มกับองค์ชายคนเดียว แต่ก็วาดสวยดีครับ
<<< ที่จริงก็ชอบเพราะหน้าบึ้งนี่ล่ะ :lol:

แอบอยากเห็นใส่ชุดแต่งงานกับองค์ชาย 8-)

555 พี่เจชอบสาวหน้าดุเหรอเนี่ย ไว้วันหลังจะลองวาดแบบหน้าบึ้งดูนะคะ

Hikakichi เขียน:หน้าลูเซออกบ้องแบ๊วไปหน่อยนะครับ บุคลิกลูเซจะออกไปทางหญิงสาวที่หนักแน่นเพราะเป็นผู้บริหารเมืองเรนวอล
เรื่องไล่สีก็โอเคมั้ง ผมไล่สีไม่เป้นซะด้วย

redmagicians เขียน:แอบอยากเห็นใส่ชุดแต่งงานกับองค์ชาย 8-)

ยกมือเห็นด้วยคร้าบบบ

ได้ค่า /meจดไว้ในลิสต์ภาพที่ต้องวาด...

หัดใช้พาธเป็นสีแล้วสีนะ มิ =w=

ใช้เฉพาะภาพโทนแบบนี้ล่ะมั้ง อันอื่นคงสีดำเหมือนเดิม คิดง่ายดี ^^"

ตอนแรกนึกว่าจะวาดจิลเลียซะอีก....ลูเซริน่าเวอชั่นนางเอกการ์ตูนเกาหลีมั่กๆคับ สวยดี :P

ใครจะไปวาดยัยคนๆนั้นกัน

/me พ่นไฟ รูปภาพ (art by Kriss)

DZ เขียน:สีหน้าลูเซริน่าภาพนี้ยิ้มมากไปหน่อยจริงๆนั่นแหละครับอิอิ

สีส่วนเเงายังลงแปลๆไปหน่อยคือมันเน้นชมพูแปลกๆเกินไปเป็นเงา
แล้วก้กลืนกับพื้นไปหน่อยนะครบ
ส่วนลายเส้นนี่โอเคลยครับเหอๆๆ

สีมันกลืนกันไปสินะคะ จะพยายามปรับปรุงค่ะ

จริง ๆ ผมว่า ลูเซริน่า ก็มีหน้าดุ ๆ ให้วาดได้เหมือนกันนะครับ คิดซะว่ากำลังด่าพี่ชายแบบยูรัมอยู่ไง :lol:

สัด ส่วน ทำออกได้ดีมากเลยครับ ^^b แต่การลงสี ผมว่า สีที่ตา มันอ่อนไปหน่อยนะ แต่องค์ประกอบทุกอย่างดีแล้วน่อ เรื่องชุด อยากให้มีอะไรประดับตรงร่องอกหน่อย มันจะโดดเด่นขึ้นนะครับ (แกมองตรงไหนของแกเนี่ย?!)

เดี๋ยวก่อนวาดรอบหน้าลองไปตวาดพี่ชายที่บ้านดูดีกว่า เผื่อจะได้อารมณ์ในการวาดมากขึ้น 555+
ว่าแต่เมดิซังมองอะไรค๊าาาาาา

ภาพและสี ดูหวานนุ่มมากเลยครับ น่ารักดี ๆ
เข้ามาตอนแรกตกใจเพราะไม่เห็นมีโจวี่เลย โจวี่อยู่ตรงไหน :lol:

เย้~ ขอบคุณสำหรับคำชมค่า โจวี่พักไว้ก่อน วาดสาวๆบ้าง อิอิ

สีเนียนๆ ฟุ้งดีฮับ

ชุดดูเหมือนชุดแต่งงานเลยนะ

ว่าแต่ ลูเซรีน่านี่ใครเหรอครับ ยังไม่ได้เล่นภาค5อะ :mrgreen:

คล้ายๆชุดแต่งงานแหละจ้า ลูเซจังเป็นใคร? ถามพี่เจกับหมอฮิดูสิ อิอิ ถ้าให้ดีต้องเล่นภาค5นะต๊ะ ^^

Poppuri เขียน:พยายามนึกอยู่ว่าลูเซริน่ามันใครกัน :onion027

เพิ่งเคยเห็นคนลงสีแบบนี้นี่แหละ ปกติจะเห็นแบบตัดเส้นแล้วลงสีอีกแบบนึง

แต่ก้สวยไปอีกแบบค่ะ

ว่าแต่ทำไมต้องใส่ผ้าขนหนู อืมมม.. น่าคิดๆ

เจ้ย!! ไม่ใช่ผ้าขนหนูน้าาาาา >_<"

ลูเซจังจากภาค5ไงคะ คนที่ทำหน้าที่เปลี่ยนปาร์ตี้อ่าค่ะ

========================================================================================================

รอบนี้เป็นภาพออริจินัลของเล็ตเองค่ะ

จริงๆแล้วคือตัวละครที่เล็ตเคยออกแบบให้คริสเอาไปใช้ทำเกมส์ี้Bread&Beefส่งอาจารย์น่ะค่ะ
ตัวละครตัวนี้ชื่อ Aileen เป็นเจ้าของร้านขนมปังที่มีชื่อเสียงในเมือง แต่มีข่าวลือว่าเธอเป็นแม่มด :onion008
ส่วนฝ่ายตรงข้ามเป็นร้านสเต็กที่ยอดขายตกเพราะถูกร้านขนมปังคุกคาม 555+ โดยเหล่ากุ๊กร้านสเต็กออกแบบโดยซือจัง :onion032

พอดีช่วงนี้ว่างเลยเอามาลงสีใหม่ ดูเสร็จแล้วก็ติชมได้ตามสะดวกเหมือนเดิมนะคะ

รูปภาพ
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^ (ออริ--หน้า3ค่ะ)

โพสต์โดย tsukasa » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 11:11 pm

ลงผมสวย ^^
แต่สีชุดกลืนกะฉากไปหน่อย เหมือนมีแค่หน้ากะคอ ตัวหาย มีกระดุมลอยอยู่กลางอากาศ 55+ ถ้าสีชุดกลืนพื้นหลังมาก แล้วไม่มีเงาที่ฉากหลง ก็ต้องตัดขอบๆให้เห็นเส้นนะ มิ

ป.ล. ตาขาวไม่มี 55+
ป.ป.ล. คิดถึงงานนั้นจัง ท่านพี่ได้ 25/20 ไม่ใช่เหรอ 55+ แล้วทำให้ได้กินแซลมอนด้วย เย้
แก้ไขล่าสุดโดย tsukasa เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 11:29 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย DZ » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 11:19 pm

ภาพใหม่มาให้ปั๊ม....เอ้ยวิจารณ์กันแล้ว

คราวนี้วาดเหมือนตาจะห่างกันไปหน่อย กับช่วงไหล่มันลีบลงเกินไวไปจนดูเป็นไหล่แคบเหลือเกิน
ส่วนการใช้สีทำได้โอเคลยงับ
ในส่วนเสื้อผ้าน่าจะเพิ่มรอยยับให้เพิ่มขึ้นออีนิดจะได้ดูมีมิติมากขึ้น
ส่วนด้านองค์ปลากรอบทั่วไปดีแล้วครับ

ปล. ผมคิดไปเองรึเปล่าว่าแอบจางๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย buffo » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 12:45 am

โดยรวมก็ดูดีนะครับ ภาพนี่เห็นแล้วรู้เลยว่าเป็นผู้หญิงวาด :P

ี่นอกเหนือจากที่คุณซือกับติสบอกไปแล้ว ก็มีตรงคอที่คิดว่ายาวไปนิดนึงนะครับ
จริง ๆ เรื่องสีเสื้อกับพื้นหลัง ถ้าใส่เส้นขอบของตัวละครให้ชัด ๆ หน่อยก็โอเคน่ะนะ
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย Mysh » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 12:59 am

เวลามองภาพที่คนอื่นวาด ผมชอบมองเส้นผมแฮะ แล้วภาพนี้ เส้นผมก็พลิ้วดี ลงเงาเส้นผมอยู่ในระดับดีเลย มองแล้วมันโอเคเลย

เส้นผมสีนี้ ให้อารมณ์สการ์เล็ตมูนดีจัง แต่ว่าตาสีเขียวไม่ค่อยเข้าอิมเมจเท่าไหร่

สการ์เล็ตอูมเบเกอรี่ ใครกล้ากินมั่งฮะ :lol:
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 7:39 pm

แปะเพิ่ม1ภาพ เนื่องจากไปค้นเจอสแกนเก่าๆที่เคยวาดไว้ เลยเอามาลงสีซักหน่อย

ภาพนี้ตอนวาดคิดว่า "ถ้าโจวี่มีด้านมืดจะเป็นยังไง?" เลยออกมาประมาณนี้ละค่ะ

รูปภาพ

ดูแล้วรบกวนคอมเม้นท์ด้วยเน้อ จะได้เอาไปปรับปรุงแก้ไขค่ะ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^ (ออริ+วี่ แปะเพิ่ม หน้า3)

โพสต์โดย tsukasa » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 8:05 pm

มันไม่มืดอ่ะเล็ทจัง มันเหมือนโจวี่ยั่ว ^^" ทั้งท่าทาง ทั้งแววตา กะทรงผมอ่ะ ใช่เลย

/me โดนเหยียบแบน

ผิววี่ซีดไปงับ แต่ลงผมใช้ได้แล้วล่ะ
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^ (ออริ+วี่ แปะเพิ่ม หน้า3)

โพสต์โดย Lazy » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 9:26 pm

รู้สึกเหมือนใส่วิก = w =

โดนพ่นไฟใส่เกรียม~
รูปภาพ
Lazy
Glow Star

LV. 5   EXP 852
Dancer
Teien

โพสต์โดย Medeus » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 9:59 pm

รูปล่าสุด ให้อารมณ์ อารอน ตอน dark (เรื่อง เซนต์ เซย่า lost canvas) มากเลยแฮะ ดูไม่ค่อยเป็น โจวอี้ ร่างมืดเท่าไรน่อ แต่ผมรู้สึกว่า แววตา และ สี ก็ไม่ค่อยไปด้วยกันเท่าไรนะ เลยทำให้ไม่รู้สึก dark เท่าที่ควร

ส่วนรูป พนักงานเสิร์ฟ ผมว่า สีพื้นหลัง และสีเนื้อผ้า มันทำให้กลมกลืนกันเกินไปหน่อย เลยทำให้รู้สึกจืด ๆ ไม่ค่อยน่าดึงดูด แล้วจะเพิ่ม background เป็นของหวาน หรือไอติม อะไรก็ได้ ที่จะทำให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจกว่านี้ขึ้นไปอีกน่อ ^^
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย DZ » อังคาร ก.ค. 14, 2009 12:09 am

ตอนแรกที่เห็นคิดแบบเมดิอุสเลยงับ อาโรน นี่หว่า........... ผมยาวตกๆด้านหน้า ด้านหลังยาวกลาง หนน้าแอบเกย์เล็กน้อย
...............วี่ต้องมีหงอนไก่สิครับ อิอิ

วาดมุมนี้ผมรู้สึกทำได้ดีเลย ส่วนอื่นก็โอเค ยกเว้นหูครับ เหมือนว่ามันลางๆไปเลยจนดูเหมือนมีไรติด
ส่วนสีผิวนี่ส่วนใกล้จมูกมันดูสว่างจนเกินไปหน่อยนะครับ

ปล. ทำไมไม่ใส่เสื้อผ้า............
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย Luca » อังคาร ก.ค. 14, 2009 12:14 am

jowy ตาสวยดีนะ แต่สเกลยังดูไม่ออก ตอนนี้เอาเครื่องคนอื่นมาใช้ จอมันยืดแปลกๆ

ส่วนลูเซจังโครงหน้าให้อารมณ์การ์ตูนตาหวานมาก ประมาณ..... เรื่อง..... รักนี้ต้องลอง หรือ รักจริงหรือหลอก อะไรแนวเนี้ย :D
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อังคาร ก.ค. 14, 2009 6:59 pm

ช่วงนี้โรคจิตค่ะ เอางานเก่ามาลงสีอย่างต่อเนื่องด้วยเม้าส์หนูคู่ใจอันเดิม

จำได้ว่าภาพนี้วาดในชั่วโมงจิตวิทยา มันเป็นคาบเช้าไม่มีสมาธิเรียนเลยนั่งวาดรูปแทน(<<จะดีเร๊อะ!??)

วาดโดยไม่มีแบบนะคะ นึกชุดไม่ค่อยออก เลยเปลี่ยนนานามิเป็นชุดแม่ครัว ส่วนริโอวกับวี่ก็ตัดทอนชุดเอา

รายละเอียดน้อยหน่อยนะคะภาพนี้ ลงสีเอามันส์ รายละเอียดไม่ได้เก็บเลย ^^"

ปฎิกิริยาของวี่ในภาพคงไม่ต้องอธิบายเนอะ ดูภาพแล้วคิดว่าน่าจะเข้าใจทุกคนนะ 555+

รูปภาพ

============================================================

อันนี้เ้ม้าส์หนูจ้า ยังไม่ได้ใช้วาคอม อิอิ
v
v
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: [FanArt] Original+Jowy+Nanami Cake หน้า 3 !!!

โพสต์โดย Lazy » อังคาร ก.ค. 14, 2009 8:32 pm

ได้ของใหม่มาก็ลองเลยนะ - 3-

3d ไหมครับ - 3-
รูปภาพ
Lazy
Glow Star

LV. 5   EXP 852
Dancer
Teien

Re: [FanArt] Original+Jowy+Nanami Cake หน้า 3 !!!

โพสต์โดย redmagicians » อังคาร ก.ค. 14, 2009 8:33 pm

นานามิเค้กคงเปรียบเหมือนแครอทสำหรับ jowy :lol:
วาดน่ารักดีครับ ^^b
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย Medeus » อังคาร ก.ค. 14, 2009 8:38 pm

โจวี่ ดูทำยังกะ จากไปด้วยน้ำตา :onion039

นานามิ เค้ก ออกจะดูน่ากิน แต่รสชาติคงเค็มแน่ ๆ = =" มีแต่สกิลแต่งหน้าเค้ก ไม่มีสกิลปรุงรส ซะงั้น...

พวกริโอว ดูไม่ค่อยสื่ออะไรเท่าไร สมเป็นเทนไคใบ้จริงๆ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=