[FanArt + Ori] 31/11/09 HNY 2010 cards หน้า 4 ล่างๆ

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [FanArt + Ori] up 14/06/09 หน้า 2

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 6:53 pm

หนุ่มผมยาวในภาพที่3สวยมาก 555+

ลุคดูดีนะ ดูหยิ่งๆสมเป็นลุคดี

แสงเงาของผมในภาพที่2สวยเริ่ดมาก

ลงสีสวยเหมือนเดิมจ้า เห็นช่วงนี้หายๆไปก็เพราะวาดรูปสินะ สู้ๆ

ชอบPart of your worldเหมือนกัน ^^
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt + Ori] up 14/06/09 หน้า 2

โพสต์โดย Siegfried » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 7:48 pm

ถ้าคุณสึคาสะวาดทีได้แสนดอลนี่ คงต้องคุณสึคาสะให้ปิดบอร์ดเลี้ยงเมมเบอร์ทั้งบอร์ดแล้วละครับ (แน่นอนว่าต่อให้ต้องโดดเรียนงานนีก้ไม่พลาด55+)

ลุคหล่อปายยย คิดว่าอิมเมจไม่ค่อยเหมือนเพราะหล่อไปนะครับ=w='' /me โดนแฟนคลับกระทืบ

ชอบภาพหนุ่มผมยาวภาพที่3ครับ
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 11:22 pm

อืม การที่ต้องโหลดภาพในหน้า 2 ทั้งหมด นี่มันเหนื่อยเอาการเลยแฮะ (รูปไม่ใช่น้อย ๆ แถมขนาด ก็ทรมานทรกรรม ram ของเครื่องเหลือเกิน)

เอาล่ะ เมนต์รูป ๆ

ลุค นี่ผมว่า สัดส่วนตรงตา มันดูแปลก ๆ ไปนิดนึงนะ เหมือน ๆ มันห่างเกินไปหน่อย แถมลักษณะของตาทั้งคู่ ก็ดูคนละอารมณ์ไปหน่อย แต่ส่วนที่เหลือ ดีหมดแล้วครับ

ส่วนที่เหลือ ไม่รู้จะ comment ยังไง เพราะไม่รู้เรื่องอะไรเลย = =a
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย tsukasa » เสาร์ ก.ค. 11, 2009 10:31 am

รูปภาพ
เนื่องในโอกาสที่เล็ทจังวาดตัวอื่นที่ไม่ใช่โจวี่ ก็เลยทำตามคำขอลุงให้ประสบผล ว่า หาก(วันใดที่)เล็ทจังวาดตัวอื่นที่นอกจากโจวี่(แล้วไซร้) (เมื่อนั้น)หนูก็(จัก)วาดตัวอื่นที่นอกจากลีมส์ด้วย (ไอ้ในวงเล็บอย่าไปสนมันเลย พอดีเห็นว่าใส่แล้วมันลงตัวเลยยัดๆมาด้วย)

ลงสีเหรอ? ขี้เกียจ ทำไมต้องลงด้วยล่ะ? ชิโร่ไม่ชนะนิ
(มาตรฐาน ชิโร่ชนะ-ลงสี ไม่ชนะ-เอาร่างไปเฉยๆพอ ทีลุงยังเบี้ยวไม่เลี้ยงเลยเพราะลุคไม่เข้ารอบ)
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

Re: [FanArt + Ori] up ภาพที่ไม่ใช่ลีม 11/07/09 หน้า 3

โพสต์โดย redmagicians » เสาร์ ก.ค. 11, 2009 2:08 pm

ผมอาจจะคิดไปเอง แต่ดูเหมือนลีออน มากกว่าเมียคิสนะนี่

/me โดนงับ
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

Re: [FanArt + Ori] up ภาพที่ไม่ใช่ลีม 11/07/09 หน้า 3

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ ก.ค. 11, 2009 9:33 pm

ตอนแรกดูนึกว่าภาพออริของซือจังเอง ^^"

เลื่อนลงมา่อ่านของพี่เจเพิ่งรู้ว่าเป็นมีอาคีส สงสัยเพราะหน้าตาใจดีไปเลยดูไม่ออก ปกติเจ๊แกจะขี้แกล้ง 55

เส้นเคลียร์มากมาย ว่าแต่จะไม่ลงสีจริงๆเหรอ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Medeus » เสาร์ ก.ค. 11, 2009 9:47 pm

เรื่อง ลงสี ไม่ใช่ประเด็นหรอกครับ

แต่ผมก็งงมากกว่า นี่มันใครกันเนี่ย? ลีออน หรือ มิอาคิส ล่ะครับ

/me โดนงับตามเรดเมจไปอีกคน...
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย tsukasa » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 11:00 am

อ้าว ก็ยังดูออกกันนี่คะ.. ว่านี่มิอาคิส หนูไม่ได้เขียนบอกเลยนะว่านี่ใคร 55+ XD~

ขี้เกียจวาดเสื้อนอกควีนไนท์อ่ะ เลยให้ใส่ตัวในพอ เพราะไม่ได้วาดทั้งตัวสักหน่อย
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 6:20 pm

เอกลักษณ์ก้อนผมกลมๆนั่นเห็นปุ๊บรู้ปั๊บ
มิอาคิสควรจะหน้ากลมและดูโรคจิตตามคอมเมนท์คุณคิคุจิ คนทำโพลีกอนนะครับ อันนี้สงสัยเวอร์ชั่นหลังจบเกมแล้ว 10 ปี

tsukasa เขียน:ขี้เกียจวาดเสื้อผ้าอ่ะ เลยไม่ให้ใส่อะไรเลย

อูวววววว เป็นแฟนอาร์ตที่ยอดเยี่ยมมาก! :twisted:
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Siegfried » พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 12:34 am

^
^
^
จริงเรอะ :shock:

เหมือนลิออนจริงๆด้วย^^"

แต่ก็ทำให้กลืนน้ำลายทันทีที่เห็นรูปแวบแรกได้เหมือนทุกทีนะครับ

ชิโร่^^"...
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Grassland

โพสต์โดย tsukasa » พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 6:32 pm

ลุงพิมพ์ไรอ่ะ =A="

เอามาแปะเพิ่ม ไม่ใช่แฟนอาร์ทซุยละ (เท่าที่สังเกตจะเป็นแฟนอาร์ทซุยหรือแฟนอาร์ทอื่นๆ รึออริ คนที่เข้ามาเม้นท์ก็เท่าเดิมและหน้าเดิม 55+ แสดงว่าไม่ว่าจะภาพยังไงก็ไม่มีผล)

กลับไปวาดโอเอะดูหลังจากไม่ได้วาดโอเอะมานานพอสมควร

สวีเดนกะฟินแลนด์ จากเฮตาเลีย (และน้องหมา ฮานะทามาโกะ... ตั้งชื่อโดยฟินฟิน =A=" ฟินฟินไม่มีเซ้นส์การตั้งชื่อจริงๆ)

รูปภาพ
รูปภาพ
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

Re: [FanArt + Ori] update 16/07/09 หน้า 3 ล่างๆ

โพสต์โดย Shiryu » พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 7:45 pm

ฮานะทามาโกะ... ไข่ดอกไม้ =w=?

โอะเอะหนนี้สวยเฉียบคร้าบ ใช่ซี้วาดที่ไม่ใช่ซุยแล้วแปะบอร์ดอื่นได้ด้วยเนี่ยงามเชียว
เราอยากได้ภาพประกอบฟิคนรก //=w=// เราอยากได้ภาพประกอบฟิคนรก //=w=//
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

Re: [FanArt + Ori] update 16/07/09 หน้า 3 ล่างๆ

โพสต์โดย tsukasa » อาทิตย์ ก.ค. 19, 2009 9:21 am

แหม.. ลุง หนูก็อยากได้คอมเม้นท์นะคะ วาดซุยแปะดีเอกระแสตอบรับยังไม่มากเท่าแปะเฮตาเลียเลย ขนาดแปะช่วงเวลาช่วงเดียวกันแท้ๆ (แปะหัวค่ำ ทางฝรั่งก็เช้าๆพอดี) วันธรรมดาเหมือนกันด้วย งุ

หลักฐาน..

รูปมิอาคิส (โอเอะที่เคยแปะบอร์ดเก่านั่นน่ะ)
Comments: 3
Favourites & Collections: 3
Views
Total: 46
Today: 0

รูปเฮตาเลีย
Comments: 9
Favourites & Collections: 15
Views
Total: 48
Today: 4

ดูความต่างเอาสิคะ ^^ รูปมิอาคิสแปะมาชาติเศษแย้วน่อ แค่+fav ยังห่างกันมากมาย 555+

รูปฟิคนรกเหรอ ฟิคก็ม่ายกระเตื้อง แล้วความอยากวาดของหนูจะมาจากไหน =w=a

ไหนๆก็ไหน แปะรูปเพิ่มนะ...

รูปภาพ
สุซังกะฟินฟินท่ามกลางหิมะ... เค้าว่ากันว่าคนฟินแลนด์ทนหนาวกว่าชาติอื่นๆนะ ไม่รู้จริงไหม แต่ดูอุณหภูมิเวลาหนาวเค้า -30 องศาก็น่าจะสมควรอยู่นะ งุ...

รูปภาพ
สุซังหน้าตาน่ากลัวมากมาย... คนสวีเดนเป็นงี้จริงไหมนะ (พูดไม่เก่ง ทำหน้าดุเสียจนชาวบ้านกลัวไปหมด ส่วนคนฟินแลนด์ อัธยาศัยดี ถ้าพูดด้วยจะพูดไม่จบสักที.. เดี๋ยว พี่แกหนีจากเดนมาร์กทั้งคู่แล้วเป็นพันธมิตรกันรอดด้วยเรอะ =A=" นิสัยต่างกันสุดขั้วมาก แต่น่ารักดีนะ 55+) อันนี้วาดแปะบ็อกๆค่ะ ยอดเข้าชมครบ 75000 พอดี (วันนี้เกินแล้ว) ไม่ได้ทำแปะตั้งนานเลยรือฟื้นนิดหน่อย ไว้ต้องทำสม่ำเสมอแล้ว

ตามด้วยโดเล็กๆ... ทำเอาสนุกเฉยๆ เพราะพอดีเห็นมันเข้ากันได้

รูปภาพ

Moi Moi ที่ฟินฟินพูด.. ไม่ได้แปลว่าฉันของภาษาฝรั่งเศสนะคะ Moi Moi เป็นคำสวัสดีของฟินแลนด์ค่ะ อังกฤษไม่ยากหรอกค่ะ เพลงเด็ก (ของฝั่งสวีเดนเค้า) พอดีค้นๆหาข้อมูลในเน็ทแล้วเจอมา คิดว่าน่าจะเข้ากับบบรรยากาศคู่นี้ดี 55+ ต้นฉบับจริงๆเป็นภาษาสวีเดนนะ มุ ชื่อ Ensam går jag här och vankar แปลตามอังกฤษคือ I Walk Alone and Wander Here เหอๆ มาดูเพลงต้นฉบับกัน

Ensam går jag här och vankar,
Söker efter vännen min

Ensam går jag här och vankar,
Söker efter vännen min

Se, jag möter honom här,
Han, som är min hjärtans kär

Vill du såsom förr med mej
Svänga om I dansen säj?

Tral la la la, la la la la,
La la la la la, la la la la la,

Tral la la la, la la la la,
La la la la la, la la!
รูปภาพ
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

Re: [FanArt + Ori] update 19/07/09 หน้า 3 ล่างๆ

โพสต์โดย Siegfried » อังคาร ก.ค. 21, 2009 4:18 am

=[]=!

คนขรึมคือ สวีเดน คน เด็กคือฟินแลนด์หรอกเร๊อะ!?

(ไม่เคยเห็น2คนนี้ในเฮตาเลีย)

วาดได้สวยมากเลยครับ ชอบ ฟินแลนด์อย่างบอกไม่ถูก=w=

หมาตัวนั้นน่ากินดีเนอะ>w<

สวีเดนก็ขรึมเท่ดีเหมือนกัน=w=
รูปภาพ
Siegfried
Elite Star

Grassland

Re: [FanArt + Ori] update 19/07/09 หน้า 3 ล่างๆ

โพสต์โดย Medeus » พุธ ก.ค. 22, 2009 7:47 pm

เออ ก็วาดรูป ภาค outland ก็ได้นี่ครับ ยังไง ภาคนั้น ก็จบไปนานแล้วน่อ

ว่าแต่ ที่จะช่วยแปล กรรมการแนะนำตัวละครชิมอาหาร ที่เล็ตคุง ให้ไว้ เสร็จยังเอ่ย? (นี่ แกจะมาทวงงานหรือมาวิจารณ์รูปเนี่ย?!)

อืม น้องหมา น่ารักดีนะ ท่าทางจะกำลังอินกับเรื่องนี้จริง ๆ สินะ ว่าแต่ยอดเข้าชม 75000 เชียวหรือเนี่ย?!! หือม์? อะไรนะ แบบนี้ ไม่ได้เรียกว่าวิจารณ์รูปงั้นเหรอ?

เอาเป็นว่า วาดให้ได้แบบนี้ ผมว่า ซือคุง น่าจะมีความสุขดีอยู่แล้ว ไม่ต้องไปปรับอะไรให้มากน้อยอะไรอีกแล้วน่อ
Medeus
Inspector

Wrath Rune

Blacksmith
Grassland

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=