รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

-ห้องมินิเกม- สำหรับกิจกรรม รื่นเริง บันเทิงจิต ... มีเกมเด็ดๆน่าสนใจ มาแนะนำ-ชักชวนกันเล่นได้

รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 7:18 pm

ยกมาจากบอร์ดเก่า รางวัลก็ไล่ตามทวงกันเองนะจ๊ะ :P

เอ่อ คือ... สรุปก็ได้ฟระ ยังรู้ผลไม่หมดเลยนะ

พรีเมียร์ แชมป์ได้แก่ แท่น แทน แท้นนนนนนนนน แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ครับ

เอฟเอ. ยังไม่รู้

ลาลีก้า บาร์เซโลน่า

กัลโช่ อินเตอร์มิลาน

บุนเดสลีก้า ยังไม่รู้ผล แต่ดูท่า โวล์ฟบวร์ก จะเ้ข้าป้าย

ชปล...27 นี้ รู้กัน

และ...ยูฟ่าคัพ เมื่อคืนที่ผ่านมา โอ๊ะโอ ชัคเตอร์ โดเน็ต ชนะ เบรเมน ไป 2-1

กลายเป็นสโมสรสุดท้าย ที่ได้แชมป์ ยูฟ่าคัพไป เพราะฤดูกาลหน้า จะไม่มี ยูฟ่า คัพ แล้ว...แต่จะมี ยูโรป้า ลีก มาแทน แป่ว

สรุปคะแนนตอนนี้

iamgodkung มี 2 คะแนนจากการทาย ถูก 2 ทีม คือ อินเตอร์ มิลาน แชมป์กัลโช่ กับ บาร์เซโลน่า แชมป์ ลาลีก้า (สมน้ำหน้า จะแช่งผี ฮ่าๆๆๆ)

คริส ได้ 2 เหมือนกัน

เพ่ซาว่า ได้ 3

ต๊ะ ได้ 2

เรนเกล ได้ 3

โฟลว ได้ 3

เซอร์ จีนีไอ ได้ 3

ชีริว ได้ 3

มูนๆสุดที่รัก ได้ 3

หลอด ได้ 3

เป็ด ได้ 2

โสน้าหน้าพวกกองแช่งผีแดง ก๊าาาก ฮ่าๆๆๆ 555+
ภาพประจำตัวสมาชิก
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

โพสต์โดย Mysh » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 7:48 pm

แย่จริง

ตกจากตำแหน่งแชมป์แล้วรึเรา อุตส่าห์นึกว่าวิชาจิ้มสุ่มจะใช้ได้ผลแล้วนะนี่

เมื่อไหร่มันจะแข่งจบทุกลีคละครับเนี่ย
รูปภาพ
Mysh
Premier Star

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

Re: รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

โพสต์โดย Reingale » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 11:26 pm

พูดตามตรง ไม่ได้ตามดูกะเขาเล้ยเรา

ทายซุยๆไปทั้งน้าน
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย Genii » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 10:39 am

คริส ได้เพิ่ม อีก 1 คะแนน บวกไปด้วย คะแนนคนอื่น คงเดิม

คริสเป็น 3 คะแนน ข้อหา ทายว่า โวล์ฟ บวร์ก จะได้แชมป์บุนเดสลีกา แล้วก็ได้จริงๆ

:x :x :x
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร พ.ค. 26, 2009 4:28 pm

ผมก็ตอบมั่วๆ ไปงั้นล่ะครับ

ลีกไหนรูจักก็พอจะเดาได้แบบมีเนื้อบ้าง
แต่บางลีกดูชื่ออย่างเดียวครับ ชอบชื่อไหนกาชื่อนั้น นักเตะมีใครบ้าง คะแนนมีเท่าไหร่ ไม่รู้เรื่องเลยสักอย่าง 555+
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Genii » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 12:11 pm

หึหึหึหึ เชลซี ชนะ ได้แชมป์ เอฟ เอ คัพ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

เรนเกลอันดับร่วง

คริส + 1

เพ่ซาซ่า +1

ต๊ะ +1

เซอร์ จีนีไอ +1

ลุงแก่ๆเขียวๆ+1

หลอดดูด +1

เป็ดก๊าบ ก๊าบ +1

สรุปคะแนนเลยนะขอรับ

1. คริส 5
1. เพ่ซาซ่า 5

2. ชีริว 4, เซอร์จีนีไอ4, หลอด4

3. เรนเกล 3.5

4. โฟลว3, เป็ด3, ต๊ะ3, สการ์เล็ตมูน3,

ผู้เข้าร่วมทั้งหมด 10 คน

ชนะเลิศร่วม คริส และ ซาซาไร เดอ วีว่า

อันดับ 2 ร่วม ชีริว, เซอร์จีนีไอ, ลอร์ด ริโอว

อันดับ 3 เรนเกล

บ๊วย โฟลว, เป็ดนะจ๊ะ, มิช, สการ์เล็ตมูน

รางวัล ไม่รู้ละครับ หมดเวลาแล้ว ไว้ถ้าหากมีโอกาสได้เจอตัวผมจะนำไปมอบให้ละกันนะครับ ทั้งสองคน

หน้าที่ผมเสร็จสิ้นละ ขอลาละครับ ^ ^ ฮี่ๆๆ
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย Pedeang » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 5:56 pm

บอลนี้มันพลิกล๊อกถล่มทลายจริงๆ

แต่บอลกะดาษ ไม่พลิกนะ 55+
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 6:41 pm

ชื่อคนข้างบนนี่อ่านว่าอะไรเนี่ย ผีแดง? เป็ดเดี้ยง?

แสดงความยินดีกับทั้งสองคนที่ชนะด้วยฮับ
ทีตอนเชียร์แมนยูละดันแพ้ ฮ่วย :x ยังดีนะหอยชนะ ไม่งั้นบ๊วย
ว่าแต่มีการไม่เชียร์แมนยูโดนหักแต้มด้วยวุ้ย
จบไปอย่างไม่สวยงามสำหรับแฟนๆอาเซนอล T^T อีกหนึ่งฤดูกาล รอบอลโลก 2010 มาพนัน เอ้ย! มาลุ้นเชียร์กันต่อ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 7:00 pm

ชื่อคนข้างบนนี่อ่านว่าอะไรเนี่ย ผีแดง? เป็ดเดี้ยง?

เป็ดแดง :roll:

อ้าวกินบ๊วยเหรอเนี่ย แย่จังเลย :evil: คราวหน้าขอแต้มต่อแบบโต๊ะบอลด้วยนะ ไม่งั้นป่านนี้ชนะไปแล้ว 8-)
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 10:40 pm

^
^
เล็ตนึกว่า "เป็ดเอง" ซะอีก =[]=

โห กินบ๊วยเหรอเนี่ย รอบหน้าเปลี่ยนคนลอกโพยดีกว่า คริสท่าทางจะดี ได้ที่1ด้วย :onion020

ว่าแต่ของรางวัลเป็นอะไรเหรอคะ!???
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Lord Riou » จันทร์ มิ.ย. 01, 2009 12:03 am

ผมอ่านว่า "ผีเดี้ยง" แฮะ :twisted:

วันนี้เดินตลาด เจอพวกใส่ชุดสิงห์น้ำเงินเดินทั่วเลย~
(แฟนตัวจริงหรือพวกเห็นว่าได้ถ้วยหน่อย เลยทำเป็นใส่มาโชว์ฟะ)

ได้คะแนนเท่ามดเขียว ไม่เอ๊า ผมจะเอามากกว่ามดเขียว :onion026
กุนซือของเราจะไปแล้ว แล้วเมื่อไรกุนซือผีจะไปมั่งล่ะ
สงสารคนแก่ :onion028
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

โพสต์โดย Shiryu » จันทร์ มิ.ย. 01, 2009 9:29 pm

^
^
แพ้ใครแพ้ได้ แต่ผมไม่ยอมแต้มน้อยกว่าเจ้าตัวข้างบนเด็ดขาด

ชื่อเป็ดแดงนี่ต้องเป็นสาวกลิเวอร์พูลแน่นอน :lol:

ถ้ามีแต้มต่อนี่คริสชนะเลิศไปตั้งแต่แทงโวฟบว์กแล้วคร้าบ~! อัตราแชมป์เท่าขี้ไก่ดันเข้าวิน ฮ่วย :x
คนข้างบนดีใจละซี ทีมมีแชมป์ติดมือ ปีหน้าตากุดส์ไม่อยู่ บ่อนวางอัตราต่อรอง เชลซีมือเปล่า 10-11 สนใจไหม? :onion019

เมื่อไหร่กุดส์มันจะไปคุมฮอลแลนด์มั่งฟะ คุมเกาหลีได้ที่ 4 บอลโลก คุมออสเตรเลียเข้ารอบ 16 ทีมบอลโลก คุมรัสเซียชนะฮอลแลนด์ยูโรล่าสุด
ทั่นเซอร์เห็นบอกอีก 1-2 ปีก็จะเลิกแล้ว เฮียเวงเกอร์อายุใช้งานนานสุด เฮๆ :D แต่ใช้งบซื้อนักเตะน้อยจังเฮีย เด็กใหม่ๆไม่ต้องขยันปั้นนักหรอก ขี้เกียจจำ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Mysh » อังคาร มิ.ย. 02, 2009 1:09 am

Shiryu เขียน:เมื่อไหร่กุดส์มันจะไปคุมฮอลแลนด์มั่งฟะ คุมเกาหลีได้ที่ 4 บอลโลก คุมออสเตรเลียเข้ารอบ 16 ทีมบอลโลก คุมรัสเซียชนะฮอลแลนด์ยูโรล่าสุด

แล้วเมื่อไหร่มันจะมาคุมบอลไทยมั่ง... จะได้เงยหน้าอ้าปากกะเค้าสักหน
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร มิ.ย. 02, 2009 3:14 pm

Mysh เขียน:
Shiryu เขียน:เมื่อไหร่กุดส์มันจะไปคุมฮอลแลนด์มั่งฟะ คุมเกาหลีได้ที่ 4 บอลโลก คุมออสเตรเลียเข้ารอบ 16 ทีมบอลโลก คุมรัสเซียชนะฮอลแลนด์ยูโรล่าสุด

แล้วเมื่อไหร่มันจะมาคุมบอลไทยมั่ง... จะได้เงยหน้าอ้าปากกะเค้าสักหน

คงยากอะครับ ค่าตัวนักเตะสุพรรณบุรี มันยังเชิดกันได้เลย
โค้ชดีๆ ก็ไปไล่เค้าออกซะ ตอนนี้ไปคุมอยู่เจลีก เห็นว่ากำลังไปได้สวย

คนเก่งกล้าชนเพื่อพัฒนาไล่ออก จะได้กินกันง่ายๆ คงจะไปรอดนะบอลไทย

ชื่อเป็ดนั่นชื่อ "เป็ดเอง" นะครับ ตอนที่ไปตามจิกมันมาเข้าบอร์ด มันมานั่งถามผมอยู่ว่า "เอง" ภาษาคาราโอเกะสะกดยังไง ไอ้ผมก็ไม่ชัวร์เลยให้มันโกอินเตอร์ด้วยยาโนทัยภาคภาษาอังกฤษแทน ซึ่งได้ผลแฮะ มีคนมึนกับชื่อมันหลายคนเหลือเกิน (เอ...หรือว่าตั้งใจ ??)

ส่วนเรื่องมินิเกม....ผมขอให้นิวคาสเซิลไม่ตกชั้นแล้วยอมแพ้ในเกมนี้แทนได้มั้ยเนี่ย ?? :cry:
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อังคาร มิ.ย. 02, 2009 5:26 pm

^
^
เป็ดเอง~~~ เดาถูกด้วยวุ้ยยยย ดีใจๆ 555+ :onion044

ว่าแล้วว่าอย่างเป็ดต้องชื่อนี้~~~
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Mini Game Room =o=