[FanArt] Chris หน้า 6

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [FanArt] ยาจุริจัง/เธอคนนั้น+โธมัส หน้า 5

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » จันทร์ ส.ค. 03, 2009 3:02 am

แปะเพิ่มอีกเล็กๆน้อยๆ

คราวนี้มาเป็นคริสค่ะ รู้สึกว่าหลังๆนี่วาดแต่สาวๆแฮะ ^^"
คริสในชุดยูกาตะ (ถึงจะเห็นแค่คอเสื้อก็เถอะ) BGเป็นซากุระ ...กรุณามองให้เป็นซากุระด้วย pleaseee!!
ทีแรกคิดๆอยู่ว่าจะวาดแบบไหนดี ก็ปิ๊งขึ้นมาว่าอยากเห็นคุณเธอในแบบแต่งหญิงบ้าง (เห็นในมังงะที่ลุงแปลแล้ว น่าร๊ากกก)
ก็เลยวาดออกมาให้อยู่ในบรรยากาศหวานๆดูค่ะ (ระยะหลังนี่วาดแต่BGสีชมพูแฮะ 55)
แต่พอทำเสร็จแล้วเพิ่งสังเกตุว่า...ตาโตเป็นไข่ห่านมากๆ!!! 555+

รูปภาพ

เหมือนเคยนะคะ วิจารณ์กันตามสะดวก ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์ค่ะ
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt] Chris หน้า 6

โพสต์โดย DZ » อังคาร ส.ค. 04, 2009 1:05 am

....ผมว่าการมัดผมแล้วใส่ชุดกิโมโนของคริสนี่ทำให้ดูเปนป้าขึ้นมาเลยง่ะเหอๆๆๆ

BG งามมากครับ ถึงส่วนข้างบนจะเปนชมพูเจ้มมากไปหน่อยก็เถอะ ผมว่ามันน่าจะโปร่งกว่านี้หน่อย
โทนเงากับผมยังทำได้ดี แต่เวาโทนที่สว่างกับมืดมันดูต่างกันไปนิด(เหมือนไล่ทิศเงาแอบแปลก)ทำให้ดูเหมือนสีคล้ำๆแล้วพอกหน้าง่ะ
ชุดน่าจะมีการเพิ่มรอยยับสักหน่อยจะดูเนียนขึ้นครับ

ปล. แต่คราวนี้เหมือนตาคริสจะโตไปจริงๆนั่นแหละ5555 แต่โครงร่างส่วนอื่นๆดีแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย Mysh » อังคาร ส.ค. 04, 2009 11:31 am

Reaction = งั่กๆๆ คริสสวยจริงๆ เปิดคอเสื้ออีกสักนิดสิจ๊ะ

/me ถูกมูนๆ โยนไปซาอุ
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย Medeus » อังคาร ส.ค. 04, 2009 9:09 pm

โครงหน้าเยี่ยมแล้วครับ!!!

background ก็ดูดี!!!

การลงสี ก็แจ่ม!!!

แต่ "ตา" เนี่ยสิ โตเกินไป แถมดูไม่เข้ากับโครงหน้าซะงั้น

เท่าที่ดู ก็เพราะ โครงหน้า ก็ให้เป็นแบบคน 3D มากไปหน่อย แต่ ตา มันมาแบบ 2D การ์ตูน มันแบบดูขัด ๆ กันไปหน่อยล่ะนะ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Pedeang » ศุกร์ ส.ค. 07, 2009 8:26 am

wow พึ่งจะเห็นนะเนี่ย!เจี

ชอบรูป รองหัวหน้าหน่อยจริงๆ น่ารักดี

รูปอื่นนี้เจ๊วาดอออกแนวการ์ตูน ญ เลยนะเนี่ยยย! ตาโตๆ หัวใหญ่ๆ 555+
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย Shiryu » ศุกร์ ส.ค. 07, 2009 8:59 am

ชอบคริสตอนสยายผมมากกว่า
แต่ชุดยูกาตะก็ต้องรวบผมถึงจะเหมาะเนอะ

รวมผม + ผมขาว + โบ๊ะหนา + ยูกาตะ = บารมีป้าแผ่ไพศาล :monkey015

อ๊ะ ภาพสวยครับ แบ็คกราวด์เนียนตา ไฮไลท์ผมสวยดี (เกือบโดนกลิ้งทับ)
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ ส.ค. 07, 2009 3:39 pm

DZ เขียน:....ผมว่าการมัดผมแล้วใส่ชุดกิโมโนของคริสนี่ทำให้ดูเปนป้าขึ้นมาเลยง่ะเหอๆๆๆ

BG งามมากครับ ถึงส่วนข้างบนจะเปนชมพูเจ้มมากไปหน่อยก็เถอะ ผมว่ามันน่าจะโปร่งกว่านี้หน่อย
โทนเงากับผมยังทำได้ดี แต่เวาโทนที่สว่างกับมืดมันดูต่างกันไปนิด(เหมือนไล่ทิศเงาแอบแปลก)ทำให้ดูเหมือนสีคล้ำๆแล้วพอกหน้าง่ะ
ชุดน่าจะมีการเพิ่มรอยยับสักหน่อยจะดูเนียนขึ้นครับ

ปล. แต่คราวนี้เหมือนตาคริสจะโตไปจริงๆนั่นแหละ5555 แต่โครงร่างส่วนอื่นๆดีแล้ว

ป้าครั้งที่1... ขอบคุณสำครับคำแนะนำค่ะ

Mysh เขียน:Reaction = งั่กๆๆ คริสสวยจริงๆ เปิดคอเสื้ออีกสักนิดสิจ๊ะ

/me ถูกมูนๆ โยนไปซาอุ

/me จับต๊ะโยนไปซาอุ

Medeus เขียน:โครงหน้าเยี่ยมแล้วครับ!!!

background ก็ดูดี!!!

การลงสี ก็แจ่ม!!!

แต่ "ตา" เนี่ยสิ โตเกินไป แถมดูไม่เข้ากับโครงหน้าซะงั้น

เท่าที่ดู ก็เพราะ โครงหน้า ก็ให้เป็นแบบคน 3D มากไปหน่อย แต่ ตา มันมาแบบ 2D การ์ตูน มันแบบดูขัด ๆ กันไปหน่อยล่ะนะ

555 ขอบคุณค่ะ คิดเหมือนกันเลยค่ะว่าควรจะทำตาแบบ3Dมากกว่า (คิดได้ตอนทำเสร็จแล้ว = =")

Pedeang เขียน:wow พึ่งจะเห็นนะเนี่ย!เจี

ชอบรูป รองหัวหน้าหน่อยจริงๆ น่ารักดี

รูปอื่นนี้เจ๊วาดอออกแนวการ์ตูน ญ เลยนะเนี่ยยย! ตาโตๆ หัวใหญ่ๆ 555+

ขอบใจจ้าเป็ด นั่นสิเจ๊ก็ว่า รูปที่วาดอยู่ตอนนี้ก็ตาโตๆ หัวใหญ่ๆเหมือนกัน แย่ละ 55

Shiryu เขียน:ชอบคริสตอนสยายผมมากกว่า
แต่ชุดยูกาตะก็ต้องรวบผมถึงจะเหมาะเนอะ

รวมผม + ผมขาว + โบ๊ะหนา + ยูกาตะ = บารมีป้าแผ่ไพศาล :monkey015

อ๊ะ ภาพสวยครับ แบ็คกราวด์เนียนตา ไฮไลท์ผมสวยดี (เกือบโดนกลิ้งทับ)

ป้าครั้งที่2.. ถ้ามีอีกคนแสดงว่าคริสป้าจริงๆแล้วนะ 555

ขอบคุณที่ชมค่ะลุง ^^ (ไม่งั้นจะกลิ้งทับ~)
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Poppuri » เสาร์ ส.ค. 08, 2009 8:07 am

นึกว่าวาดคริสในบอร์ดนี้ซะอีก :onion015

เล็ตจังลงสีสวยอะ ชอบๆ

แต่คิดไปเองรึเปล่า รู้สึกจมูกมันยาวแปลกๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Poppuri
Glow Star

LV. 9   EXP 942
Traveller

โพสต์โดย Siegfried » ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 2:58 am

^
^
^
อันนั้นเขาเรียกว่าจมูกโด่งมากกว่ามั๊ง^^"
คิดว่าอันนั้นเป็นหน้าตาเดิมของคริสมากกว่าน่ะครับ=w=//

สวยดีเหมือนภาพ3Dเลย

แต่คริสผู้หญิงๆสวยสู้ในชุดเกราะไม่ได้หรอก 55+

/me โดนตื๊บ
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=