[FanArt] Chris หน้า 6

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^

โพสต์โดย SenRitSu » พุธ พ.ค. 27, 2009 3:13 pm

อร๊ากกก วี่น่ารักอ้ะ =w=~~~~~~~~
รูปแรก แบบว่า วี่ดูมีความสุข ร่าเริงๆๆ หาแบบนี้ในเรื่องแทบไม่ได้นะเนี่ยย TwTb!!!(ที่สำคัญ เล็ตจังในรูปดูร่าเริงเป็นอันมาก 555)

รูปสอง ชอบบบ น่าจะลงสีน้อ =w=~ วี่เล่นกับตัวน่ารักๆ คงจะมีความสุข =w=~
รูปสาม ฮา!! 555 วี่ทำตัวเป็นลุงแก่ๆซะงั้นเลย เป็นเวอร์ชั่นที่หาดูยากเหมือนกันแฮะ เพราะวี่ดูยุโร๊ปยุโรป ให้มาใส่ชุดเอเชียเลยสะดุดตาทันทีเลย =w=~

ชอบเส้นเล็ตจังอ่ะ แบบว่า มันดูนิ่มๆแล้วก็สะอาดตาดีจัง ลงสีโทนอ่อนๆแบบนี้ก็ยิ่งดูอบอุ่นเข้าปใหญ่ =w=~
แต่มาสคอตนี่ครีเอทมากอ่ะเล็ตจัง มังกร+กระต่าย 55 =w=b!!

ไว้วาดมาลงอีกน้าเล็ตจัง ชอบๆๆ =w=b!
ภาพประจำตัวสมาชิก
SenRitSu
Early Star

LV. 4   EXP 276
Traveller
Infinity

โพสต์โดย Hikakichi » พุธ พ.ค. 27, 2009 7:16 pm

คงติอยู่จุดเดียวเรื่องโทนสีดำบนผิวของโจวี่น่ะแหละ

ส่วนลายเส้นและสีหน้า ทำออกมาได้ดีแล้วครับ
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พฤหัสฯ. พ.ค. 28, 2009 10:03 pm

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ อ่านแล้วมีกำลังใจมากๆเลย

จะรับทั้งคำติ-ชมไว้เพื่อพัฒนางานต่อๆไปค่ะ :onion031

เรื่องวี่แอบตัวดำ เห็นเป็นจริงดังที่ว่ามาแต่แก้ไม่ทันแล้ว 555+ รอบหน้าจะระวังมากกว่านี้

ปล. มังกร+กระต่ายทำไมมีหูแมว
ปล.2 ลางสกาเล็ตม่อนเปลี่ยนไป แสดงว่ามีการเปลี่ยนร่างเกิดขึ้นสินะ

จริงด้วย!! ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าทำไมหูแมว :onion017
รอบหน้าอาจจะแก้นิดๆหน่อยๆค่ะ ตัวมูนๆยังมีส่วนที่อยากแก้อีกเยอะ

มีสการ์เล็ทม่อนด้วยเหรอเนี่ย จะว่าน่ารักก็น่ารักอยู่หรอกครับ แต่ทำไมต้องสีดำล่ะเนี่ย 555

ทุกคนเรียกเล็ตม่อนตามไปหมดแล้ว ไม่ใช่ชื่อนั้นซะหน่อย :onion026
ทำไมต้องสีดำ เพราะว่าชอบค่ะ (โห..เหตุผล)

เร็วๆนี้จะเอามาลงใหม่ค่า :onion008
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย saris » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 1:44 pm

วี่น่ารักฮ่ะ เจ้าสกาเล็ตมูนนั่นก็น่ารักค่อดด ไม่รู้จะอยากไปอยู่ในอ้อมแขนโจวี่ หรือเอาสกาเล็ตมูนดรากอนนั่นไปเลี้ยงดูดี นอกจากเรื่องที่ผิวโจวี่คล้ำไปหน่อยแล้ว เรื่องกิริยาการแสดงออกคิดว่าเนียนมากค่ะ โดยเฉพาะภาพที่สองที่ถึงยังไม่ลงสี แต่รู้สึกยังกะเห็นภาพเคลื่อนไหวเลย เป็นธรรมชาติสุดๆ เห็นผู้ชายทำท่านั้นโดยมีสัตว์น้อยล้อมรอบทีไร รู้สึกอยากจะหลงรัก >w<
รูปภาพ
saris
Early Star

LV. 3   EXP 471
Traveller

โพสต์โดย Pedeang » พุธ มิ.ย. 10, 2009 10:03 pm

โอ้ยย เจ๊วาดอีกแล้ว !

อุ้มอย่างนั้นสักวันมันต้องกัดแน่ๆ 555+

แหม รู้สึกว่าทำไมโจวี่ มันเหมือนผู้ ญ จังฟระ ไม่แมนเลยหน้านี่....เฮอ (หรือว่าเราไปอยู่กะไอพวกหน้าโจรๆหว่า)
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 11:03 pm

กลับมาแล้วค่า กับแฟนอาร์ตแบบไม่ใส่ใจรายละเอียดอีกเช่นเคย 555+ :onion008
(หนูทำแบบละเอียดมากไม่ได้ ไม่มีเม้าส์ปากกา+ความอดทน TwT)

อ๊ะๆ!! แต่คราวนี้ไม่ใช่วี่นะคะ ^__^
วาดแต่ผู้ชายมาเยอะแล้ว(ก็มีแต่วี่ไม่ใช่เร๊อะ!!) วาดสาวๆบ้างดีกว่า~

ไม่พูดมากล่ะ มาพบกับเธอคนนี้เลยดีกว่า~~~ :onion044

"Luserina" :onion023

หนูลูเซตัวจริงหน้าหวานมากๆ ทำเอาเล็ตวาดไม่เป็นเลย 555+ (ปกติวาดแต่ผู้หญิงหน้าดุๆ)
ลูเซจังรอบนี้ชุดอาจจะดูผิดไปจากในเกมส์นะคะ อยากลองเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง แต่ก็ยังคงคอนเซปต์สาวน้อยน่ารักอยู่ ^^"

รูปภาพ

ดูแล้วก็ติชมกันตามสะดวกเช่นเคยนะคะ รับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ :onion031
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^ (วาดสาวๆหน้า2 ^^)

โพสต์โดย redmagicians » เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 11:07 pm

หน้าหวานกว่าตัวจริงนะ อิมเมจในเกมออกดุๆบึ้งๆ ยิ้มกับองค์ชายคนเดียว แต่ก็วาดสวยดีครับ
<<< ที่จริงก็ชอบเพราะหน้าบึ้งนี่ล่ะ :lol:

แอบอยากเห็นใส่ชุดแต่งงานกับองค์ชาย 8-)
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^ (วาดสาวๆหน้า2 ^^)

โพสต์โดย Hikakichi » เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 11:13 pm

หน้าลูเซออกบ้องแบ๊วไปหน่อยนะครับ บุคลิกลูเซจะออกไปทางหญิงสาวที่หนักแน่นเพราะเป็นผู้บริหารเมืองเรนวอล
เรื่องไล่สีก็โอเคมั้ง ผมไล่สีไม่เป้นซะด้วย

redmagicians เขียน:แอบอยากเห็นใส่ชุดแต่งงานกับองค์ชาย 8-)

ยกมือเห็นด้วยคร้าบบบ
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย tsukasa » เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 11:22 pm

แปลกมากที่วาดตัวอื่นนอกจากโจวี่ XD งั้นหนูก็วาดตัวอื่นนอกจากลีมส์ได้แล้ว (อ้างอิงจากคำพูดลุง)

ลูเซ่ใส่ถุงมือชิมิฮับ น่าจะลงสีให้ต่างกันหน่อย สีถุงมือมันกลืนๆกะสีผิว ดูเผินๆแยกไม่ค่อยออก =w= (สีชุดด้วย)

หัดใช้พาธเป็นสีแล้วสีนะ มิ =w=
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 6:21 am

ตอนแรกนึกว่าจะวาดจิลเลียซะอีก....ลูเซริน่าเวอชั่นนางเอกการ์ตูนเกาหลีมั่กๆคับ สวยดี :P
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย DZ » อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 5:03 pm

redmagicians เขียน:
<<< ที่จริงก็ชอบเพราะหน้าบึ้งนี่ล่ะ :lol:

พี่เจมาโซ..............

สีหน้าลูเซริน่าภาพนี้ยิ้มมากไปหน่อยจริงๆนั่นแหละครับอิอิ

สีส่วนเเงายังลงแปลๆไปหน่อยคือมันเน้นชมพูแปลกๆเกินไปเป็นเงา
แล้วก้กลืนกับพื้นไปหน่อยนะครบ
ส่วนลายเส้นนี่โอเคลยครับเหอๆๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 7:00 pm

จริง ๆ ผมว่า ลูเซริน่า ก็มีหน้าดุ ๆ ให้วาดได้เหมือนกันนะครับ คิดซะว่ากำลังด่าพี่ชายแบบยูรัมอยู่ไง :lol:

สัดส่วน ทำออกได้ดีมากเลยครับ ^^b แต่การลงสี ผมว่า สีที่ตา มันอ่อนไปหน่อยนะ แต่องค์ประกอบทุกอย่างดีแล้วน่อ เรื่องชุด อยากให้มีอะไรประดับตรงร่องอกหน่อย มันจะโดดเด่นขึ้นนะครับ (แกมองตรงไหนของแกเนี่ย?!)
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย buffo » จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 12:57 pm

ภาพและสี ดูหวานนุ่มมากเลยครับ น่ารักดี ๆ
เข้ามาตอนแรกตกใจเพราะไม่เห็นมีโจวี่เลย โจวี่อยู่ตรงไหน :lol:
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย Mysh » จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 8:30 pm

สีเนียนๆ ฟุ้งดีฮับ

ชุดดูเหมือนชุดแต่งงานเลยนะ

ว่าแต่ ลูเซรีน่านี่ใครเหรอครับ ยังไม่ได้เล่นภาค5อะ :mrgreen:
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย Poppuri » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2009 10:49 pm

พยายามนึกอยู่ว่าลูเซริน่ามันใครกัน :onion027

เพิ่งเคยเห็นคนลงสีแบบนี้นี่แหละ ปกติจะเห็นแบบตัดเส้นแล้วลงสีอีกแบบนึง

แต่ก้สวยไปอีกแบบค่ะ

ว่าแต่ทำไมต้องใส่ผ้าขนหนู อืมมม.. น่าคิดๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Poppuri
Glow Star

LV. 9   EXP 942
Traveller

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=