[Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

โพสต์โดย SenRitSu » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 12:56 pm

*~Scarletmoon~* เขียน:ว่าแล้วก็แอบของขึ้น ไว้วาดบ้างดีกว่า 55+

แหม ชมซะยาวเลย เล็ตจังปากหวาน~ ไหนๆของขึ้นแล้วก็วาดเยอะๆน้า =w=~
อยากได้ทัวเบบุ๊คเซ่~~~

tsukasa เขียน:กรี๊ดๆๆๆๆๆ สวยมากๆเลยจ้าเซ็นจัง ลงสีโฟโต้ชอปคล่องขึ้นแล้วชิมิ ^^~~

ขอบคุณจ้าซึกะจัง จุ๊บๆ เราใช้ไอ้นั่นน่ะ opencanvas ปัจจุบันยังใช้โฟโต้ช็อปไม่เป็นหรอกจ้า ไม่มีโปรแกรมเลยด้วย ฮ่ะๆ orz
ซึกะจังได้เรียนด้านนี้โดยตรงก็ดีน้า เราล่ะอยากเรียนมั่ง รู้สึกตัวเองไม่เหมาะกับการตัดโมเดลบ้านเลยให้ตาย = =""

Siegfried เขียน:O_o!
สวยมากครับ เหมือนกับโปรเตอร์หนัง/ปกเกมสมัยก่อนเลย
ส..สมแล้ว!

ขอบใจจ้า =w="~

Medeus เขียน:ดันโจ ภาพแรก ผมว่าเหมือนดีออก แต่ภาพที่สอง เนี่ยสิ ที่ดูไม่เหมือน สงสัยเพราะสีผมมั้งครับ พอเป็นสีน้ำตาลแล้ว มันเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
ทัวเบลุน นี่ตกลง เห็นสาว ๆ ที่ชอบกันนี่ เพราะฉากคืนก่อนศึกสุดท้ายงั้นเหรอครับ? = ="

ภาพพี่น้องคู่นั้น นี่มัน อารมณ์ให้ขนาดนั้นเชียวเหรอ?! ไม่มั้ง ตามความจริงแล้ว พี่สาว ต้องดู innocent กว่านี้เซ่!! ส่วน อาสอาด น่ะเหรอ แกพูดเองนะว่า คนที่น่ากลัวจริง ๆ ไม่ใช่ เมรูวิส แต่เป็น เฟรเดกุลด์ น่ะ
มีเน่ ใส่แว่น เออ เนอะ ดูเข้ากันได้อย่างประหลาด แต่ใส่แว่นแล้ว ประสิทธิภาพในการยิงปืน มันจะลดลงนะครับ ชอบที่ใช้ background เป็นสีเหลืองจังเลยครับ ตัดกับชุดแดงของมีเน่ ทำให้มีเน่ ดูโดดเด่นมากเลย แต่โมอาน่าน่ะ เหมือน ผีหลอนยังไงไม่รู้ ดีที่มีตัดเส้นหนาช่วยไว้ ไม่งั้น คงน่ากลัวพิลึก
ว่าแล้ว ก็ตามไปดูในบล๊อก.... นี่มันอะไรกันเนี่ย!! รูปแรก ว่าช็อคแล้วนะ แต่รูปที่สอง reaction กันได้แบบสุด ๆ เลย

อ้าว ดันโจรูปหนึ่งเหมือนกว่าหรอกเหรอคะ =w="
แหม ทัวเบเราชอบตั้งแต่ตอนเจอกันที่ซัลซาบิลนะคะ เพียงแต่อีเวนท์มันยิ่งทำให้กรี๊ดค่ะ 55
คลอเฟรจริงๆก็ไม่ขนาดนี้หรอกค่ะ แต่ก็แหม๊ มันเป็นพาราเรลค่ะ 555 โลกอื่นๆ คนๆเดียวกันนิสัยอาจไม่เหมือนกันก็ได้ *คิดไปเอง* 55
เพิ่งรู้ว่าถ้าใส่แว่นแล้วจะทำให้ความแม่นยำลดลง orz /โมอาน่าถึงขั้นหลอนเลยเหรอคะ... (ดูๆไปก็เริ่มจะรู้สึกแฮะ=w=")

FLOW เขียน:ว้าว ลงสีสวยจังเลยครับ ภาพสีชุดแรกของบอร์ดใหม่เลย โดยเฉพาะภาพสุดท้ายสาวแว่นสุดยอด!! (ช่วยพูดให้แทนเอลวาน่า :P )

กร๊าก ไม่ดูชื่อก็นึกว่าอาร์มมาโพสนะคะนี่ 555

Hikakichi เขียน:ส่วนรูปตัวละครชาย ผมว่าก็เหมือนนะ เพียงแต่ลายเส้นคุณเซ็นต่างจากภาพต้นฉบับเยอะหน่อยแค่นั้นเอง :onion015

คุณฮิกะก็เชียร์คู่พี่น้องใช่มั้ยคะ ใช่มั้ยคะ >w<~
แต่ลายเส้นเราก็ต่างจากต้นฉบับมากๆจริงๆแหละค่ะ ขอบคุณนะคะ อุตส่าห์แก้ตัวให้ 5555 =w=~

DZ เขียน:มีเน่ น่ารักมาก หุๆๆๆ ..............ขอโซเฟียหน่อยสิ

กร๊าก ถ้ามีเวลาจะลองวาดดูนะคะ ชอบโซเฟียเหมือนกัน

Mysh เขียน:ลงสีสวยจังครับเซ็นจัง ถ้าจะให้ติก็คงติที่ว่า มัวๆ เปียกๆ ไปนิดแฮะ (น่าจะเพราะเป็นสีน้ำด้วย)

ขอบคุณค่า แต่ที่มัวไม่ใช่เพราะสีน้ำหรอกค่ะ เราวาดในคอมแล้วเส้นมันไม่ต่อกันก็เลยทำมัวๆน่ะค่ะ ลงสีก็ทำมัวๆเพราะขี้เกียจ orz

redmagicians เขียน:ชอบภาพ เฟรเดกุลท์+โครเดคิลท์ มีเน่ มากเลยครับ ลงสีดีมากเลย

กร๊าก ขอบคุณค่าพี่เจ *โค้งงามๆ* ฮ่ะๆๆ

buffo เขียน:อูย สวยงามมากครับ ผมชอบการลงสีสไตล์นี้จังเลย รูปที่ 5 ยังกะภาพของ Masaki Gotsubo แน่ะ (คนนี้ผมชอบมาก)
ส่วนลิงค์นี่..... :onion025

ขอบคุณค่ะ แต่ไม่รู้จักนักวาดคนนั้นเลย(แต่เคยเห็นงานสไตล์นี้เยอะเหมือนกัน) ถ้ามีเว็บของนักวาดท่านนี้ไว้มาแบ่งเราดูมั่งนะคะ =w=~
(คุณบัฟพลาดแล้วค่ะที่เปิดลิงค์ 55)

Reingale เขียน:อลังการงานสร้างครับพี่เซ็น หน้าพระเอกหล่อไปป่าว หรือว่าคนวาดเทพ

ดันโจหล่ออยู่แล้วค่า หล่อเสมอในใจเรา ฮิ้วว

biggreat2000 เขียน:สุดยอดเหมือนเคย เซนคุง ==b
ภาพงามทุกรูปเลย

ขอบพระคุณพี่บิ๊กค่ะ *โค้งงามๆ*

SuikoAsLife เขียน:ไว้ว่างๆจะไปขอกราบเป็นศิษย์ครับ อยากมีอาจารย์สอนลงสีบ้าง :onion013

กร๊าก เราสอนใครไม่ได้หรอก มือไม่ถึง แต่ถ้าท่านแอดมินอยากวาดแฟนอาร์ตบ้างล่ะก็ เอาเลยค่ะ เชียร์~

Shiryu เขียน:ภาพมีเน่แว่นสวยอ่ะ องค์ประกอบภาพเยี่ยม อยากให้วาดยูล่าจังด้วยนะเนี่ย :monkey023

ขอบคุณค่า ยูล่าเราชอบมากเลยค่ะ >w<~ ต้องได้วาดแน่ๆค่ะ ~
ภาพประจำตัวสมาชิก
SenRitSu
Early Star

LV. 4   EXP 276
Traveller
Infinity

Re: [Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

โพสต์โดย rin » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 2:41 pm

ชอบภาพที่ห้ามากเลยถูกใจองค์ประกอบภาพ ที่สำคัญมีเน่น่ารัก (สาวสุดที่เลิฟรองจากท่านพี่)

แต่ภาพที่สี่สงสารอาสอาดอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (สงสารแล้วหัวเราะเนี่ยนะ) เซ็นจังลอกวาดอาสอาดตอนเห็นภาพนี้ดูมั้ย?

กร๊าซ อยากเห็นเฮตาเร่อาสอาด น่ารัก
rin
Early Star

LV. 2   EXP 639
Traveller

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 10:29 pm

ไม่ได้ปากหวานนะคะ ชมจริงๆ เพราะชอบจริงๆงับ :onion040

ตั้งกระทู้ของตัวเองไปแล้วล่ะ แต่ไม่ใช่เทียไคร์สนะ 555+

เทียไคร์สว่าจะวาดสาวๆ แต่ยังเลือกไม่ได้เลยว่าจะวาดตัวไหนดี >_<"
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย saru » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 7:31 pm

กร๊าซซซซซซซซซซ สวัสดีค่ะเซน

เดี๊ยนกลับมาแล้ว ซื้อของฝากมาให้ด้วยนะเธอ(แต่มันไม่เกี่ยวกะเทียไครซ์อะ โทษที=w=")

กรี้ดดด อะฮั้นชอบรูปของเธอจังเลยฮ่ะ เซนริทสึ (อยากจะพิมพ์ชื่อพร้อมนามสกุล แต่เดี๋ยวละเมิดสิทธิส่วนบุคคล)

โดยเฉพาะรูปชุดใหม่ของดันโจซัง (ชอบหน้าอาโทริน ได้ใจ)

ไม่วาดอาโทรินบ้างเหรอฮะ *w* (เดี๋ยวนี้เดี๊ยนชอบอาโทรินอย่างมาก)

แล้วก็ จะบอกว่า เราดูรูปคู่พี่น้องไม่ได้อะ (หรือเพราะมันติดเรท=[]=)

ปล. รูปดันโจซังรูปสองถึกดีค่ะเธอ ได้ใจ=[]=
ปล.2 รูปคุณคลอ เอาหน้าอกออกเหอะ กร๊าซซ ไม่ใช่
ปล.3 อัสอาดไม่ต้องคู่กะคุณคลอหรอก เพราะเค้ามีคนคนนั้นคู่ด้วยอยู่แล้ว หึๆๆๆๆ
รูปภาพ
saru
Early Star

LV. 1   EXP 904
Mermaid
Deserted Island

โพสต์โดย SenRitSu » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 10:23 pm

เซ็นจังลอกวาดอาสอาดตอนเห็นภาพนี้ดูมั้ย?

กร๊ากก อยากวาดมากเลยค่ะรินซัง ให้ดีไม่วาดอาสอาดเปล่าๆ จะวาดคนๆนั้นมาคู่ด้วยล่ะ กร๊าก (แต่สงสัยจะไม่ได้วาดแล้วมั้งนี่ จะเปิดเทอมแล้ว orz)

เทียไคร์สว่าจะวาดสาวๆ แต่ยังเลือกไม่ได้เลยว่าจะวาดตัวไหนดี >_<"

วาดยูระ เราชอบยูระ~~ โพนี่เทลโมเอ้~~*โบกธงเชียร์*

กร๊าซซซซซซซซซซ สวัสดีค่ะเซน

เดี๊ยนกลับมาแล้ว ซื้อของฝากมาให้ด้วยนะเธอ(แต่มันไม่เกี่ยวกะเทียไครซ์อะ โทษที=w=")
กรี้ดดด อะฮั้นชอบรูปของเธอจังเลยฮ่ะ เซนริทสึ (อยากจะพิมพ์ชื่อพร้อมนามสกุล แต่เดี๋ยวละเมิดสิทธิส่วนบุคคล)
โดยเฉพาะรูปชุดใหม่ของดันโจซัง (ชอบหน้าอาโทริน ได้ใจ)
ไม่วาดอาโทรินบ้างเหรอฮะ *w* (เดี๋ยวนี้เดี๊ยนชอบอาโทรินอย่างมาก)
แล้วก็ จะบอกว่า เราดูรูปคู่พี่น้องไม่ได้อะ (หรือเพราะมันติดเรท=[]=)

ปล. รูปดันโจซังรูปสองถึกดีค่ะเธอ ได้ใจ=[]=
ปล.2 รูปคุณคลอ เอาหน้าอกออกเหอะ กร๊าซซ ไม่ใช่
ปล.3 อัสอาดไม่ต้องคู่กะคุณคลอหรอก เพราะเค้ามีคนคนนั้นคู่ด้วยอยู่แล้ว หึๆๆๆๆ

กร๊ากกก ปุ๋ยขาาา เดี๊ยนคิดถึงเธอมากเลยนะคะ ปิดเทอมที่ไม่มีเธอคุยด้วยนี้เดี๊ยนกลายเป็นหมาหงอยเลยค่ะ! <<จนเดี๊ยนต้องไปง้องแง้งกะนุ้งแป้ง
คุยกะนุ้งแป้งก็สนุกน้า แต่ไม่มีใครแทนที่เธอได้เลยอ้ะะ โฮวกก TwT~
แถมเรานี่ไม่เคยจะซื้อของอะไรให้ปุ๋ยเลยนะเนี่ย แต่ปุ๋ยดันมีของฝากให้เราประจำซะงั้น เดี๊ยนซาบซึ้งงงง T[]T!!!!

แต่ไม่พิมพ์ชื่อน่ะดีแล้วล่ะ กร๊ากก จะพิมพ์ทำอะร๊ายยยยย

เดี๊ยนเห็นอวาตาร์เธอแล้วก็รู้แล้วล่ะค่ะว่าเธอชอบอาโทรินมาก (เดี๊ยนก็ชอบอาโทรินในอวาตาร์เธอม๊ากมากเหมือนกันนะ น่ากลัวได้อี๊กกกกกกกกก 555)

รูปคู่พี่น้องเราใส่ลิงก์ผิดเองแหละ รู้มานานและแต่ไม่แก้จะดีกว่า 55

อืมม์ คุณคลอหล่อเกินจริงๆสินะ 555
เนอะ มี"คนๆนั้น" คู่กับน้องดำแดงอยู่แร้วว 555

เอ้อ ปุ๋ย อ่านแล้วไม่ต้องตอบอีกรอบก็ได้นะ 55 เดี๊ยนแค่กรีดร้องด้วยความดีใจ ที่เดี๊ยนสามารถติดต่อพูดคุยกับเธอได้อีกครั้ง *ทำตาปิ๊งๆๆ*
(หรืออยากปั่นเรพจะตอบก็ไม่ว่ากัน 555)
แก้ไขล่าสุดโดย SenRitSu เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 2:41 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
SenRitSu
Early Star

Traveller
Infinity

โพสต์โดย saru » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 10:42 am

^
^
^
กร๊าก เรพนี้ไม่ได้จะปั่น แต่ต้องการถามคนข้างบน=[]=

ว่าเธอไม่ใช้อวาตารูปดันโจซังเหรอฮะ เราจะได้คู่กัน (กร๊าก จริงๆคือตรูวแค่ชอบคู่นี้เฉยๆ=[]=)
รูปภาพ
saru
Early Star

Mermaid

โพสต์โดย saris » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 1:36 pm

อ่อก สวยมากค่า >////< กรี้ดกร้าด ไม่รู้จะชมยังไงแต่รู้สึกมันศิลป์ดีมากเลย ลงสีธรรมชาติดีด้วย ชอบที่วาดทัวเบลุนสุดๆเลยค่ะ แล้วก็ภาพคู่พี่น้องด้วย โครเดกิลด์เท่ (อ้ากก แต่ทำไมรู้สึกยูริ) วาดดันโจซังออกมาอีกเยอะๆสิคะ เค้าจะเอาไว้ดูชื่นชม หุหุหุ

ว่าแต่วาด คู่วายด้วยจิ (เฮ้ย แกขออะไรเค้าเนี่ย)
รูปภาพ
saris
Early Star

LV. 3   EXP 471
Traveller

โพสต์โดย SenRitSu » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 2:45 pm

ว่าเธอไม่ใช้อวาตารูปดันโจซังเหรอฮะ เราจะได้คู่กัน (กร๊าก จริงๆคือตรูวแค่ชอบคู่นี้เฉยๆ=[]=)

กร๊าก ดิชั้นคิดจะใช้ตั้งแต่เธอมาเม้นแล้วล่ะค่ะ 555
ได้เรย เดี๋ยวไปจ้างดันโจซังมายืนเท้าสะเอวน่ารักๆตรงอวาตาร์อย่างด่วน แอร๊ยยย

ชอบที่วาดทัวเบลุนสุดๆเลยค่ะ แล้วก็ภาพคู่พี่น้องด้วย โครเดกิลด์เท่ (อ้ากก แต่ทำไมรู้สึกยูริ) วาดดันโจซังออกมาอีกเยอะๆสิคะ เค้าจะเอาไว้ดูชื่นชม หุหุหุ

ว่าแต่วาด คู่วายด้วยจิ (เฮ้ย แกขออะไรเค้าเนี่ย)

ขอบคุณริสจังมาๆค่า *โค้งงามๆ* (แหม พอดีเราได้ทั้งสายม่วงสายขาว...)
ตั้งใจจะวาดดันโจอีกเยอะๆเลยค่ะ เพราะชอบมาเหมือนกัลล์ อิอิ (และแน่นอน มันต้องมาแพ็คคู่!! ชิมิคะ ฮุๆๆๆๆ)

v
v
v
แน่นอนว่า ดิชั้นตั้งใจจะให้ดันโจซังแพ็คคู่กะคนในอวาตาร์เธออยู่แล้วล่ะค่ะ เคี้ยกๆๆๆ
ริอุไม่ดีตรงที่น่ารักเกินไปค่ะ!!!! วาดยากค่ะ ดิชั้นวาดเป็นแต่ถึกๆๆๆๆๆๆๆ orz
ถ้าลองวาดแบบไม่ลงสีน่าจะวาดได้อยู่นะตัวเอง แต่กว่าจะได้วาดคงอาทิตย์หน้าค่ะเธอ =w=""

สู้ๆเช่นกันฮ่ะเธอ (สุดท้ายดิชั้นก็ยังไมไ่ด้คุยะเธอเร้ยยยย เศร้าใจยิ่งนัก
ไว้ดิชั้นหาเวลาว่างจากงานแล้วดิชั้นจะโทรไปอย่างด่วน ถ้าไม่สะดวกเวลาไหนกรุณาบอกดิชั้นด้วยนะคะ~
แก้ไขล่าสุดโดย SenRitSu เมื่อ อังคาร มิ.ย. 02, 2009 5:59 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
SenRitSu
Early Star

Traveller
Infinity

โพสต์โดย saru » จันทร์ มิ.ย. 01, 2009 10:16 pm

^
^
^
กร๊าซ เซนขาแขน เธอจะจับดันโจซังแพ็คคู่กะใครเหรอคะ อิชั้นอยากรู้ววววว
(กะคนในอวาตาร์ดิชั้นอ๊ะเปล่าเคอะ*[]*)
จริงๆทำโหวตเลยว่าอยากให้ดันโจซังคู่กะใคร แล้ววาด เอิ๊กๆ (โดนมดถีบ แล้วโดนเซนต่อยต่อเป็นคอมโบ=[]=)

ว่าแต่เซนไม่เคยวาดริอุเลยเนอะTwT (ริอุไม่ดีตรงหนายยยยยT[]T)

ทีเจลยังเคยวาดเลย ฮือๆๆๆๆ

เค้าจาเอาริอู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (โดนเซนตบอีกรอบ)

แต่พอเปิดเทอมแล้วก็คงไม่ได้วาดแล้วสิเนอะ=w=" รู้สึกเศร้าใจแทน

สู้ๆนะฮะเธอ
รูปภาพ
saru
Early Star

Mermaid

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=