[Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

[Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

โพสต์โดย SenRitSu » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 5:03 pm

เอาจริงๆก็มีอยู่ติ๊ดเดียว :onion015

เล่นเทียไครส์จบแล้วเป็นอันกรี๊ดมาก ผ่านไปหลายอาทิตย์ก็ยังคิดวนเวียนอยู่แต่เรื่องเทียไครส์ 555
ประจวบเหมาะกับบอร์ดใหม่เปิดพอดี ไหนๆก็วาดออกมาบ้างแล้วก็โพสลงซะเลย (ล่อให้นักวาดท่านอื่นๆมาโพสมั่ง ฮ่ะๆ)

รูปแรก ดันโจซัง ที่ไม่เหมือนเอาซะเลย!! :onion018 :onion019

รูปภาพ

รูปสอง ก็ยังเป็นดันโจ ที่จืดจาง และแบนกว่าเดิม :onion005
รูปภาพ

รูปสาม ทัวเบลุนนนน เราชอบนิสัยอิทัวเบมากๆค่ะ แบบว่า นอกจากจะคอยสืบข้อมูลพวกตัวเป้งๆไว้เยอะแยะแล้ว ยังดูเป็นคนทะเยอะทะยานแบบมีชั้นเชิง 555 :onion008
รูปภาพ

ที่ชอบนี่ก่อนจะถึงคืนก่อนศึกสุดท้าย แต่พอได้เห็นอีเวนท์เข้จริงๆแล้วกรี๊ดหนักกว่าเดิมเลย อร๊ายย (รวมทั้งบุ๊คเซ่ด้วย น่ารักมากๆๆ 555)

รูปสี่ คู่พี่น้องค่า [รูปเต็ม =http://senritsu.exteen.com/images/sis.jpg]
รูปภาพ[/url]

เวอร์ชันพาราเรล (และแอบติดเรทถ้าดูรูปเต็ม 555) :onion024
เราชอบคู่นี้มากเลย ดูเหมาะสมกันราวกิ่งทองใบหยก
อะไรนะ อาสอาดเหรอ?? ไม่เอาน่า ทำใจซะเถอะ เป็นคนใต้บังคับบัญชาน่ะดีที่สุดแล้ว *ตบบ่าอาสอาดอย่างเอ็นดู*

รูปห้า มีเน่ เมกะเนะเวอร์ชั่น
รูปภาพ
อย่างที่เห็นๆกันว่าในอาร์ตบุ๊คมีรูปนึงมีเน่ใส่แว่น น่ารักม๊ากกกกกกก :onion023
ก็ไม่แคล้ว วาดจนได้เลยค่ะ 555 (เอาโมอาน่ามาเชียร์ด้วย ขายของๆๆ)

ก็ หมดเท่านี้ล่ะค่ะ ที่จริงยังมีวาดคนอื่นค้างไว้อยู่ ถ้าเสร็จก็จะเอามาโพสเพิ่มค่ะ =w=~

อ้อ ที่จริง มีวาดอะไรต๊องๆไว้อันนึง แต่มีความรูปสึกว่าน่าจะแป๊ก แต่ถ้าใครอยากดูอะไรแป๊กๆก็กดได้เลยค่ะ :onion028
http://senritsu.exteen.com/20090421/entry

อยากให้นักวาดท่านอื่นๆมาโพสมั่ง อยากเห็นเรื่องราวในเทียไครส์จากมุมมองคนเล่นคนอื่นๆบ้างน่ะค่ะ
(ว่าง่ายๆคืออยากกรี๊ดอะไรก็ตามที่เป็นเทียไครส์นั่นเอง =w=")

ใครมีข้อติชมอะไรบอกมาเลยนะคะ ยินดีอย่างยิ่ง เพราะหลายรูปเราก็ยังเห็นว่ามันแปลกๆอยู่ =w=" เผื่อจะได้เอาคำติไปแก้ไขในรูปต่อๆไปได้

ขอบคุณที่สละเวลาและสายตามาดูกันค่ะ 555 *พลาดแล้วล่ะ ทุกคน ฮ่ะๆ...*
ภาพประจำตัวสมาชิก
SenRitSu
Early Star

LV. 4   EXP 276
Traveller
Infinity

Re: [Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 7:01 pm

โว้ววววววววววววว~!!! สวยเจ้าค่า ลงสีแบบที่เล็ตชอบ(แต่ทำไม่เป็น)เลย Good job!! :monkey011

ภาพแรกดูเป็นดันโจซังนะ แต่แบบว่าตัวจริงอาจจะAlertกว่าอะไรงี้ 555+ แสงเงาที่ผมช่างงดงามยิ่งนัก

ภาพที่สองสีสวยมาก ชอบบรรยากาศรอบๆ รายละเอียดวาดชัดเจนดีจัง แต่เงาช่วงตัวดูแบนๆไปนิดนึงค่ะ

ภาพ3 แอร๊ยยยยยส์!! ทัวเบลุน >////<b ชอบมากค่า เพราะไปแหย่ตาบุตเซ่แล้วได้ใจมากๆ วาดดีจริงๆทั้งเกราะไหล่ เกราะแขน เนียนมาก =w=b

ภาพ4 อะโห อาเจ๊เหมือนผู้ชาย หล่อมากเจ้าค่ะ ส่วนคุณน้องนี่แสดงออกชัดเจนดีจังเนอะ 555+ เซนจังสื่ออารมณ์ของรูปออกมาได้ดีมากเลยค่ะ

ภาพ5 มีเน่จังภาพนี้น่ารักสุดๆ ท่าทางจะได้ใจหนุ่มๆในบอร์ดเราไปเยอะแน่ๆ ^^ วาดนิ้วสวย ชอบๆ

สรุปโดยรวมๆแล้วชอบค่ะ 555+ ส่วนตัวคิดว่าเซนจังคุมสีในภาพได้ดีมากค่ะ
คือภาพที่วาดออกมาดูมีบรรยากาศของเทียไคร์สแล้วก็มีความเป็นเอกลักษณ์ของแต่ละตัวละครผสมผสานกันไป ดูแล้วเพลินมากๆ อยากเห็นอีก :monkey023

ว่าแล้วก็แอบของขึ้น ไว้วาดบ้างดีกว่า 55+
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [Fanart] จากการเล่นเทียไครส์ \\=w=//

โพสต์โดย tsukasa » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 7:11 pm

กรี๊ดๆๆๆๆๆ

สวยมากๆเลยจ้าเซ็นจัง ลงสีโฟโต้ชอปคล่องขึ้นแล้วชิมิ ^^~~ ลงสีได้จะได้เหมือนสีน้ำแล้วล่ะ แต่ไม่เหมือนหรอก (สีน้ำให้ความรู้สึกใสกว่านี้ แต่เราชอบวิธีการลงสีให้ได้แบบ lineless นะ อยากทำมั่งแต่ทำแล้วล่มทุกที)

เซ็นจังเชียร์อินเซสท์ออกนอกหน้าเลยนะ 55555+
สรุป ฝีมือพัฒนาขึ้นมาก > <b เรายังต้องพยายามอีกมากโขเลยล่ะ 555+ (คิดว่าถ้าถึงเวลาเรียนก็คงได้เรียนไปฝึกฝีมือไป ไหนๆก็ได้เรียนด้านนี้แล้ว)
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย Siegfried » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 7:16 pm

O_o!

สวยมากครับ เหมือนกับโปรเตอร์หนัง/ปกเกมสมัยก่อนเลย
ส..สมแล้ว!
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย Medeus » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 7:44 pm

โอ้วว fanart ภาคเทียร์ไครซ์ชุดแรกของบอร์ดใหม่เลยนะเนี่ย

ภาพของ เซ็นคุง นี่ มีเอกลักษณ์ดีจริง ๆ เลยน่อ หายากนะครับ คนที่จะลงสีแบบนี้ได้น่ะ

ดันโจ ภาพแรก ผมว่าเหมือนดีออก แต่ภาพที่สอง เนี่ยสิ ที่ดูไม่เหมือน สงสัยเพราะสีผมมั้งครับ พอเป็นสีน้ำตาลแล้ว มันเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย

ทัวเบลุน นี่ตกลง เห็นสาว ๆ ที่ชอบกันนี่ เพราะฉากคืนก่อนศึกสุดท้ายงั้นเหรอครับ? = ="

ภาพพี่น้องคู่นั้น นี่มัน อารมณ์ให้ขนาดนั้นเชียวเหรอ?! ไม่มั้ง ตามความจริงแล้ว พี่สาว ต้องดู innocent กว่านี้เซ่!! ส่วน อาสอาด น่ะเหรอ แกพูดเองนะว่า คนที่น่ากลัวจริง ๆ ไม่ใช่ เมรูวิส แต่เป็น เฟรเดกุลด์ น่ะ

มีเน่ ใส่แว่น เออ เนอะ ดูเข้ากันได้อย่างประหลาด แต่ใส่แว่นแล้ว ประสิทธิภาพในการยิงปืน มันจะลดลงนะครับ ชอบที่ใช้ background เป็นสีเหลืองจังเลยครับ ตัดกับชุดแดงของมีเน่ ทำให้มีเน่ ดูโดดเด่นมากเลย แต่โมอาน่าน่ะ เหมือน ผีหลอนยังไงไม่รู้ ดีที่มีตัดเส้นหนาช่วยไว้ ไม่งั้น คงน่ากลัวพิลึก

ว่าแล้ว ก็ตามไปดูในบล๊อก.... นี่มันอะไรกันเนี่ย!! รูปแรก ว่าช็อคแล้วนะ แต่รูปที่สอง reaction กันได้แบบสุด ๆ เลย
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย FLOW » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 8:15 pm

ว้าว ลงสีสวยจังเลยครับ ภาพสีชุดแรกของบอร์ดใหม่เลย โดยเฉพาะภาพสุดท้ายสาวแว่นสุดยอด!! (ช่วยพูดให้แทนเอลวาน่า :P )
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Hikakichi » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 9:24 pm

เข้ามาโฮกรูปพี่น้อง เยี่ยมมากคุณเซ็น :onion013

ส่วนมีเน่ใส่แว่นก็น่ารัก :onion023
ส่วนรูปตัวละครชาย ผมว่าก็เหมือนนะ เพียงแต่ลายเส้นคุณเซ็นต่างจากภาพต้นฉบับเยอะหน่อยแค่นั้นเอง :onion015
แก้ไขล่าสุดโดย Hikakichi เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 11:03 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย DZ » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 9:51 pm

ลงสีงามมากกกก

แต่ว่าทำไมเทนไคหน้าเข้มจริงๆ = =''(ตัวจริงออกจะดูต๊องๆ)

มีเน่ น่ารักมาก หุๆๆๆ ..............ขอโซเฟียหน่อยสิ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย Mysh » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 12:18 am

ลงสีสวยจังครับเซ็นจัง ถ้าจะให้ติก็คงติที่ว่า มัวๆ เปียกๆ ไปนิดแฮะ (น่าจะเพราะเป็นสีน้ำด้วย)

แต่ภาพสาวแว่น สุดยอดดดดดดเลยครับ สวยมากๆ
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย redmagicians » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 9:04 am

ชอบภาพ เฟรเดกุลท์+โครเดคิลท์ มีเน่ มากเลยครับ ลงสีดีมากเลย
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย buffo » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 4:00 pm

อูย สวยงามมากครับ ผมชอบการลงสีสไตล์นี้จังเลย รูปที่ 5 ยังกะภาพของ Masaki Gotsubo แน่ะ (คนนี้ผมชอบมาก)

ส่วนลิงค์นี่..... :onion025
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย Reingale » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 11:25 pm

อลังการงานสร้างครับพี่เซ็น หน้าพระเอกหล่อไปป่าว หรือว่าคนวาดเทพ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย biggreat2000 » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 12:39 am

สุดยอดเหมือนเคย เซนคุง ==b

ภาพงามทุกรูปเลย
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย SuikoAsLife » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 5:49 am

ชอบสีผมของตัวละครในรูปแรกมากเลยครับ :onion010
ไล่โทนได้น่าดึงดูดใจมากๆๆ

นี่ลงสีในโฟโต้ช๊อฟจริงๆเหรอครับเนี่ย เจ๋งมากๆครับ ^^
ดูแว๊บแรกคล้ายๆสีโปสเตอร์เลยละ

ไว้ว่างๆจะไปขอกราบเป็นศิษย์ครับ อยากมีอาจารย์สอนลงสีบ้าง :onion013
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Shiryu » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 10:17 am

ภาพสวยสมเป็นเซ็นจัง

แอบบอกว่าชอบภาพซิสคอนมากครับ :onion013
ภาพมีเน่แว่นสวยอ่ะ องค์ประกอบภาพเยี่ยม อยากให้วาดยูล่าจังด้วยนะเนี่ย :monkey023
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=