ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

Kawano Junko (ภาค 1,4, Rhapsodia)
7
37%
Ishikawa Fumi (ภาค 2,3)
10
53%
Yashioka Sho (ภาคไกเด็น 1,2)
0
ไม่โหวต
ดีไซน์หลายคน คนวาดหลัก คือ Fujita Kaori (ภาค 5)
2
11%
ดีไซน์หลายคน คนวาดหลัก คือ Hirooka Masaki (ภาคเทียไคร์ส ทีมงานหลายคนในภาคนี้ดีไซน์ภาค 5 ด้วย)
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด : 19

Re: ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

โพสต์โดย DZ » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 12:30 am

สั้นง่ายๆ

วิกิภาค2แจ่มที่สุด แค่เนี้ยแหละ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

Re: ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

โพสต์โดย SuikoAsLife » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 4:55 am

ผมชอบสไตล์การลงสี 3or4-Shade ของคุณ Ishikawa Fumi มากที่สุดเลยครับ

ใช้สีน้อยแบบเรียบง่าย แต่ดูสุขุม สง่างาม
แนบไฟล์
bigBlue.jpg (151.86 KiB) เปิดดู 5975 ครั้ง
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย SuikoAsLife » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 5:26 am

( ขออนุญาติเบิ้ล พอดีมีสองรูป 8-) )
มาทางด้านการลงสีสันแบสดใส ก็ใช้วิธีไล่สี คุมโทน ทำให้ดูไม่วุ่นวาย (บางท่านอาจจะบอกว่ามันดูเรียบร้อยหรือน่าเบื่อเกินไปก็ได้นะครับ 555+)

ภาค4 ส่วนตัวคิดว่าหม่นหมองเกินไป
ส่วน ภาค5 ดูจับทิศทางอะไรไม่ค่อยได้
แนบไฟล์
girl.jpg (160.12 KiB) เปิดดู 5975 ครั้ง
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Genii » อาทิตย์ มิ.ย. 07, 2009 8:41 am

สาวภาค2แจ่มครับ
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ มิ.ย. 07, 2009 11:52 am

ขอตอบคุณอิชิคาวะ ฟูมิ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ เพราะว่าพี่ท่านได้ประทานซาซาไรมาเป็นแฝดทางวิญญาณกับผม /me โดนซาซาไรถีบ "ตูไม่ได้อยากเอี่ยวกะเอ็งเลยว้อยย!!

แถมภาค 3 ก็ออกแบบมาได้ดูดีกวาภาค 2 จมหูเลย (คงเพราะบทมันส่งให้เลยจะมาเจี๋ยมเจี้ยมเหมือนเดิืมไม่ได้แล้ว)

นอกจากนี้ยังประทานสาว K อย่างโอวหลันมาให้ปลื้มอีก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=