[แปล] Suikoden 5 Anthology Manga - update ch13

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

Re: [แปล] Suikoden 5 Anthology Manga - update ch12

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 5:24 pm

โอ้วว ซาซาไร ท่าทางจะอาการหนักนะครับเนี่ย ^^" ยังไงก็รักษาตัวให้ดี อย่าให้แผลเปิดได้อีกล่ะ

เอาล่ะ มา เมนท์เรื่อง การ์ตูน มั้ง

- จริง ๆ ก็เห็น มารูน แปลงฟันนี่หว่า ทำไม กินชีสเค้กแล้ว ฟันผุได้ ยาสีฟันไม่มีฟลูออไรท์หรือเปล่า หรือว่าแปลงเฉพาะฟันหน้า ไม่ได้แปลงฟันกราม แต่ที่น่าตกใจมากกว่า ก็คือ คุณหมอซิลวา ท่านรักษาฟันกรามได้ยังไงกัน!! :monkey016

- จอร์จ แจกชีสเค้ก ให้โดเรมีเอลฟ์ ง่าย ๆ แบบนี้ได้ยังไงกัน?! ปกติ ต้องหวงชีสเค้กมากไม่ใช่เหรอ? :onion002 ว่าแต่เร็ตโซ แกฟังออกด้วยหรือว่า โดเรมีเอลฟ์ มันพูดว่าอะไร แถมยังโดนรังสีโมเอะเข้า จนสอนวิธีทำชีสเค้ก่ให้ได้อีกด้วย!! ชีสเค้กเอลฟ์เลยได้ถือกำเนิดขึ้น เพื่อทำชีสเค้กถวายให้แด่องค์บระเจ๋าจอร์จสินะ

- องค์ชายไม่น่าเสนอความคิดนี้ได้เองนะเนี่ย ถ้าเป็นรอย ก็ว่าไปอย่าง น่าจะสลับบทกัน :onion020

- ไคล์ นี่ ถ้าจำไม่ผิด ตอนบีเวอร์ตัวเมีย ก็เห็นเข้าร่วมง่าย ๆ ไม่ใช่เหรอ? นี่ ก็งูตัวเมีย ก็น่าจะหยวน ๆ ได้น่า :onion028

- ท่านราชินี หน้าตอนวัยเยาว์ ช่างงามสง่านัก ไม่น่าเชื่อว่าท่านจะวางกลอุบายเช่นนี้... :onion017

ยังไง ก็ขอบคุณสำหรับ การ์ตน 4 ช่องและคำแปลนะครับ แล้วจะรอดูตอนต่อไปน่อ

ป.ล. ขอให้หายเร็ว ๆ และปราสาทหลังใหม่รอดพ้นจากโซนตกชั้นน่อ (อันหลังนี่ ไม่เกี่ยวกับซุยเลย)
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

Re: [แปล] Suikoden 5 Anthology Manga - update ch12

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 10:13 pm

แต่ละมุขฮาได้ใจจริงๆครับ โดยเฉพาะยาพิษ มิน่าพอถึงคราวเจ้ากิเซลมันทำมั่งเลยไม่โดนอาชตาทเป่าแพ้ฟลาว์ :onion020
ภาพประจำตัวสมาชิก
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย SuikoAsLife » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 12:18 am

เข้ามาติดตามอ่านอยู่เรื่อยๆนะครับ ^^

ทำไมภาค5 มันรั่ว เอ๊ย เสื่อม เอ๊ย รั่ว ขนาดนี้ละครับ :onion003
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Tuta » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 12:30 pm

ขอบคุณนะครับ
ฮานร๊ะเจ้าจอร์จมาก CheeseCake Mania เลยนะเนี่ยะ ชอบตอนที่บอกว่าเป็นชีสเค้กเอล์ฟนี่ล่ะ

ส่วนคุณแม่นั่นน่ะนะ...........แบบนั้นเรียกว่าออกหน้าออกตาแล้วล่ะ
รูปภาพ
Tuta
Early Star

LV. 2   EXP 735
Flying Squirrel
Kyaro

โพสต์โดย Hikakichi » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 9:25 pm

แก้กแรก หมอซิลวามีตาทิพย์ใช่มั้ย

แก้ก2 องค์ชายถูกเหล่าชีสเค้กเอลฟ์ฆ่าตาย

แก้ก3 เยี่ยมมากองค์ชาย

แก้ก4 นานๆทีจะเห้นไคล์อึ้งแบบนี้

แก้ก5 ท่านแม่นี่ช่างรักท่านพ่อมากมายเหลือเกิน
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร พ.ค. 26, 2009 10:53 pm

วันนี้เป็นวันทำงานวันแรกหลังจากหยุดไป 3 วันเนื่องจากอาการบาดเจ็บและวันนี้ก็แอบมีอาการเพิ่มเติม หลังจากที่คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรแล้ว

คือวันนี้ มีอาการเจ็บซี่โครงช่วงบนด้านขวาที่เป็นด้านที่โดนกระแทกตอนรถล้มน่ะครับ อาการก็ประมาณเจ็บแปล๊บๆ แล้วก็ถี่พอสมควรตั้งแต่ช่วงเย็นๆ มาเริ่มพ่วงอาการหายใจเข้า-ออกแล้วเจ็บเข้ามาด้วย ทำให้หายใจลำบาก

ตอน นี้มีแต่คนไล่ให้ไปเอ็กซ์เรย์นะครับ แต่เท่าที่ดูแล้วไม่น่าจะมีอะไรเกี่ยวกับกระดูกนะ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นมันน่าจะเจ็บมาตั้งนานแล้วสิก็กำลังคิดว่าจะรอดูอาการไปอีกสักระยะ ถ้ามันรุนแรงขึ้นหรือไม่ยอมหายสักทีก็คงต้องไปเอ็กซ์เรย์จริงๆ แล้วล่ะครับ

อ่านจากขวาไปซ้ายเหมือนเดิมนะครับ

Suikoden 5 Anthology Manga [volume 1] chapter 12-16
Scanned by Shu
Translated by rin_uzuki
Cleaned & Edited by Dynast

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

CREDIT : Rin_Uzuki : http://www.freewebs.com/ramsus-kun/
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: [แปล] Suikoden 5 Anthology Manga - update ch13

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อังคาร พ.ค. 26, 2009 11:11 pm

ไคล์น่ารัก >////< ส่วนองค์ชายก็ฮาได้ทุกตอนจริงๆ

ลีออนใส่รองเท้าแตะ ไม่เข้าอย่างแรง แต่ฮาสุดๆ

ชอบฉากป้อนขนมมากเลย ให้ความรู้สึก อ้ามมมม~~ มากๆ

รออ่านตอนต่อไปค่ะ ^^
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [แปล] Suikoden 5 Anthology Manga - update ch13

โพสต์โดย Shiryu » อังคาร พ.ค. 26, 2009 11:19 pm

ชุดนี้มามุกสั้นๆแต่ได้ใจมาก :lol: แต่วันนี้ไม่มีบร๊ะเจ้าจอร์จเสด็จลงมาเยี่ยมชม orz

อยากลองสลัดให้หลุดเหมือนกันนะเนี่ย โซนิควิ่งไปเร็วๆเทลส์ยังวิ่งตามไม่ทันเลย :lol:
ไคล์ช่างอาภัพนัก โทษของการมีเลเวล 33 ตั้งแต่ได้เป็นพวก สินะ สินะ
ทิศตะวันออกอยู่ทางขวานี่เอง คนที่คิดเข็มทิศขึ้นมาช่างโง่เขลานัก ก๊าก ชอบคำโปรยตอนจบตอนแต่ละอันน่ะครับ คิดได้... :onion020
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Hikakichi » พุธ พ.ค. 27, 2009 7:47 am

ไคล์นี่น่าสงสารจริงๆ องค์ชายตอนนี่ก็แอบโหดเงียบนะเนี่ย

อาการเจ็บชายโครงนั่นถ้ายังพอเดินไปเดินมาได้ส่วนใหญ่จะเป็นอาการบาดเจ็บจากกล้ามเนื้อนะครับ

ลองซื้อยาแก้ปวดแก้อักเสบหรือยาคลายกล้ามเนื้อมากิน งดทำงานหนัก

ถ้าสัก2-3วันอาการยังไม่ดีขึ้น ก็ควรไปพบแพทย์เพื่อเอ็กซเรย์ครับ
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย FLOW » พุธ พ.ค. 27, 2009 9:23 am

ว้าวมีมาให้ฮาเรื่อยๆเลย ขอบคุณมากคับ :P

เป็นเบ๊องค์ชายน่าสงสารนัก เฟรดุ้นนี่ยิ้มลูกเดียวต้องเดาใจเอา
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พุธ พ.ค. 27, 2009 9:55 am

Hikakichi เขียน:ไคล์นี่น่าสงสารจริงๆ องค์ชายตอนนี่ก็แอบโหดเงียบนะเนี่ย

อาการเจ็บชายโครงนั่นถ้ายังพอเดินไปเดินมาได้ส่วนใหญ่จะเป็นอาการบาดเจ็บจากกล้ามเนื้อนะครับ

ลองซื้อยาแก้ปวดแก้อักเสบหรือยาคลายกล้ามเนื้อมากิน งดทำงานหนัก

ถ้าสัก2-3วันอาการยังไม่ดีขึ้น ก็ควรไปพบแพทย์เพื่อเอ็กซเรย์ครับ

ขอบคุณมากครับคุณหมอ แบบนี้ก็สบายใจไปได้เยอะเลยว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับกระดูกแล้ว
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Mysh » พุธ พ.ค. 27, 2009 10:57 am

sasarai de ViVa เขียน:
Hikakichi เขียน:ไคล์นี่น่าสงสารจริงๆ องค์ชายตอนนี่ก็แอบโหดเงียบนะเนี่ย

ขอบคุณมากครับคุณหมอ แบบนี้ก็สบายใจไปได้เยอะเลยว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับกระดูกแล้ว

ตอนนี้กำลังสงสัยแล้วว่า หมอฮิเป็นหมอด้านไหนกันแน่ (ไม่เคยถามด้วยแฮะ :onion029 )

แชปเตอร์13 ทั้งหวาน ทั้งวายเลยแฮะ...

อย่าลืมไปเช็คกับหมอดูนะครับพี่เน็ค อย่าไว้ใจอาการตัวเองมากไปนา...
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย DZ » พุธ พ.ค. 27, 2009 12:05 pm

ไคล์นี่น่าสงสารจริงๆมีแต่บทอนาถมาให้เล่น
รองเท้าแตะนั่นมัน+เงินนะออกจะดีกว่าบูท+4ตั้งเยอะ5555
แล้วไอ้ชุบชีวิตนั่นมันมีแบบ ฟื้นเลือด50%ด้วยเหรอเนี่ย .............แต่ใครจะยอมซื้อ50%อันเดียวฟระ เอา10%4อันคุ้มกว่าเห็นๆ555
แต่ลิออนช่องสุดท้ายยิ้มปากฉีกไปหน่อยเหอๆๆๆ ............ แต่แอนโธฯนี่บทส่งลิออนมากๆเลยแฮะ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย Medeus » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 11:46 pm

โอ้วว ชุดใหม่มาแล้ว ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันน่อ

- จริง ๆ ก็เคยลองค้นหา AR ที่ทำให้ องค์ชายเดินคนเดียวได้เหมือนกันนะ แต่ผลก็คือหาไม่เจอ...

- Prosperity Sandals รูปร่างหน้าตาเป็นแบบนั้นเหรอ?! ไม่ได้บ่งบอกถึงอะไรที่ช่วยทำให้หาเงินได้ง่ายขึ้นเลย!!

- เนื้อหาจริง ๆ มันดูที่ช่องสุดท้ายสินะ...สินะ...

- ไคล์ นี่ ท่าทางจะโดนตายบ่อยนะ ^^" องค์ชาย พึ่งได้เล่นของถูกเข้าว่า

- อืม อยู่ต่อหน้า ก็ต้องพยายามยิ้มเข้าไว้ล่ะนะ แต่องค์ชายเอง ก็มีอดีตที่ขมขื่นเหมือนกันล่ะนะ หือม์? อะไรนะ ปวดท้องหรอกเรอะ!!
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=