มาคุยเรื่องเผ่าFurious Roarกันเถอะ~!!

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

มาคุยเรื่องเผ่าFurious Roarกันเถอะ~!!

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 12:51 am

Warning!!!!!!!!

คาดว่าน่าจะมีSpoilเพียบเลยแน่ๆ ใครยังไม่ได้เล่นแล้วไม่อยากเจอSpoilก็อย่าเลื่อนลงข้างล่างเน้อ~

ประเด็นในกระทู้นี้ค่อนไปทางไร้สาระ สนองNeedจขกท มากกว่า เพราะงั้นใครต้องการสาระเชิญอ่านที่Wikiจะดีกว่าค่ะ ^^"

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่านที่หลงเข้ามาค่ะ :onion031

ประเด็นของกระทู้นี้มันสืบเนื่องมาจากประกวดสัตว์รอบเทียไคร์สน่ะค่ะ

หลายๆท่านที่เล่นเทียไคร์สแล้วน่าจะทราบว่าFurious Roarคืออะไร สำหรับคนที่ยังไม่รู้ลองอ่านคำอธิบาย(สุดมักง่าย)ของเล็ตก็แล้วกันนะคะ :onion032

Furious Roar คือเผ่าพันธ์หนึ่งในโลกล้านใบ(ซุยภาคเทียไคร์ส) ว่ากันง่ายๆก็คล้ายๆกับบีเวอร์หรือโคบอลท์นั่นแหละค่ะ (อธิบายได้เข้าใจมากๆ :onion027 )
เป็นเผ่าที่มีจุดเด่นด้านพละกำลังและความว่องไว ส่วนข้อมูลอื่นๆเชิญสอบถามกันได้ที่เมดิซังค่ะ /me ผายมือไปทางเมดิซัง

ก่อนอื่นเรามาดูกันดีกว่าว่าเผ่านี้ที่ปรากฎในภาคเทียไคร์สมีหน้าตาเป็นอย่างไรกันบ้าง

ตัวแรก Diulf ค่ะ เป็นราชาแห่งเผ่าFurious Roar กล้าหาญ เข็มแข็ง มีความเป็นผู้นำสูง และเป็นนักรบที่น่ายกย่อง (ชนะ์Nemneเข้ารอบ2ไปแล้ว~)

รูปภาพ

ตามมาด้วย Servillah ทหารคู่ใจของDiulf ซึ่งภายหลังสงครามกับราชาหนึ่งเดียว Servillahก็เป็นผู้ให้กำเนิดลูกของDiulfค่ะ (แต่แพ้Nomnoตกรอบไปแล้วT__T)

รูปภาพ

ทหารคู่ใจอีกคน(ตัว?)ของราชาคือ Lycia อุปนิสัยร่าเริง ชอบกิน(เจ๊แกอยู่แต่ในห้องอาหารตลอดเลย 55+)
ดูภายนอกแล้วLyciaจะดุน้อยกว่าServillah แต่เวลาที่แยกเขี้ยวขึ้นมาก็ตัวใครตัวมันเหมือนกัน

รูปภาพ

ทหารคู่ใจตัวสุดท้ายคือCougar เป็นตัวที่เล็ตชอบมากที่สุด ถึงขั้นเสียน้ำตาไปหลายลิตรในฉากที่รู้ว่าCougarสู้จนตัวตาย (สปอยด์แรกมาแล้ว55+)
Cougarค่อนข้างเป็นมิตร และรักพวกพ้อง ตอนแรกเล็ตคิดว่าCougarจะเป็น1ใน108ดาวซะอีก ไม่น่าเลย T__T

รูปภาพ

มาทางด้านคู่แข่งของDiulfกันบ้าง นั่นคือ Megion เขาเป็นผู้ท้าชิงตำแหน่งราชาของเผ่าและได้พ่ายแพ้ให้กับDiulf จากนั้นก็หายตัวไป
ตอนคืนก่อนการรบครั้งสุดท้าย MegionจะพูดถึงCougarให้ซิกฟังด้วยว่า Cougarเป็นนักรบที่น่ายกย่อง

รูปภาพ

หากราชาDiulf มีServillahเคียงข้างแล้วละก็ Megionเองก็มีEusmilคอยอยู่เคียงข้างเช่นเดียวกัน ภายหลังสงครามEusmilก็ได้ให้กำเนิดลูกของMegion
Eusmilนั้นไม่ถูกกับServillahเป็นอย่างมาก เจอกันทีไรก็มีอันต้องแยกเขี้ยวใส่กันทุกที

รูปภาพ

ต่อมาคือ Nictis ทหารคู่ใจของMegion เป็นคุณหมาที่ดูท่าทางใจดี และจงรักภักดีต่อMegionเป็นอย่างมาก

รูปภาพ

ตัวต่อไปคือ Tigre ฟิวเรียวรอว์ที่อายุมาก ดูมีความรู้และคอยแนะนำเรื่องราวต่างๆให้กับเผ่า

รูปภาพ

ตัวสุดท้ายคือ Autar เด็กน้อยผู้คอยดูแลสัตว์ในฟาร์มของปราสาท วันดีคืนดีเขาก็จะส่งเควสมาขอแรงให้ซิกช่วยเขาจับสัตว์ที่หลุดออกนอกฟาร์มด้วย
Autarเคยบอกว่าเขาอยากออกไปสู้เคียงข้างราชาDiulfบ้าง แต่เพราะยังเด็กเลยทำไม่ได้ เอาเป็นว่ารอให้โตกว่านี้ก่อนก็แล้วกันนะโอตะ ^^"

รูปภาพ

รู้จักหน้าตาของเผ่านี้กันไปแล้ว คราวนี้มาเข้าประเด็นกันดีกว่า

ประเด็นแรกอยู่ที่ตัวละครค่ะ คือมีการถกเถียงกันหลากหลายว่าตัวละครของเผ่านี้แต่ละตัวมาจากสัตว์ชนิดไหน ทุกคนมีความเห็นอย่างไรกันบ้างคะ

อย่างDiulfเนี่ย หมาแหงๆอยู่แล้ว น่าจะเป็นหมาป่า ถอดแบบออกมาจากชิโร่ขนาดนั้น ชิโร่เวอร์ชั่นยืน2ขา /meโดนซือจังต่อย :monkey024

Servillahเนี่ย เมดิซังบอกว่าเป็นหมาจิ้งจอก แต่เล็ตดูยังไงยัยนี่ก็แมวชัดๆ 555+

Lycia...อันนี้แมวชัวร์ๆ หรือมีใครดูเป็นตัวอื่นบ้าง!!

Cougar เล็ตดูเป็นน้องหมานะ พันธุ์ขนสั้น ชอบมากเวลาที่ผิดหวังแล้วหูตก อยากเอามือเข้าไปลูบๆ โอ๋ๆไม่เป็นไรนะอะไรแบบนี้ >_<b

Megion อ่านในบทสรุปของMega Monthรู้สึกจะเขียนว่าเสือดำแหละ ...แต่ตัวมันสีม่วงนะ =3= แต่เอาเถอะดูๆไปก็เหมือนเสือแหละ

Eusmil เล็ตดูแล้วเหมือนดัชชุน(หมาไส้กรอก)อ่ะ ถ้าเจ้าตัวได้ยินคงแยกเขี้ยวใส่เล็ตสินะ 555+

Nictis...อันนี้หมาแหงๆ หมา100% เอ๊ะ!! หรือจริงๆแล้วเป็นหมี =[]=

Tigre หมาแก่ = =" ชื่อเหมือนเสือ รึจริงๆแล้วเป็นเสือ(Tiger)?

Autar ผิดมั้ยถ้าจะบอกว่าเหมือนกระต่าย 555+ แต่จริงๆคงเป็นหมามั้ง หูยาวๆแบบนี้พันธุ์ไหนนะ คอกเกอร์?? ช่างเถอะ เอาเป็นว่ามันน่ารักดี

ประเด็นที่สองคือ ถ้าMegionชนะDiulfในการคัดเลือกราชา คิดว่าซิกจะได้เผ่าฟิวเรียสรอว์เป็นพวกมั้ยคะ

เล็ตคิดว่าได้ แต่คงยากทีเดียว เพราะMegionดูมีความดิบเถื่อนมากกว่าDiulfที่ดูเหมือนว่าจะเข้าใจอะไรได้ง่ายกว่า การซื้อใจMegionนั้นท่าทางซิกคงจะต้องเหนื่อยหน่อย
แต่คาดว่าคงไม่ยากเกินความสามารถของซิกหรอก พี่แกไฮเปอร์ซะขนาดนั้น :onion020

เท่าที่เล่นมาก็รู้สึกดีกับซิกนะคะ เพราะเป็นผู้นำที่ดูเชื่อใจได้ แม้ว่าบางสถานการณ์จะอันตรายก็เถอะ แต่พอซิกพูดว่าไม่ลองไม่รู้เนี่ย มันกลับทำให้ดูมีความเป็นไปได้ขึ้นมาเยอะเลย เพราะงั้นเลยคิดว่า Megionจะต้องแพ้ให้กับความพยายามของซิกเข้าซักวันแน่ๆ

ประเด็นสุดท้าย คิดว่าFurious Roarตัวไหน"น่ากอด"ที่สุดคะ (<<<ประเด็นอะไรของหล่อนเนี่ย!! :monkey025 )

สำหรับเล็ตแล้วอยากกระโดดแท็คDiulfค่ะ (ตามประสาคนชอบหมาอ่านะ 55+) แต่เอาเข้าจริงคงต้องขอก่อนว่า นี่ๆคุณราชา ขอกอดแน่นๆทีนึงได้เปล่าไรงี้ :onion024

อีกตัวที่อยากกอดคือCougarค่ะ เพราะชอบทำหน้าตาน่าเอ็นดูอยู่เรื่อยเลย(<---แพ้หมาทำหูตก >_<)

แอบคิดเล่นๆว่าถ้าเล่น"ขี่ม้าส่งเมือง"(เก่าโคตร เด็กๆจะรู้จักมั้ยเนี่ย = =") กับเผ่านี้ คงจะสนุกพิลึกเนอะ แต่ละตัววิ่งกันอย่างไว คนขี่คงสลบตายไปข้างนึง :onion033

วันนี้เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันค่ะ เอาไว้ตอบกันเยอะๆแล้วจะเอาประเด็นมาเพิ่มอีก :onion044

ปอริ่ง. เล็ตมูนตั้งกระทู้ห้องอื่นที่ไม่ใช่Lobby หาดูไม่ได้ง่ายๆนะเนี่ย :onion016
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: มาคุยเรื่องเผ่าFurious Roarกันเถอะ~!!

โพสต์โดย DZ » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 12:58 am

ผมว่าเผ่านี้มันครึ่งมาครึ่งแมวที่หลุดออกมาจาก โดราเอม่อนตอนอาณาจักรโฮ่งเหมียว แหงๆ
โดนเฉพาะลูกน้องของ ชิโร่เวอชั่นยืนเนี่ยดูยังไงก็แมว(อย่างดีก็เสือล่ะ)

แล้วหมาลูกน้องหมาม่วงนั่นมันหมีชัดๆ หมาที่ไหน5555

ที่ว่าจะได้เป็นพวกมั้ย............ไอ้ประโยคที่ว่าไม่ลองไม่รู้เนี่ย พูดแล้วมันสำเร็จตลอดมันเลยดูน่าเชื่อถือ แต่ถ้าพลาดสัก2-3ครั้งนี่มันจะแย่เอาน้า555
ผมว่าคงได้แหละ เมกิอ้อนยังเปนคนดีไม่อยากให้เผ่าแตกแยกจนยกตำแหน่งให้ไปเลยนี่นา แค่นี้ก็น่าจะได้มั้ง

ส่วนประเด้นที่ว่าอยากกอดตัวไหน...........ผมคนนึงล่ะที่ไม่กอดสักตัวเหอๆๆ
กอดวิกิ ดีกว่าเยอะ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

Re: มาคุยเรื่องเผ่าFurious Roarกันเถอะ~!!

โพสต์โดย Mysh » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 1:04 am

แสดงว่าที่ผ่านมา ไม่เคยมาตั้งกระทู้ห้องเจเนรัลเลยสินะครับ /me สิ้นหวังแล้ว สิ้นหวังกับมดชมพูแล้ว...

มองดูแล้วยังไงฟิวรี่รอว์ ก็เป็นหมานา...(แต่ก็เหมือนจะพยายามเอาส่วนผสมของเสือดาว เสือดำ หมี มาใส่ให้กับบางตัว) แค่ว่า เป็นหมาเท่ หมาป่า หมาบ้าน เท่านั้นเอง แต่โอด้านี่ลูกหมาน้อยหูยาว เหอ ๆ เจ้านิคทิสถึงจะดูเหมือนหมีไปหน่อย แต่ก็ยังเป็นหมาละน่า

ถ้าDiuff แพ้ และดูจากหน้าตาของMegionแล้ว คำถามอาจจะไม่ได้อยู่ที่ว่าซิกจะซื้อใจยาก แต่น่าจะ เชื่อใจได้ยากรึเปล่า หน้าโหดเช่นนี้

แต่ว่าตาบอดหนึ่งข้าง แต่ไม่ยอมเอาผ้าขึ้นมาปิด ถือว่าเป็นการลบหลู่บร๊ะเจ้าจอร์จจริงๆเลย ! :onion034

ถ้าถามตัวน่ากอด คงเป็น Servillah ครับ เพราะว่าถึงจะชอบทำดุ แต่ก็น่าจะมีมุมใจดีบ้างละมั้ง หน้าตา ส่วนLycia นี่ให้อารมณ์น่าชวนไปลุยๆ ผจญภัย มากกว่าน่ากอด
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย redmagicians » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 6:39 am

ไม่ค่อยรู้เรื่องสัตว์ง่า แต่อ่านแล้ว เห็นคอมเม้นท์เกี่ยวกับเมก้ามันท์ เลยขอพูดถึงหน่อยอ่ะ

Hidden text. Registration required.

ส่วนตัวผมตอนแรกเฉยๆกับไดอัลฟ์ แต่ที่สนใจนี่เหตุผลเดียวเลย คือ นักพากย์เป็นคนโปรดผม... แต่คาแรคเตอร์เขาก็น่าสนใจดีครับ มีความเป็นผู้นำสูง เข้มแข็ง ห้าวหาญ แถมมี STR เป็นอันดับ 1 ในเกมเทียบเท่ากับพวกเมกิออน เลยชอบจริงเลย เสียดายที่หมัดแรงโจมตีน้อยไปหน่อย น่าจะ 99 นะ TwT
แต่เสียดายที่มาโหวตให้ไม่ทัน คงไม่ได้โหวตใครอีกแล้วล่ะ ตัวโปรดยังโหวตให้ไม่ทันเลย TwT

ประเด็นแรก ไม่่ค่อยรู้เรื่องสัตว์ขอผ่านนะ
ประเด็นสอง เมกิออนค่อนข้างถูกใจซิกนะครับ น่าจะได้เป็นแหละ
ประเด็นสาม ไม่อยากกอดใครในนั้นเลย... ถ้าจะกอดขอ ยานดาเระ เฟรเดกุลท์ดีกว่า =w= (อามิซัง TwTb)
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 8:39 am

1. คิดว่าเผ่านี้ยังไงก็น่าจะเป็นหมาทั้งหมดนะ แค่เป็นหมาอะไรเท่านั้นเอง ถ้ามีซับไฟลัมมันจะเกิดการแบ่งชนชั้นขึ้น(เริ่มออกทะเลแระ) ส่วนเมกิออนเนี่ยน่าจะเป็นหมาไนนะ

2. คงไม่ได้มั้งแต่คนคงไม่ชอบเมกิอ้อนเยอะ น่าจะใช้แผนก่อม๊อบขึ้นแบบประเทศแถวเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ แล้วให้ดิลัฟเป็นนายกเอ๊ยเป็นหัวหน้าเผ่าซะก็เรียบร้อย

3. ไอ้ตัวประหลาดแบบนี้ไม่อยากกอดอ่ะครับ อยากกอดโครเดคิลมากกว่า :oops:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย SenRitSu » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 10:08 am

ประเด็นแรก
Diulf คาดว่าหมาป่าค่ะ

Servillah เราก็ดูเป็นแมวนะ แม๊วแมวว จริงๆ 55

Lycia ยกมือว่าเป็นแมวอีกคน

Cougar ทีแรกเราก็คิดว่าเป็นหมานะ แต่อ่านในวิกิเจอลอร์ดบอกว่าเป็ฯพังพอนนี่ก๊ากเลย 555 แอบคล้ายๆๆ

Megion เสือดำ อืมม์ เหมือนๆๆ

Eusmil อืมม์ ก็คิดว่าเป็ฯหมาพันธ์นึง จำชื่อพันธ์ไม่ได้แต่ถ้าเล็ตจังบอกว่าดัชชุนก็น่าจะใช่นะ (เจ้าตัวคงไม่ขู่อย่างเดียว คงฟัดเล็ตจังเลยล่ะน่ะ 55)

Nictis เราดูแล้วเป็ฯหมานะ เป็นหมาที่คล้ายๆหมี orz

Tigre อันนี้นึกถึงหมาที่ขนที่ห้ายาวๆเยอะๆ พันธ์สแปเนียล??

Autar (กระต่าย????? มันมาจากไหนนน เล็จังง 555) เราดูแล้วเป็นเอิ่ม................หมาล่ะมั้ง(เดาไม่ออกเหมือนกัน เหมือนจะหมา แต่ก็เหมือนไม่ใช่)

ประเด็นสอง
คิดว่ายากส์อยู่ ก็คงต้องสู้มากกว่านี้อีกหน่อย แต่ถ้าลองคูก้ายังอยู่รับรองว่าง่าย!
เพราะเคยไปคุยกับเมกิอ้อนกับนิกทิกส์มาตอนคืนก่อนศึกสุดท้าย ได้ข้อมูลมาว่า(อันนี้ไม่ได้จำมาทั้งหมด ลงมั่วๆว่าเคยอ่านมาประมาณนี้น่ะน้อ)
จากเมกิอ้อน - ที่เมกิอ้อนยอมออกจากเผ่าไปเพราะคูก้าขอร้อง! คูก้าเป็นเด็กที่ทั้งนิสัยดีแะแข็งแกร่งดีในสายตาเฮีย
จากนิกทิกส์ - เมกิอ้อนโปรดคูก้ามากๆ ถ้าไม่ใช่คูก้า แต่เป็นคนอื่นมาขอให้ออกจากเผ่า เมกิอ้อนคงฆ่าทิ้งไปแล้ว (แต่นี่ ไม่ฆ่า แถมยอมไปแต่โดยดี แสดงว่าโคตรเอ็นดูเลยนะเนี่ย =w=") และที่คูก้าตาย เมกิอ้อนเสียใจมากก

เอาเถอะค่ะ ขนาดฟิวเรียส รอร์ ดิฉันยังจิ้นได้ orz

ประเด็นสาม
ตัวที่น่ากอดสุดสำหรับเราขอเป็นโอตะแล้วกัน (แต่กว่าจะทำเควสชวนเป็นพวกได้นี่รากเลือดเหลือเกิน)
รองมาก็คูก้้าแหละนะ น่ารักกก เอาใจไปเยย

ถ้าเล่นขี่ม้าส่งเมือง 5555 คิดได้นะเล็ตจัง คาดว่าคงสลบคาตัวที่ขี่ซักตัวนั่นแหละ 55
SenRitSu
Early Star

LV. 4   EXP 276
Traveller
Infinity

โพสต์โดย saris » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 10:34 am

กร้าก ไม่นึกว่าเล็ทจังจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับฟิวรี่รอ (ชินภาษาญี่ปุ่นไปแระ)

ประเด็นแรก เอ่อ คิดว่ารวมทั้งหมา แมว หมี เสือ จิ้งจอก หมาป่าเลยมั้ง เหอๆๆ

ประเด็นสอง ถ้าเป็นเมกิออนคงยากกว่า Diulf แต่สุดที่รักดันโจซัง (ตกลงชื่อซิกแล้วสินะคะ) คงจะเอามาเป็นพวกได้ไม่ยากแน่ๆ เพราะมีความสามารถเชิญชวนหนุ่มๆ(เอ้ย ชักจูงใจเหล่าผู้กล้า) มากพออยู่แล้ว>////< ดูเดี๊ยนสิขนาดเกลียดโชตะยังเอนเอียงทางดันโจซังไปเต็มๆ

ประเด็นสาม คงเป็น Diulf เหมือนเล็ตจังล่ะค่ะ เห็นความล่ำของกล้ามแล้วมัน.... เอ้ย เห็นความเท่แล้วมันยอมสยบฮ่ะ แพ้พวกผู้นำอยู่ด้วย อีกตัวก็ คูงะ น่ะค่ะ ภาษาอังกฤษเป็นคูการ์ใช่มะ เพราะตอน...ไปทำเดี๊ยนร้องไห้เลย หน้าตาหมาน้อยหางตกนั่นก็โดนใจฮ่ะ โอ้ มิตรภาพลูกผู้ชายนี่ช่างเยี่ยมแท้ ลิเซียก็หน้าตาน่ารักนะ
รูปภาพ
saris
Early Star

LV. 3   EXP 471
Traveller

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 2:05 pm

Hidden text. Registration required.

กลับเข้าประเด็นต่อ

Diulfนี่คนชอบเยอะเหมือนกันเนอะ มาแรงไม่แพ้ตัวเก๋าๆอย่างไบร์ท จ่าโจ หรือมุคุมุคุเลย

ประเด็นสอง
คิดว่ายากส์อยู่ ก็คงต้องสู้มากกว่านี้อีกหน่อย แต่ถ้าลองคูก้ายังอยู่รับรองว่าง่าย!
เพราะ เคยไปคุยกับเมกิอ้อนกับนิกทิกส์มาตอนคืนก่อนศึกสุดท้าย ได้ข้อมูลมาว่า(อันนี้ไม่ได้จำมาทั้งหมด ลงมั่วๆว่าเคยอ่านมาประมาณนี้น่ะน้อ)
จากเมกิอ้อน - ที่เมกิอ้อนยอมออกจากเผ่าไปเพราะคูก้าขอร้อง! คูก้าเป็นเด็กที่ทั้งนิสัยดีแะแข็งแกร่งดีในสายตาเฮีย
จาก นิกทิกส์ - เมกิอ้อนโปรดคูก้ามากๆ ถ้าไม่ใช่คูก้า แต่เป็นคนอื่นมาขอให้ออกจากเผ่า เมกิอ้อนคงฆ่าทิ้งไปแล้ว (แต่นี่ ไม่ฆ่า แถมยอมไปแต่โดยดี แสดงว่าโคตรเอ็นดูเลยนะเนี่ย =w=") และที่คูก้าตาย เมกิอ้อนเสียใจมากก

เอาเถอะค่ะ ขนาดฟิวเรียส รอร์ ดิฉันยังจิ้นได้ orz

เซนจังพูดแบบนี้แล้วเรายิ่งอยากให้คูก้ารอดเข้าไปใหญ่เลยอ่ะ :onion006
จำได้เหมือนกันว่าเมกิออนพูดถึงคูก้า แต่จำไม่ได้ขนาดเซนจัง ขอบคุณสำหรับรายละเอียดค่ะ >_<b
คูก้านายนี่สุดยอดไปเลย :onion036
(หลังจากนี้จะมีคู่ Megion X Cougar มั้ยคะ 555+)

ปอริ่ง.หนุ่มๆในบอร์เราส่วนใหญ่อยากกอดตัวละครหญิงกันทั้งนั้นเลยสินะคะ :onion015
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Shiryu » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 10:51 am

บอร์ดนี้กด view in new window ตรงปุ่มตอบกระทู้ไม่ได้แฮะ ตอบไปดูกระทู้ไปไม่ได้ T-T

พวก Furious Roar จะว่าไปทีแรกผมดูเป็นหมี, เสือ, หมา, กระต่าย ฯลฯ ตามริสจังเลยหละ แต่พอดูดีๆมันก็พอจะเป็นหมาได้ทุกตัวเลยแฮะ
เผ่านี้น่าจะรวมพวกเลี้ยงลูกด้วยนมทั้งหลายตั้งแต่หมี หมา แมว สิงโต เสือ แมวน้ำ วีเซิล ฯลฯ (เหมือนโปปัสเป็นพวก Porpoise)

มั่วล้วนๆ...
Diulf สุดเท่ - ดิงโก้ขาว
Servillah - หมาไน
Lycia - อะไรก็ไม่รู้
Megion - สไมโลดอน
Eusmil - กระต่ายหรือไม่ก็บีเกิ้ล
Nictis - หมีสีน้ำตาล
Tigre - ตัวอะไรก็ไม่รู้ มั่วตามชื่อก็เสือมั้ง?
Autar - เหมือนยูสมิล
Cougar - เอาตามชื่อก็พูม่าหรือเสือคูก้า คล้ายๆอยู่นะ

- ได้มั้ง ภาคนี้หมูหมากาไก่ ถ้าไม่อยู่ฝั่งตัวโกงสุดขั้วหรือม่องไปซะก่อนตาซิกพี่ชวนมาเป็นพวกหมด
- Furious Roar ไม่ใช่นะ Furry Roar นะคร้าบ ไปกอดมันตบกระเด็น
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 4:24 pm

^
^

ผมใช้วิธี กด File > New > Window ตอนจะเปิดสองหน้าต่าง ตอบเรป และดูกระทู้น่อ

ว่าแต่ อยู่ดี ๆ ถึงโบ้ยมาทางผมง่าย ๆ อย่างนี้หละ เล็ตคุง :onion043 ผมคงอธิบายมากนักหรอกนะ พอดี วันก่อนคอมเสีย ติดอยู่ใน loop 1 วัน ไม่สามารถเข้า window (วนอยู่แต่หน้า boot นั่นหละ) วันนี้ ไปซ่อมมา ยังต้องไปตอบอีกหลายกระทู้นะครับ :onion032

1. เรื่องที่ว่าตัวไหน เป็นสัตว์พันธุ์อะไรงั้นเหรอ?

ผมเอง ก็ไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องสัตว์เท่าไรนะ

Diulf - มันคือ ชิโร่ยืนสองขา!!

Servillah - เล็ตคุงบอกว่าเป็นแมว แต่ผมดู ไม่ว่าจะมุมไหน นี่ก็หมาจิ้งจอกชัด ๆ เลยนะ ก๊าก 55555

Lycia - ยังดูเป็นแมวได้มากกว่าตัวบนเยอะ

Cougar - เป็นตัวที่ระบุได้ยากมาก เพราะดันเป็นคล้ายสายพันธุ์อื่นตั้งหลายอย่าง ไว้จะทั้งพังพอน พูม่า เมียแคท จิ้งโจ้ หมาไร้ขน เลือกไม่ถูกกันเลยทีเดียว

Megion - ไม่ว่าจะมองมุมไหน ดูยังไง มันก็คือ เสือเขี้ยวดาบ ครับ

Eusmil - อันนี้ ดูเป็นหมาครับ แต่จำชื่อพันธุ์ไม่ได้

Nictis - สงสัย เพราะยืนสองขามั้ง ผมเลยมองว่ามันเป็น หมี

Tigre - หมาแก่ ๆ พันธุ์ขนยาวลากพื้น ที่ขนเริ่มจะไม่เหมือนแล้ว

Autar - คิดว่า น่าจะพันธุ์เดียวกับ Eusmil นะ เพราะลักษณะหูคล้ายกัน (แค่นี้ ก็บอกว่าพันธุ์เดียวกันแล้วเรอะ?!)

2. ถ้า Megion ชนะ Diulf ได้ พร้อมกลายเป็น หัวหน้า แล้ว Sieg จะชวนได้ยังไงล่ะเหรอ?

ผมว่า แม้ว่า Megion จะดูหน้าโหดกว่า Diulf แต่ผมว่าจริง ๆ แล้ว Megion เอง ก็ไม่น่าที่จะชวนยากขนาดนั้นนะ เพราะ Megion ก็นิสัยคล้าย ๆ กับ Diulf แล้วก็ตอนที่ เจอกับ Diulf พอดำเนินเนื้อเรื่องมาถึงจุดนึง Diulf เองก็ยังไล่พวก Sieg นอกไปจากหมู่บ้านเหมือนกัน (ตอนที่เจอดิลก์ปั่นหัวนั่นหละ)

ตอนที่ Megion รู้ว่า Diulf ไปเข้าร่วมกลุ่มกับมนุษย์ Megion ก็นึกสงสัยว่าทำไม Diulf ถึงได้ทำแบบนั้น จึงได้เรียกพวก Sieg พร้อมด้วย Diulf ไปที่ ๆ ของตัวเอง และต้องการดูฝีมือของ Sieg แต่ Diulf ก็ขอดวลด้วยตัวเองแทน

ถ้า Megion เป็นหัวหน้าแล้วล่ะก็ ก็ต้องสู้กันสักตั้ง จนกว่า Megion จะยอมรับนั่นหละ แล้วรับรองเลยว่า พอพูดชื่อ Cougar ออกไป Megion เองก็น่าจะรู้สึกเอะใจอะไรบ้างเหมือนอย่างที่ Diulf เป็น

ดังนั้น ไม่ว่าหัวหน้าจะเป็นใคร ผลลัพธ์ก็ออกมาคล้าย ๆ กันนั่นหละ

หรือไม่ก็ยังให้ไปชวน Diulf มาก่อน แล้วค่อยมาสู้กับพวก Megion และก็ได้เป็นพวกเหมือนกัน ก๊าก 55555

3. ฟิวรี่ลอว์ตัวไหน น่ากอดที่สุดงั้นเหรอ?

ยืนยันคำเดิมจากกระทู้ประกวดสัตว์ ยังไง ผมว่าก็ต้อง โอตะ นะ ดูไม่มีผิดมีภัยที่สุดแล้วน่อ อ้อ แต่คนที่อยากกอดที่สุด ยังไงก็ต้อง มานาริล นะ ก๊าก 55555 /me โดนท่าร่วมชามส์+มานาริล :onion041
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=