อยากทราบครับว่า Suikoden 1-5 แผนที่นั่นต่อกันแบบไหนครับ

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

อยากทราบครับว่า Suikoden 1-5 แผนที่นั่นต่อกันแบบไหนครับ

โพสต์โดย hunterkiller » อังคาร ม.ค. 26, 2010 8:04 pm

อยากทราบว่า ทั้ง 5 ภาค ถ้าเอาแผนที่มาเรียงกัน จะเป็นอย่างไรครับ ใครที่ทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :D
hunterkiller
New Star

LV. 1   EXP 812
Traveller

Re: อยากทราบครับว่า Suikoden 1-5 แผนที่นั่นต่อกันแบบไหนครับ

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร ม.ค. 26, 2010 8:12 pm

คุ้นๆ ว่าตอนเล่นมินิเกมตามหาแม่ในบอร์ดมีคนเอาแผนที่สมบูรณ์ (เท่าที่เกมได้เปิดเผย) มาแปะไว้นะครับ

ใครเซฟเอาไว้เอามาแปะหน่อยเร้วววว

ว่าแล้วก็เอามาแปะซะ (แล้ว 2 บรรทัดข้างบนนี่พิมพ์เพื่อ ??)

เครดิต http://www.duefiumi.com ครับผม

รูปใหญ่ แถมรายละเอียดเยอะ ขอลงเป็นลิงค์แล้วกันนะครับ
ขยายดูเอาได้ตามสะดวกเลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: อยากทราบครับว่า Suikoden 1-5 แผนที่นั่นต่อกันแบบไหนครับ

โพสต์โดย ~DeCaLoK~ » อังคาร ม.ค. 26, 2010 11:39 pm

ผมรอ sui 6 ให้มาลงพวก xbox play 3 อยู่เนี่ย

อยากเห็นกราฟฟิก sui สวยๆมั่ง

เฮ่อๆๆๆ
~DeCaLoK~
Early Star

LV. 2   EXP 737
Traveller

โพสต์โดย biggreat2000 » พุธ ม.ค. 27, 2010 10:29 am

~DeCaLoK~ เขียน:ผมรอ sui 6 ให้มาลงพวก xbox play 3 อยู่เนี่ย

เฮ่อๆๆๆ

ถ้า กราฟฟิกสวย คงหวังยากครับ

ขอเนื้อเรื่องเข้มข้นชวนติดตามเหมือนเดิมดีกว่าครับ
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พุธ ม.ค. 27, 2010 11:19 am

biggreat2000 เขียน:
~DeCaLoK~ เขียน:ผมรอ sui 6 ให้มาลงพวก xbox play 3 อยู่เนี่ย

เฮ่อๆๆๆ

ถ้า กราฟฟิกสวย คงหวังยากครับ

ขอเนื้อเรื่องเข้มข้นชวนติดตามเหมือนเดิมดีกว่าครับ

นอกจากกราฟิคแล้ว สำหรับผมขอให้บร๊ะเจ้าโคนามิดลบันดาลให้มันออกภาคหลักต่อออกมาจริงๆ ก็ยากพอแล้วครับ

ช่วงนี้ข่าวซุยกริบมากเลย ใครก็ได้ไปคุ้ยข่าวเกมภาคหลักมารายงานหน่อย (เผื่อมันมีแล้วผมไม่รู้)
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย hunterkiller » พุธ ม.ค. 27, 2010 11:55 am

ผมไำปอ่านเจอที่เว็บหนึ่ง เป็นเว็บที่เค้าทำ รายละเอียดตัวละคร suikoden 5 (ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่หรอกครับ) มีคนมา post บอกว่า เหตุที่ยังไม่ทำภาค 6 เพราะ เหตุหลายประการ เช่น ทีมงาน - เครื่องที่จะลง - plot เนื้อเรื่อง ซึ่งไม่รู้นะครับว่าจริงหรือไม่ แต่ถ้าเป็นผมไม่ต้องภาคใหม่ก็ได้ remake ภาค 1 ทำสวยๆ ผมว่าก็มีคนซื้อเยอะแล้วหละครับ
hunterkiller
New Star

LV. 1   EXP 812
Traveller

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=