เธอคนนั้น! ของเมมเบอร์ซุยโคเฟรนด์

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

เธอคนนั้น! ของเมมเบอร์ซุยโคเฟรนด์

โพสต์โดย Mysh » อาทิตย์ ม.ค. 17, 2010 11:46 pm

หลังจากที่มีการโหวตตัวละครที่คิดว่า หล่อ สวย ที่สุดในซุยโคเด็นกันไปแล้ว ผมนึกสงสัยขึ้นมาครับว่า นอกจากเมดิซัง ที่มีเธอคนนั้น ติสที่มีวิกิ เจ้าแม่เล็ตมูนที่มีโจวี่ เป็นไอดอลอยู่ในใจแล้ว คนอื่นๆ จะมีตัวละครใดที่เป็นเธอคนนั้น หรือ เขาคนนั้น ของตนเองอีกครับ

ซึ่งสำหรับผม เธอคนนั้น คือ ยังไงก็พิลิก้าครับ เพราะชอบบทบาทของเธอว์ ในการออดอ้อนคุณน้าโจวี่ที่สุดแล้ว ฉากเรียกน้ำตา ฮือๆ

ส่วนเขาคนนั้น ก็น่าจะเป็นท่านลูก้านักฆ่าหมูครับ ลุคให้ ใจรักแบบนี้ ไม่แปลกใจที่เล็ตมูนจ้างสับหมูส่งขายซาอุเลย 555

รูปภาพ
รูปคู่ที่ทั้งสองท่านฉายร่วมกัน :lol:

ร่วมส่งเธอคนนั้น และ เขาคนนั้น ของคุณเข้าร่วมกระทู้ได้แล้ววันนี้

ป.ล. อยากรู้จริงๆ นะเธอว์
ป.ป.ล. กระทู้สั้นมาก...
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mysh
Premier Star

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

Re: เธอคนนั้น! ของเมมเบอร์ซุยโคเฟรนด์

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:10 am

ส่งแอริธกะแซคได้ไม๊อ่าครับ ....อะไรนะ ไม่ได้หรอ :onion021 :onion022

ซุยนี่สำหรับผมไม่มีแฮะ ตัวละครชายหญิงที่ประทับใจมากๆระดับจดจำไว้ได้ตลอดกาลเป็นไอดอลเนี่ย ปิ๊งๆได้สักพักพอเล่นเกมอื่นก็แทบจะลืมไปหมดแล้ว
เอาเป็นลุคกับซาร่าละกัน เป็นตัวละครที่พบกันมาตั้งกะภาคแรก ภาคสองก็ใช้ประจำ ภาคสามเป็นตัวละครสำคัญ จบชีวิตเศร้ามากทั้งคู่ ขนาดซุยไม่มีงบทำซีจีมีแต่ text ล้วนๆอ่านแล้วยังซาบซึ้งได้
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: เธอคนนั้น! ของเมมเบอร์ซุยโคเฟรนด์

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:51 am

ภาพคู่น่าประทับใจมากเลยต๊ะ :onion015

เธอคนนั้นเหรอ...? อืมมมม.... ใครดีหว่า ไม่ค่อยสนใจผู้หญิง :onion020

เอาเป็น 2สาวพี่น้องคู่นี้ละกัน ประทับใจตั้งแต่เล่นครั้งแรกแล้ว ทั้งหน้าตา+ฝีมือ

รูปภาพรูปภาพ

ส่วนฝ่ายชาย ไม่ต้องเดาแล้วมั้ง :onion001

รูปภาพ

แค่กะจะเข้ามาแปะภาพวี่แค่นั้นแหละ ไม่มีอะไรหรอก :onion024

จริงๆแอบเชียร์นะว่า ถ้าEllieคู่กับRiou ก็ขอRinaให้Jowyได้มั้ย ดีกว่ายัยJiliaตั้งเยอะ
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย sasarai de ViVa » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 10:04 am

*~Scarletmoon~* เขียน:จริงๆแอบเชียร์นะว่า ถ้าEllieคู่กับRiou ก็ขอRinaให้Jowyได้มั้ย ดีกว่ายัยJiliaตั้งเยอะ

แล้วนานามิจะไปคู่กับใครอะครับ ไม่สงสารซือเจ๊กันบ้างเลยเหรอ :cry:

เธอคนนั้นของผมน่ะเหรอ ??
รูปภาพ

แต่แอบเชียร์ให้คู่กับลาสโลมากกว่าเอ็ดการ์นะครับ
...........เชียร์ให้ป้าแกกินเด็กนี่หว่า !!!!
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย biggreat2000 » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 11:14 am

เขาคนนั้น

มีเพียงคนเดียวแหละคือ Tir

และเธอว์คนนั้น

ก็มีเพียงคนเดียวคือ Wakaba ==b
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย Shiryu » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 8:50 pm

ชายลุค หญิงคิกะครับ

FLOW เขียน:เอาเป็นลุคกับซาร่าละกัน เป็นตัวละครที่พบกันมาตั้งกะภาคแรก ภาคสองก็ใช้ประจำ ภาคสามเป็นตัวละครสำคัญ จบชีวิตเศร้ามากทั้งคู่ ขนาดซุยไม่มีงบทำซีจีมีแต่ text ล้วนๆอ่านแล้วยังซาบซึ้งได้

ตอนโหวตตัวละครไม่เห็นมันโหวตลุคเลยเธอว์ รูปภาพ

แต่แอบเชียร์ให้คู่กับลาสโลมากกว่าเอ็ดการ์นะครับ
...........เชียร์ให้ป้าแกกินเด็กนี่หว่า !!!!

ลาซโลหนีไม่พ้นมิลเลย์จ้า ป้าจงเอากระดูกเอ็ดการ์แขวนคอต่อไป
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Baran » อังคาร ม.ค. 19, 2010 11:31 am

ของผมไม่มีครับ (แล้วมาตอบทำไม?)

ผมมอบความรักให้ตัวละครหญิงทุกตัวครับ เบียคุเร็นก็ไม่เว้น

ส่วนตัวละครชายไม่สนใจ...
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย buffo » อังคาร ม.ค. 19, 2010 2:27 pm

ผมรู้สึกประทับใจจุดยืนของบารันจนหลั่งน้ำตาเลยล่ะ รูปภาพ
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย Hikakichi » อังคาร ม.ค. 19, 2010 4:47 pm

เธอคนนั้นของผมรึ ตอนนี้คงเป็นลูเซริน่า

ส่วนฝ่ายชายนี้ชอบหลายตัว แต่อันดับหนึ่งคงเป็นลูก้า
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย Luca » ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 12:53 pm

Hikakichi เขียน:ส่วนฝ่ายชายนี้ชอบหลายตัว แต่อันดับหนึ่งคงเป็นลูก้า

:onion024 :onion024 :onion024

ผมยกให้เซซิลครับ ที่ 1 เลย :onion008
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย SuikoAsLife » ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 1:31 pm

ของผมจริงๆมีหลายคนนะครับ ถ้าให้นึกว่าใครเป็นอันอับแรกก็คงนึกไม่ออก

แต่ที่ประทับใจในคาแรคเตอร์เป็นอันดับต้นๆเลย ก็ประมาน ........ (ขอนึกก่อนนะ ลืม)

ฝ่ายหญิง
ลิลลี่ เพนดราก้อน
เอลซ่า ไครฟ์
ซากิริ แอสไลฟ์
นีน่า

ฝ่ายชาย
เท็ด
ฟลิ๊ก บลูไลติ้ง
ยูเบอร์ แบล็ค
ริโอว
ฟรานซ์

/me โดนต๊ะเตะ ข้อหาเยอะไป :lol:
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Hikakichi » ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 8:17 pm

Luca เขียน:
Hikakichi เขียน:ส่วนฝ่ายชายนี้ชอบหลายตัว แต่อันดับหนึ่งคงเป็นลูก้า

:onion024 :onion024 :onion024

เข้าใจผิดแล้วมั้งครับ :onion027

SuikoAsLife เขียน:แต่ที่ประทับใจในคาแรคเตอร์เป็นอันดับต้นๆเลย ก็ประมาน ........ (ขอนึกก่อนนะ ลืม)

ฝ่ายหญิง
ลิลลี่ เพนดราก้อน
เอลซ่า ไครฟ์
ซากิริ แอสไลฟ์
นีน่า

รักน้ำ รักปลา รักซากิริ สินะครับ :onion007
ว่าแต่แอดมินไปเป็นลุงของซากิริตั้งแต่เมื่อไหร่
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย Genii » ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 9:17 pm

ตอบมั่งดีก่า

อันดับหนึ่งก็ต้อง เจ๊บรรณารักษ์แห่งภาค 2 สิ เอมิเลีย สุดยอด

รองลงมาก็ต้อง สุดที่รัก เจ้าหญิงแห่งไฮแลนด์ จิลเลีย :twisted:

ส่วนตัวละครชาย ช่างมันเถอะ พวกนี้มันแค่ตัวประกอบ

อ่อ อาจจะเป็นตาลุคล่ะมั้ง แต่ไม่ชอบโจวี่นะ

(ก่อดราม่ารึเปล่าวะเนี่ยตู)
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย SuikoAsLife » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 2:15 pm

Genii เขียน:ตอบมั่งดีก่า

อันดับหนึ่งก็ต้อง เจ๊บรรณารักษ์แห่งภาค 2 สิ เอมิเลีย สุดยอด

รองลงมาก็ต้อง สุดที่รัก เจ้าหญิงแห่งไฮแลนด์ จิลเลีย :twisted:

ส่วนตัวละครชาย ช่างมันเถอะ พวกนี้มันแค่ตัวประกอบ

อ่อ อาจจะเป็นตาลุคล่ะมั้ง แต่ไม่ชอบโจวี่นะ

(ก่อดราม่ารึเปล่าวะเนี่ยตู)

ก็จีนีส์เป็นแนวร่วมกลุ่มเพื่อนลิง นี่นา .... :lol:
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Genii » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 3:21 pm

ผมไม่ได้เป็ยพวกเพื่อนลิงนะครับ ที่เชียร์ลิงเพราะไม่ชอบลิงน้อยกว่าโจวี่แค่นั้นเอง ความหมั่นไส้น้อยกว่าเลยกลายเป็นเชียร์ลิงแทน
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=