โหวต : ใครหล่อ/สวย ที่สุดในซุยโคเด็นครับ?

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

โหวต : ใครหล่อ/สวย ที่สุดในซุยโคเด็นครับ?

โพสต์โดย Death the Kid » พุธ ต.ค. 28, 2009 9:32 pm

เนื่องจากซุยโคเด็นเป็นเกมที่มีตัวละครมากมาย แต่ละภาคนั้นทั้งเพื่อนที่มาสามารถนำเข้าทีมได้ เพื่อนที่นำเข้าทีมไม่ได้ เพื่อนที่นอนเกะกะฐานทัพเล่นๆ ศัตรู ตัวประกอบยืนขวางทางให้ริโอวเอามือเข็น และอื่นๆอีกมากมายรวมแล้วร้อยกว่าชีวิต.......

ถ้าพร่ำนานไปสงสัยคนตอบจะหลับหมด ขอเข้าเรื่องมันดื้อๆครับ คิดว่าตัวละครซุยโคเด็นทั้งหมด ใครหล่อที่สุดครับ? :monkey011

ไหนๆก็ไหนๆแถมอีกคำถาม และคิดว่าในฝั่งตัวละครหญิงทั้งหมด ใครสวยที่สุดครับ? :monkey005

ส่วนตัวแล้วฝั่งชาย ขอโหวตให้.... แต๊นนนน ผมเอง :monkey020
/me โดนสับทิ้งโยนให้แร้งกิน

ขอโหวต ยูเบอร์ครับ สองภาคแรกหันหลังให้ก็เท่ลึกลับแล้ว
พอเห็นภาพตัวละครภาคสามได้ดูหน้าชัดๆแล้วโห หล่อจัด

รูปภาพ

ฝ่ายหญิงจริงๆท่านซอนย่าน่าจะงดงามแท้ๆ แต่อิลลัสภาคหนึ่งเห็นแล้วไมเกรนขึ้นครับ
ขอโหวตให้นางสาวจิลเลียคานทองแท้

รูปภาพ

แต่ภาพการ์ดไม่สวยเอาซะเลย

ตัวละครบางตัวเห็นแล้วชวนให้อยากเล่นภาคนั้นจริงๆ แล้วตัวละครหล่อ/สวยของคนอื่นมีใครกันบ้างครับ :P
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Death the Kid
Early Star

LV. 4   EXP 380
Traveller
Infinity

Re: โหวต : ใครหล่อ/สวย ที่สุดในซุยโคเด็นครับ?

โพสต์โดย Baran » พุธ ต.ค. 28, 2009 9:41 pm

Oulan หล่อสุดครับ

ส่วนสวยสุดนี่องค์ชายภาค 5

เผ่นล่ะตู...
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

Re: โหวต : ใครหล่อ/สวย ที่สุดในซุยโคเด็นครับ?

โพสต์โดย biggreat2000 » พุธ ต.ค. 28, 2009 9:53 pm

กระทู้นี้ มีแวว ดราม่า เหมือนตอนประกวด ตัวละครชาย หญิงลอยมาเชียว =='

หล่อสุด มันก็ต้อง Tir สิครับ ==b

สวยสุด ให้ ซอนญ่า

แต่ถ้าน่ารักที่สุดต้อง วาคาบะครับ ==b สุดยอดแห่งความน่ารัก
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย Shiryu » พุธ ต.ค. 28, 2009 10:44 pm

เทนกาอาร์ครับ

รูปภาพ

รองมาก็มิซุกิ

รูปภาพ

แล้วก็ยูระ

รูปภาพ

แล้วก็... (แกจะโพสต์อีกนานมั้ย?)

ส่วนใครหล่อสุดช่างมันเหอะ ตอบไปเดี๋ยวก็รู้หมดว่าเราชอบโชตะ อ๊าง~ :oops:
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Mysh » พุธ ต.ค. 28, 2009 11:38 pm

สวยสุด ส่วนตัวผมยกให้คาสุมิ กับ มิอาคิส

แต่ถ้าเรื่องน่ารักละก็

บร๊ะแม่แห่งความโลลิ พิลิก้า ไปเลยจ้าาา

รูปภาพ

ส่วนตัวละครชาย ช่างหัวมัน 55555
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2009 4:22 am

Jowy Atreides/Blight ค่ะ !!!!! คนเดียวในโลกกกก อิอิ

ทั้งหล่อทั้งสวย เหมาสองตำแหน่งเลยได้มั้ย เมะก็ได้ เคะก็ดี<<เฮ้ย??

/me กระเด็น~~~

ฝ่ายหญิงขอตอบว่า... Rina ภาค2 ละกันค่ะ
(จริงๆแอบลังเลระหว่าง Chris กับ Sarah ภาค3 ด้วย แต่ก็เลือกรีน่าละกัน)
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย [Y]uber » พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2009 8:06 pm

หล่อสุด มันต้อง Yuberสิ สุดยอดแห่งตัวละครแล้ว :onion024

สวยสุด ขอเป็น Sarah และกัน :onion023

Destroyer จงเจริญ :onion020
รูปภาพ
[Y]uber
Early Star

LV. 5   EXP 612
2nd Class Citizen
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Hikakichi » เสาร์ ต.ค. 31, 2009 4:27 pm

สวยสุด : ซอนย่า (จริงๆชอบอีกหลายคน แต่ส่วนใหญ่ออกแนวน่ารักมากกว่า)

หล่อสุด : เพิซเมก้า /me โดนถีบปลิว
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย Death the Kid » เสาร์ ต.ค. 31, 2009 7:48 pm

เพสเมอร์ก้าผมว่าต้องหน้าตาเหมือนยูเบอร์แน่เลย แต่สีผมดำ
แต่ในเกมภาพมันไม่หล่อยังไงไม่รู้ หันหน้าตรงออกมาดูมันอ๊วนอ้วน

อยากเห็นภาพท่านซอนย่าแบบเอามาวาดใหม่จัง อย่างดีสุดก็มีแค่ภาพการ์ดเอง
รูปภาพ
Death the Kid
Early Star

LV. 4   EXP 380
Traveller
Infinity

โพสต์โดย Reingale » อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 1:32 am

หล่อสุด ผมว่า แนช

สวยสุด ผมว่า วาเลเรีย
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย Lord Riou » อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:59 pm

หล่อสุดไม่แน่ใจครับ แต่สวยสุดต้อง...

ผมเล่นซุยสองจนทะลุปรุโปร่ง เขียนบรรยายตัวละครได้ 2-3 หน้า แต่งฟิคได้ตอนละสามพันคำ เคลียร์ทุกเหตุการณ์ ลองทุกเทคนิค ...ตัวละครหญิงที่ชอบที่สุดคือมากิครับ

ว่าไปตามนั้นครับ 8-)
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

โพสต์โดย Shiryu » อังคาร พ.ย. 03, 2009 8:59 am

ต๋าย เจ้ามนุษย์ลำดับความสำคัญปั่นป่วน (แล้วลุงไปยุ่งอะไรกับรสนิยมหลอดเล่า! หลอดมันชอบริโนอาเชียวนะ!)
ตกลงที่แกชอบมากินี่ไม่ได้มาป่วน character contest เล่นๆใช่มั้ย ใช่มั้ย :x
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » อังคาร พ.ย. 03, 2009 9:07 pm

หล่อนี่ผมว่าแนชครับ เสปคแบบนี้สาวเล็กสาวใหญ่เห็นแล้วใจละลาย ส่วนสวยสุดนี่หลายคนแฮะแต่ผมว่าแอริธสวยสุด...อ้าวผิดเรื่องเหรอครับ งั้นเอาเป็นเฟรเดกุนด์ละกัน :oops:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย ~DeCaLoK~ » ศุกร์ พ.ย. 06, 2009 5:18 pm

FLOW เขียน:หล่อนี่ผมว่าแนชครับ เสปคแบบนี้สาวเล็กสาวใหญ่เห็นแล้วใจละลาย ส่วนสวยสุดนี่หลายคนแฮะแต่ผมว่าแอริธสวยสุด...อ้าวผิดเรื่องเหรอครับ งั้นเอาเป็นเฟรเดกุนด์ละกัน :oops:

แนช +1 ครับ หล่อเเล้วยังดวงดีเรื่องสาวๆด้วย

สวยที่สุดนี่ผมให้ viki ครับ ชอบสวยเอ๋อ :D
~DeCaLoK~
Early Star

LV. 2   EXP 737
Traveller

โพสต์โดย Sigurd » อาทิตย์ พ.ย. 08, 2009 2:25 am

ลุคกับซาร่าห์ครับ โดยเฉพาะในมังกะภาคสามตอนสุดท้าย
รูปภาพ
คุณแม่ยอดเยี่ยมแห่งปี
Sigurd
Early Star

LV. 4   EXP 181
Duck
Duck Village

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=