ห้องลับใน suikoden 2 มีอะไรบ้างหรอครับ...?

-ห้องกลยุทธ์- สอบถามและรวบรวมวิธีการเล่น ทางผ่าน เทคนิคต่างๆของเกม Suikoden ไว้ที่นี่ครับ

ห้องลับใน suikoden 2 มีอะไรบ้างหรอครับ...?

โพสต์โดย hunterkiller » อังคาร ม.ค. 19, 2010 8:21 pm

ที่ viki จะ warp เราแบบสุ่มไปห้องนั้นได้หนะครับ ข้างในห้องนั้นมีของอะไรหรอครับ แล้วทำยังไงให้มีโอกาสที่ viki จะ warp สุ่มแบบนี้ได้ครับ ขอบคุณมากครับที่ตอบ
hunterkiller
New Star

LV. 1   EXP 812
Traveller

Re: ห้องลับใน suikoden 2 มีอะไรบ้างหรอครับ...?

โพสต์โดย Mysh » อังคาร ม.ค. 19, 2010 9:00 pm

เท่าที่จำได้คือโอกาสมีน้อยมากๆ ครับ ต้องสุ่มโชคดีจริงๆ ซึ่งผมเองก็ไม่เคยเจอ

เทาที่เคยมีข้อมูลอยู่ในบทสรุปที่ลุงๆ แถวนี้ทำกันไว้ น่าจะวาปไปแล้วมีรูนอยู่มั้งครับ

ลองค้นๆ ดูข้อมูลจากในบทสรุปซับนรกดูครับ กระทู้อยู่ในหมวดนี้นี่แหละ

เดี๋ยวลุงๆ น่าจะออกมาช่วยบอกข้อมูลเพิ่มเติมครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mysh
Premier Star

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

Re: ห้องลับใน suikoden 2 มีอะไรบ้างหรอครับ...?

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อังคาร ม.ค. 19, 2010 10:00 pm

ตั้งแต่เล่นซุย2มา เคยเจอแค่2ครั้งเท่านั้นแหละค่ะ

รู้สึกจะเป็นชั้นบนของหมู่บ้านใกล้ๆฐานเรา ถ้าจำไม่ผิดนะ??

ส่วนเปิดหีบได้อะไรนี่จำไม่ได้แล้วอ่า รอผู้รู้มาตอบดีกว่า

แค่จะบอกว่า โอกาสที่เจ๊แกวาปผิดมันยากจังอ่า :onion011

ลองนับชั่วโมงเล่นๆนะ ทั้งชีวิตเล่นจบ4รอบ รอบละประมาณ100ชม.กว่าๆ รวมทั้งหมด 400ชม. แต่เจอแค่2ครั้ง :onion027

แอบอยากรู้เหมือนกันว่าจริงๆแล้วโอกาสสุ่มเจอมันเท่าไหร่

ปล. ภาค5ก็มีวาปผิดใช่มั้ย เข้าป่า จำได้ลางๆ :onion015
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Baran » อังคาร ม.ค. 19, 2010 10:40 pm

มี Mole Helm , Blue Gate Rune , เงินกี่ potch ก็ไม่รู้จำไม่ได้ , มีสามหรือสี่กล่องนี่ล่ะ ผมเองก็จำไม่ค่อยได้ นานมากแล้วแถมเคยวาปไปลงแค่ 3 หนเองมั้ง(จริงๆจำไม่ได้หรอกว่ากี่รอบ แค่อยากบลัฟคนข้างบน :onion044 ) ไม่คอนเฟิร์มนะครับว่าเป็นของที่ว่าชัวร์หรือเปล่า แต่จำได้ว่าเป็นของที่ไม่ได้ดีหรือสำคัญกับเนื้อเรื่องเท่าไหร่ เหมาะกับคนที่อยากเก็บทุกอย่างในเกมมากกว่า

อ้อ สรุปว่าเป็นเกราะตัวตุ่น ไม่ใช่หมวกสินะ? จำผิดจริงๆด้วย
v
v
แก้ไขล่าสุดโดย Baran เมื่อ พุธ ม.ค. 20, 2010 9:58 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย Shiryu » พุธ ม.ค. 20, 2010 8:14 pm

วิกิจะเทเลพอร์ทพลาดพาเราไปหลายที่ หนึ่งในนั้นก็คือห้องชั้นบนของร้านที่ราดาท (ปกติจะมีคนยืนปิดทางไม่ให้ผ่านเพราะซ่อมแซมอยู่)
มีไอเท็ม Dragon Armor, Mole Suit, Mega Medicine (9), Gold Emblem, Blue Gate Crystal
เปิดเว็บตอบจ้ะ จริงๆจำไม่ได้หรอก (อูย... เซียนจริงจริ๊ง~) :onion020

แรนด้อมล้วนๆครับ ไม่เกี่ยวกับค่าโชคหรืออะไร จะเข้าไปได้ก็ต้องใช้บริการเทเลพอร์ท่อยๆ

ผมเคยขึ้นไปแค่สี่ครั้ง (จริงๆไม่ถึงหรอก แค่อยากบลัฟคนข้างบน :onion044 )
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย buffo » ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 12:07 pm

ไม่รู้สิ ไม่เคยเปิดกล่องซักที กะว่าเข้ามาถึง 10 ครั้งก่อนแล้วค่อยเปิด นี่เพิ่งจะแค่ 5 ครั้งเอง

(อยากบลัฟมั่งอ่ะ ใครจะทำไม) (จริง ๆ ยังไม่เคยโผล่ไปซักที เศร้าจัง) :onion003
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย DZ » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 8:23 pm

ไปบ่อยจนนับไม่ถูกง่ะ

คิดว่ามันเป็นบัคของเกมอะครับว่าทำไมมันไปง่ายจัง หุๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 10:28 pm

^
^
เพราะเป็น Viki FC แน่ๆ!!

Vikiขี้โกงนี่นา มีบริการเสริมให้แฟนคลับตัวเองงี้ด้วยอ่ะ บู่ๆ =3=
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 12:31 am

buffo เขียน:ไม่รู้สิ ไม่เคยเปิดกล่องซักที กะว่าเข้ามาถึง 10 ครั้งก่อนแล้วค่อยเปิด นี่เพิ่งจะแค่ 5 ครั้งเอง

(อยากบลัฟมั่งอ่ะ ใครจะทำไม) (จริง ๆ ยังไม่เคยโผล่ไปซักที เศร้าจัง) :onion003

เพราะอย่างนี้ถึงได้ชื่อว่าบลั๊ฟโฟ่สินะครับ

มาเล่นมุขแป๊กยามดึกก่อนนอน
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Lord Riou » เสาร์ ก.พ. 06, 2010 10:28 pm

มาบลัฟกับเค้ามั่ง~~~

ชื่อล็อกอินเราก็บอกอยู่แล้วว่าเชี่ยวชาญซุย2แค่ไหน หุหุหุ :onion007
.
.
.

ไม่เคยไปสักครั้งเลยครับ :D
วิกิเมพเกินไป วาร์ปไม่พลาดเลย :x
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Strategy =o=