Geschutz, Buchse, Minen??

-ห้องกลยุทธ์- สอบถามและรวบรวมวิธีการเล่น ทางผ่าน เทคนิคต่างๆของเกม Suikoden ไว้ที่นี่ครับ

Geschutz, Buchse, Minen??

โพสต์โดย zephyr126 » อังคาร ต.ค. 20, 2009 9:09 pm

ก่อนอื่นก็สวัสดีทุกคนนะครับ ^^

สมัครใหม่มาเเล้ว

กลับมาเล่นซุยต่อหลังจากไม่ว่างเล่นมานาน ปิดเทอมทั้งทีเลยหาอะไรทำ เลยนั่งเล่นภาค tierkreis

แอบเล่นเงียบๆจนมาถึงช่วงหลังพัฒนาฐานรอบแรกปรากฎว่า!!!!!

TT ไม่ได้ทำเควสเยี่ยมชมสภาเวทมนตร์ของจักรวรรดิ ไว้อ่า

มันเลยทำเควสชวนสามคนนี้ไม่ได้ใช่ไหมครับ?? (Geschutz, Buchse, Minen)

คือยังไงก็ไม่ได้เลยรึปล่าว จะได้เริ่มเล่นใหม่ TT แอบเซงไปตามๆกัน

ปล.ว่าจะเล่นไปเจอ chii star ซะหน่อย ไปไม่ถึงเลยอ่ะ T___T ภาคนี้เป็นแมคซิมิเลียนรึป่าวนะ 555

ขอบคุณที่ตอบครับ
zephyr126
New Star

LV. 1   EXP 208
Traveller

Re: Geschutz, Buchse, Minen??

โพสต์โดย SuikoAsLife » อังคาร ต.ค. 20, 2009 9:37 pm

แวะมาทักทายเฉยๆครับ เห็นชิ่อแล้วคุ้นๆเหมือนเคยเจอที่บอร์ดเก่า ^^
สบายดีนะครับๆ

แอบมานอกเรื่องไปละ 55+ ...ส่วนเรื่องเนื้อหากระทู้คงต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบแล้วกันเน๊าะ
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
ภาพประจำตัวสมาชิก
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Medeus » อังคาร ต.ค. 20, 2009 10:00 pm

โอ้วว ยินดีที่ได้พบกับอีกนะครับ ^^ อ้อ มาทักทายตามคนข้างบน...ไม่ใช่แล้ว!!!

อะแฮ่ม ๆ ช่วงหลังพัฒนาฐานรอบแรก นี่ หมายถึง คือ ตอนที่พึ่งพามานาริลหนีออกมาจากเอลคารัมใช่ไหมครับ? ถ้าอย่างนั้น ก็ลองไปเช็ค ที่โมอาน่า ดูก่อนครับว่า ยังมี เควสที่ชื่อ "Arcane Academy Tour) อยู่ไหม? หรือ ทำไปหรือยัง? หากยังไม่ไปทำ ตั้งแต่ก่อนพามานาริลหนีล่ะก็ ก็น่าจะไม่มีโอกาสทำได้อีกแล้วนะ (ผมเองก็ไม่แน่ใจ เพราะ ผมทำเควสนี้ ก่อนจะพามานาริลหนีออกมา)

หลังจาก พา มานาริล หนีออกมาได้ ถ้าทำเควสนี้ไปแล้ว จะมีเควสใหม่ปรากฎขึ้นมา เควสชื่อ "Special Proposal" เมื่อเราทำเควสนี้สำเร็จ ก็จะได้ Geschutz, Buchse, Minen มาครับ

ช่วงเวลาที่สามารถเอาทั้งสามคนนี้ ได้ จะมีถึงแค่ ก่อนที่ เอลคารัม จะพังพินาศไปเท่านั้นนะครับ

ที่จริงแล้ว ก็มีอีกคนที่ต้องระวัง ก็คือ นัมน่า ที่หลาย ๆ คนจะพลาดกัน ลองไปดูวิธีการชวนเพื่อนที่ลงไว้ในบอร์ดได้นะครับ viewtopic.php?f=7&t=16

อ้อ ส่วนเรื่องของ Chii Star เนี่ย อย่าไปหวังเลยครับ ภาคนี้ มันทำหลุดโลกจากซุยไปพอสมควร จากดาวอัศวิน กลายไปเป็นดาว นักระบำพัดซะงั้น...
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย zephyr126 » อังคาร ต.ค. 20, 2009 10:08 pm

หมดหวังอย่างเเรง ฮ่าๆๆๆ กลายเป็นระบำพัดซะงั้น เหอเหอ

เดีี๋๋ยวลองเช็คเควสอีกทีละกันครับ

ถ้าไม่ได้ก็เล่นใหม่ TT
zephyr126
New Star

LV. 1   EXP 208
Traveller

โพสต์โดย Medeus » อังคาร ต.ค. 20, 2009 10:42 pm

โอ้วว มองโลกในแง่ดีเข้าไว้น่อ

ถือซะว่า รู้ตอนนี้ ดีกว่ารู้ตัวเมื่อสาย

ตอนผมเล่นครั้งแรก กว่าผมจะรู้ตัวว่า พลาดสามคนนี้แล้ว ก็เล่นไปตั้งไกลแล้ว จะหวนเริ่มเล่นใหม่ ก็ไม่ไหวแล้ว เลยลองจบแบบ bad end ไปซะ แล้วค่อยมา good end เอารอบสองทีหลังน่อ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย DZ » จันทร์ ต.ค. 26, 2009 11:40 pm

^
Bad end กับ Good end เกมนี้มันตางแต่นิดดดด เดียวเองไม่ใช่เหรอครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Strategy =o=