Wii ตอนนี้มีเกมอะไรสนุกๆแนะนำบ้างครับ?+ ถาม usbloaderGX

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

Wii ตอนนี้มีเกมอะไรสนุกๆแนะนำบ้างครับ?+ ถาม usbloaderGX

โพสต์โดย FLOW » พุธ ก.พ. 24, 2010 9:53 pm

ไม่ได้ตามเกมของเครื่องนี้เลยครับ อยู่ๆก็ได้มาแบบฟลุคๆราคาดีๆ จะได้ไปหาโหลดมาเล่น :roll:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: Wii ตอนนี้มีเกมอะไรสนุกๆแนะนำบ้างครับ ?

โพสต์โดย Poppuri » พุธ ก.พ. 24, 2010 10:32 pm

Fire Emblem
DQ Sword

แล้วก็ที่กำลังมา

DQ10
XenoBlade ภาคต่อของซีรีย์ตระกูลเซโนซาก้า
The Last Story ของค่าย Mistwalker ฝีมือของ Hironobu Sakaguchi ที่ดูยังไงก็ทำมาแข่งกับ FF
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Poppuri
Glow Star

LV. 9   EXP 942
Traveller

Re: Wii ตอนนี้มีเกมอะไรสนุกๆแนะนำบ้างครับ ?

โพสต์โดย elvana » พุธ ก.พ. 24, 2010 10:45 pm

เท่าที่นึกออกนะครับ
Monster Hunter 3
Tales of Graces
Sengoku Musou 3
Super Smash Bros. Brawl
New Super Mario Bros. Wii

แต่จริงๆผมไม่เคยเล่นเกมที่กล่าวมาเลยซักเกม 555+
elvana
Glow Star

Fire Rune

LV. 7   EXP 47
Apprentice Class Gunner
Howling Voice Guild

โพสต์โดย Shiryu » พุธ ก.พ. 24, 2010 11:11 pm

ร้อคแมน 9-10 ไหมครับ :lol:
Wii เล่นหลายๆคนสนุกนะ ตอนไปนั่งเล่นบ้านซาซ่าก็ชอบพวกมาริโอ้ปาร์ตี้, มาริโอ้คาร์ท, มวยปล้ำ, ฯลฯ
ตอนนี้อยากเล่น Tales of Graces เพราะปาสคาลน่ารัก :onion023

....แต่ตูไม่มี wii :onion003
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » พุธ ก.พ. 24, 2010 11:32 pm

พวกเกมเก่าๆเซลด้า ไฟเอมเบลม เทลส์ซิมโฟเนีย มาริโอ้กาแลคซี่นี่เล่นไปหมดแล้วอ่าครับ ที่ยังไม่ได้เล่นเลยก็เกมปีที่แล้ว มอนฮันกะเทลนี่ไม่พลาดอยู่แล้วครับ โหลดรอแล้วเนี่ย :P

ร้อคแมน 9-10 ไหมครับ :lol:

รอคแมนเล่นบนเอกซ์บอกซ์แล้วคราบลุง มาดวลไทม์แอทแทคกันไม๊เอ่ย :lol:

XenoBlade ภาคต่อของซีรีย์ตระกูลเซโนซาก้า
The Last Story ของค่าย Mistwalker ฝีมือของ Hironobu Sakaguchi ที่ดูยังไงก็ทำมาแข่งกับ FF

ที่ตัดสินใจซื้อก็เพราะเซโนเป็นเหตุผลหลักเลยล่ะครับ เซโนไปลงเครื่องไหนก็จะตามไปเล่นเครื่องนั้น
ส่วน last story นี่หวังว่าคงไม่แป้กเหมือนลอสกะบลูดราก้อนนะ
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 8:56 pm

โอโบโระมุรามาสะ กับฟาทัลเฟรม 4 นี่ลุงโฟลวได้ลองหรือยังฮับ ??
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย redmagicians » พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 10:50 pm

wii ผมว่าสนุกที่พวกเกม party มากกว่ามั้ง เกมคนเดียวที่ไม่ควรพลาด ส่วนใหญ่แนะนำไปแล้วมั้ง ซ้ำอีกทีล่ะกัน
Tales of Graces
Oboro Muramasa
Zelda Twilight
Fire Emblem
Zero (Fatal Frame 4)
SD Gundam G Generation Wars (ถ้ายังไม่ได้เล่นของ ps2 นะ)

เกมที่พอโอเคหน่อย
Fragile
Onepiece
Arcrise Fantasia (ระบบคล้ายเทลส์ แต่เป็นใส่ command+เซ็ทบ็อท) แต่ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่
Super Robot Neo (กราฟฟิคกาก แต่ระบบก็พอโอเค แต่ผมยังไม่ได้เล่นน่ะนะ)
Full Metal Alchemist

เกมดาวน์โหลด
Gyakuten Saiban 1-3
Final Fantasy 4 The After

เกมที่ผมอยากเล่นจริงๆมันต้องอนาคตทั้งนั้นเลยแฮะ พวก DQ10 + Xeno Blade + Last Story
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 11:32 pm

มาเพิ่ม Happy Dance Collection ทำเป็นเล่นไปคลายเครียดดีนักแล
แล้วก็แบบแนวๆ แอบฮาหน่อยก็ No More Heroes
ไฟท์ติ้งก็ Tatsunoko VS Capcom
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 2:15 pm

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ

ตอนนี้กำลังเมามันส์กับ ToG เลย ยิ่งคิดก็ยิ่งเสียดายถ้าไม่ทำHDก็น่าจะไปลง psp ....จอยปุ่มกด wii นี่มันไม่ใช่เพื่อ rpg เลยอ่ะจอร์จ :|

-------------

มีำคำถามเพิ่มนิดนึงครับมีใครใช้ Homebrew usbloaderGX เล่นเกมผ่าน HDD บ้างไหมครับ? เวลาใช้ครั้งแรกมันให้ฟอแมท HDD นี่ข้อมูลอย่างอื่นที่ไม่ใช่เกมจะหายไปด้วยไหมครับ? เสียวจังเอาHDDลูกที่มีคลังการ์ตูนมาใช้ ถ้าหายไปนี่เศร้าเลย
FLOW

Stormfist

Re: Wii ตอนนี้มีเกมอะไรสนุกๆแนะนำบ้างครับ?+ ถาม usbloaderGX

โพสต์โดย redmagicians » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 2:26 pm

เห็นพอดีแฮะ
หายครับ เพราะมันจะเป็น format เฉพาะที่ใช้กับ wii ซึ่งบน windows จะมองไดร์ฟนั้นไม่เห็น แนะนำว่าแบ่งไดร์ฟใหม่ไดร์ฟนึงเลยดีกว่านะ

TOG โดยภาพรวมผมว่าเป็นเทลส์ที่ดีที่สุดเลยนะ เสียตรงกราฟฟิค แต่เพราะข้อจำกัดของเครื่องนี่นะ และปกติไม่คิดมากจุดนี้ (กราฟฟิค) อยู่แล้วเลยไม่มีปัญหา
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

Re: Wii ตอนนี้มีเกมอะไรสนุกๆแนะนำบ้างครับ?+ ถาม usbloaderGX

โพสต์โดย Luca » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 3:28 pm

Oboro Muramasa มีคนคอมเม้นมาด้วยว่าสนุกมากๆ แถมยังสนับสนุนให้ผมเล่นให้ได้ ไม่งั้นอาจต้องเสียใจไปตลอดชีวิต (จริงเรอะ!)
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 3:53 pm

oboro ดันกันเหลือเกิน แบบนี้สงสัยหลังจบToGต้องลองเสียแล้ว :P

เห็นพอดีแฮะ
หายครับ เพราะมันจะเป็น format เฉพาะที่ใช้กับ wii ซึ่งบน windows จะมองไดร์ฟนั้นไม่เห็น แนะนำว่าแบ่งไดร์ฟใหม่ไดร์ฟนึงเลยดีกว่านะ

TOG โดยภาพรวมผมว่าเป็นเทลส์ที่ดีที่สุดเลยนะ เสียตรงกราฟฟิค แต่เพราะข้อจำกัดของเครื่องนี่นะ และปกติไม่คิดมากจุดนี้ (กราฟฟิค) อยู่แล้วเลยไม่มีปัญหา

ขอบคุณมากครับ มดแดงตอบไวสามเท่าจริง :P อย่างนี้ไปซื้อ HDD เพิ่มอีกลูกดีกว่า

ToG ถ้าได้ดีไซน์ของโคสุเกะนี่จะปลื้มสุดๆเลยครับ ไม่ค่อยชอบดีไซน์ของทีมนี้เท่าไหร่ ลายเส้นสายผู้หญิงไปนิดตัวละครเหมือนพวกการ์ตูนตาหวานไปหน่อย
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย sasarai de ViVa » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 6:37 pm

Luca เขียน:Oboro Muramasa มีคนคอมเม้นมาด้วยว่าสนุกมากๆ แถมยังสนับสนุนให้ผมเล่นให้ได้ ไม่งั้นอาจต้องเสียใจไปตลอดชีวิต (จริงเรอะ!)

ถ้ามีเครื่องก็น่าไปหามาเล่นดู ชอบไม่ชอบว่ากันอีกเรื่อง

เจ้าของเดียวกันกับ Odin Sphere แต่ถูกปรับระบบให้ดีขึ้นและมีความคล่องแคล่วขึ้นมาก (โอดินสเฟียร์ช่วงแอคชั่นค่อนข้างหนืดบางท่าของบางตัวก็บังคับไม่ได้ดังใจ)

ไม่ได้ตั้งใจมาดันเกมนี้ครับ แต่ผมชอบงานของวานิลลาแวร์มาตั้งแต่โอดินสเฟียร์แล้ว งานนั้นผูกเรื่องได้น่าสนใจมีอะไรให้น่าค้นหา แถมเล่นเรื่องไทม์ไลน์ได้ดีจนน่าถีบ ในแง่ของบท มุรามาสะยังเป็นรอง แต่โดยภาพรวมมุรามาสะแจ่มมากมาย

โดยส่วนตัวให้เป็นเกม 2D ที่มาตรฐานสูงในหลายๆ เรื่องครับ

ชอบไม่ชอบก็ขนาดที่ผมเป็นคนไม่เล่นเกมซ้ำเพื่อมาปลดล็อกหรือเก็บโน่นนี่ ไอ้ 2 เกมนี้ยังโดนผมเล่นจนปรุอะ (อันนี้มาตรฐานส่วนตัว โปรดใช้จักรยานในการอ่าน)
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Luca » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 10:22 pm

ภาพสวยจริงอยู่นะเกมนี้ แต่พอดีไม่ถูกโรคกับ action 2d อย่างแรง เล่นเป็นแต่ร็อคแมน

น่าจะเล่นด้วย emu pc ได้ด้วยมั้ง เพราะคนที่แนะนำเค้าก็ไม่มี wii
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย FLOW » พุธ มี.ค. 17, 2010 10:51 pm

มีคำถามเพิ่มครับ ถ้าจะเล่น gc นี่ใช้จอย classic pro เล่นได้หรือเปล่า? หรือว่าต้องใช้แต่จอย gc เท่านั้น อุตส่าห์ไปเดินหาถึงแหล่ง ดันไม่มี มาไทยก็โดนฟันหัวแบะ จอยอะไรราคาเท่าเครื่องเลยแพงบัดซบ :drama02
FLOW

Stormfist

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=