ของกินที่เกาหลีครับ

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

ของกินที่เกาหลีครับ

โพสต์โดย FLOW » อังคาร พ.ย. 03, 2009 9:01 pm

อร่อยเกือบทุกมื้อ ดูภาพแล้วอยากกลับไปกินอีกจังเรย :roll:

กิมจิเกาหลี อร่อยคนละเรื่องกะบ้านเราเลย
รูปภาพ

ข้าวเกาหลี...ยังกะกินในบาตรพระ
รูปภาพ

ไก่ย่างเกาหลี อร่อยมาาาาก
รูปภาพ

ซุปเกาหลี
รูปภาพ

หม้อไฟเกาหลี
รูปภาพ

สุกี้เกาหลี
รูปภาพ

หมูเกาหลี ชิ้นใหญ่ๆอร่อยขิงๆ
รูปภาพ
รูปภาพ

อาหารฮ่องเต้เกาหลี
รูปภาพ

อาหารพื้นบ้านเกาหลี
รูปภาพ

น้ำแร่เกาหลี
รูปภาพ

โออิชิเกาหลี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โดนัทเกาหลี
รูปภาพ
รูปภาพ

เค้กเกาหลี อร่อยไม่แพ้เค้กญี่ปุ่น
รูปภาพ

ยังเหลือขนมเกาหลีที่ซื้อมาอีก ไว้กินหมดแล้วเดี๋ยวจะเอามาให้ดูครับ :P

^
^
แกไม่คิดจะแบ่งใครเลยเรอะ!
ภาพประจำตัวสมาชิก
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: ของกินที่เกาหลีครับ

โพสต์โดย botbot » อังคาร พ.ย. 03, 2009 10:27 pm

กลับมาแล้วรึ ดูๆสรุปว่าอาหารเกาหลีถูกปากใช่มะ
botbot
Glow Star

LV. 9   EXP 383
Traveller
Dunan Republic

โพสต์โดย Shiryu » พุธ พ.ย. 04, 2009 8:15 am

ไปเกาหลีแต่กินซูชิกะโดนัท :x

กิมจิน่ากินแค่ไหนก็ขอบายอ่ะครับ เกลียดผักด๊อง
หมูเกาหลีอร่อยเท่าหมูกระทะบ้านเราป่าว
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » พุธ พ.ย. 04, 2009 9:30 am

botbot เขียน:กลับมาแล้วรึ ดูๆสรุปว่าอาหารเกาหลีถูกปากใช่มะ

อร่อยดีครับ มีไม่อร่อยแค่ไม่สองอย่าง (อยู่ในรูปนั่นแหละให้ทาย) :P

Shiryu เขียน:ไปเกาหลีแต่กินซูชิกะโดนัท :x

กิมจิน่ากินแค่ไหนก็ขอบายอ่ะครับ เกลียดผักด๊อง
หมูเกาหลีอร่อยเท่าหมูกระทะบ้านเราป่าว

= =''a แต่มันอร่อยมากนาครับ ถึงจะซูชิกะโดนัทแต่ชื้อชั้นสองร้านนี้ก็ระดับโลกเลยนา หากินที่เมืองไทยไม่ได้อ่ะมันไม่ยอมมาเปิด :|
หมูเค้าอร่อยโคตรครับ นุ่มเหนียวเคี้ยวอร่อยมาก ชิ้นนึงหนาหลายเซ็นกัดหงับๆขาดสบายๆ ไขมันชุ่มๆน้ำซอสข้างในหมูชิ้นใหญ่ๆไหลออกมาอูววว์ อย่าเอามาเทียบกะบ้านเราเลย แล่ออกมาบางยังกะจะเอาไปทำหมูแผ่นอ่ะ :roll:
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย biggreat2000 » พุธ พ.ย. 04, 2009 10:45 am

น่ากินดีครับ

โฟลว กลับมาคงนน.ขึ้นเยอะเลยสิเนี่ย

ปล. ถ้าอยากหากินแบบนี้ในเมืองไทย แนะนำไปที่ สุขุมวิท 12 ตรง korea town มีทุกอันเลย รสชาติไม่แพ้กับที่เกาหลี เพราะคนเกาหลีมาเป็นเชฟเอง ==b
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย [Y]uber » พุธ พ.ย. 04, 2009 12:25 pm

ง่า น่ากินๆทั้งนั้นเลยอ่ะ :oops:

เคยกินแต่ที่ไทยเนี้ยแหละ ก็อร่อยดีนะ แต่กินที่ประเทศเค้าเลยน่าจะอร่อยกว่า(ใช่ม่ะ- -)
รูปภาพ
[Y]uber
Early Star

LV. 5   EXP 612
2nd Class Citizen
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย buffo » พุธ พ.ย. 04, 2009 2:18 pm

ม..หมูเกาหลี!!!! อยากกินอ่ะ :onion011
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย elvana » พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2009 9:55 pm

แล้วผู้หญิงเกาหลีน่ากินป่าวครับ :mrgreen:
elvana
Glow Star

Fire Rune

LV. 7   EXP 47
Apprentice Class Gunner
Howling Voice Guild

โพสต์โดย Genii » พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2009 11:30 pm

จากผู้มีประสบการณ์ตรง ผู้หญิงเกาหลีน่ากินครับ จริงๆนะ

แต่อย่ากินบ่อย หรือกินเป็นอาหารประจำ อาหารประจำ กินข้าวไทยน่ะ เหมาะสำหรับคนไทยที่สุดแล้ว ยืนยันได้

ผู้หญิงเกาหลี อร่อยก็จริง แต่กินบ่อยๆหรือนานๆเข้า มันจะเป็นมะเร็ง(ในอารมณ์)ได้นะครับ

แต่อร่อยจริงๆนะ รสชาติแซบหลาย จัดจ้าน :twisted: :twisted: :twisted:
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย SuikoAsLife » พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2009 11:51 pm

อาหารที่โพสมานี่คือน่ากินแล้ว ...... ใช่ไหม .... อร่อยใช่ไหม ....... (....)

สงสัยผมคงไม่คุ้นเคยกับหน้าตาอาหารเกาหลี

กล้ามปูน่ากัวมั่กๆเรย
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย DZ » ศุกร์ พ.ย. 06, 2009 12:21 am

ไก่ย่างกับอาหารพื้นบ้าน่ากินมากกกก แต่หม้อไฟนี่หน้าตาอย่างที่เดาๆไว้เลยหลอนได้ใจ555

ว่าแต่มีของฝากให้คนในบอร์ดม้ยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ พ.ย. 06, 2009 12:17 pm

^
^
^
จะเอาไปฝากตอนไหนดีล่ะครับ :lol:

to biggreat
เพิ่มแค่สองโลเองครับ เดี๋ยวเอาครีมละลายไขมันหน้าท้องที่ซื้อมาป้ายๆเข้าไปเดี๋ยวก็ละลายหมดแระ :lol:

to Yuber
ที่โน่นวัตถุดิบดีกว่าครับ แถมกินของร้อนๆตอนอากาศหนาวๆ ทำให้อร่อยขึ้นอีกเพียบเลยครับ :P

to buffo
ถ้าอยากกินไปมีตร้านหมูย่างเกาหลีกันเลยไม๊คราบ ผมยังอยากกินอยู่เลยอ่ะ

to elvana
ไม่ค่อยน่ากินเท่าไหร่คับ กัดไปแล้วระวังเจอแต่พลาสติคกะซิลิโคนน่อ :mrgreen:

to genii
ข่าวลือที่ว่าหายหน้าหายตาไปเนี่ย โดนจับเข้าห้องกรงเพราะกินผู้หญิงเกาหลีจริงๆสินะๆๆๆ.....

to SuikoAsLife
มีไม่อร่อยแอบแฝงมาอยู่สองอย่างให้ทายเอาครับ อิอิ
ก้ามปูนั่นก็ก้ามปูอลาสก้าธรรมด๊าทำมะดานะครับ โออิชิแกรนด์ก็มี ลองพาคนในบอร์ดไปเลี้ยงซีครับ เดี๋ยวก็เจอ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย botbot » ศุกร์ พ.ย. 06, 2009 3:16 pm

คิดว่าน่าจะอาหารฮ่องเต้มั้ง หน้าตาเละๆชืดๆ

ปล.ก้ามปูนะครับ ไม่ใช่กล้าม แอดมินควรเป็นตัวอย่างที่ดีเรื่องภาษาไทยซักเรื่องก็ดี เพราะไม่สามารถเป็นตัวอย่างที่ดีของนักปั๊มกระทู้ไปแล้ว :roll:
botbot
Glow Star

LV. 9   EXP 383
Traveller

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อาทิตย์ พ.ย. 08, 2009 4:15 pm

หิว!!! น่ากินไปหมดเลยง่า :onion036

เห็นแล้วอยากไปKorean Townชะมัดเลย แงๆๆ :onion038

ว่าแต่ราคาอาหารแพงมั้ยคะเมื่อเทียบกับที่ขายที่เมืองไทยอ่าค่ะ
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ พ.ย. 08, 2009 5:36 pm

botbot เขียน:คิดว่าน่าจะอาหารฮ่องเต้มั้ง หน้าตาเละๆชืดๆ

ปล.ก้ามปูนะครับ ไม่ใช่กล้าม แอดมินควรเป็นตัวอย่างที่ดีเรื่องภาษาไทยซักเรื่องก็ดี เพราะไม่สามารถเป็นตัวอย่างที่ดีของนักปั๊มกระทู้ไปแล้ว :roll:

เก่งจังครับทายถูกซะด้วย :monkey019 ไก่ตุ๋นโสมนี่เป็นอาหารกินเอาสุขภาพครับมันเลยจืดๆ(ไม่)หน่อย

scarletmoon เขียน:หิว!!! น่ากินไปหมดเลยง่า :onion036

เห็นแล้วอยากไปKorean Townชะมัดเลย แงๆๆ :onion038

ว่าแต่ราคาอาหารแพงมั้ยคะเมื่อเทียบกับที่ขายที่เมืองไทยอ่าค่ะ

อาหารรวมอยู่ในค่าทัวร์แล้วเลยไม่รู้ราคาแน่นอนอ่าครับ แต่เท่าที่ดูในใบเมนูผมว่าราคาพอๆกันเลยครับ แต่คุณภาพและปริมาณผมว่าที่โน่นน่าจะเหนือกว่าครับ
ยกเว้นกิมจิเท่านั้น ยังไงที่เกาหลีก็ชนะเลิศจริงๆ เมืองไทยอากาศร้อนหมักยังไงก็ไม่ได้รสชาติแบบบ้านเค้า พูดไปยังอยากกินอยู่เลยรสชาติมันเข้มข้นกรุบกรอบมั่กๆ

จัดมีตโคเรียทาวน์เรยคราบ อยากกินหมูย่างอ่ะ :D
FLOW

Stormfist

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=