ใครเรียนได้เกรดไม่ดีอย่าไปทำแบบนี้นะครับ

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

ใครเรียนได้เกรดไม่ดีอย่าไปทำแบบนี้นะครับ

โพสต์โดย Shiryu » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 1:40 am

เรื่องเกิดในมหาลัยรัฐแห่งหนึ่งของประเทศไทย

เด็กเรียนไม่รู้เรื่อง กลัวว่าถ้าสอบตกอีกจะโดนรีไทร์ยกชั้น
จึงจารกรรมโน้ตบุ๊คไปจากห้องพักอาจารย์เพื่อเป็นตัวประกันแลกเกรด!! :onion014

แล้วแปะประกาศให้เห็นกันทั่วคณะ ดังนี้

รูปภาพ

(ถ้าฉลาดคิดไม่ได้นะมุกเนี้ย)

อาจารย์เห็นแล้วได้ให้สัมภาษณ์ปฏิเสธ ไม่เจรจากับผู้ก่อการร้าย และออกประกาศตามมา

รูปภาพ

เครดิต: ต้นเรื่องอยู่ในพันทิปห้องหว้ากอ แต่เพิ่งจะเห็นตอนตระเวนเว็บดราม่า

แหม เด็กเปรตนี่เรื่องโง่ๆละฉลาดนัก :lol:
หนนี้ไม่ได้ผล ไม่รู้หนหน้าจะตั้งม็อบปิดตึกเรียนประท้วงกันมั้ย
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

Re: ใครเรียนได้เกรดไม่ดีอย่าไปทำแบบนี้นะครับ

โพสต์โดย Lord Riou » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 2:03 am

นักศึกษาชั่วขิงๆ= =
ทำไมอ่านแล้ว นึกถึงกระทู้ปลอมแปลงจดหมายโรงเรียนของใครที่เคยรู้จักคนนึงเลยหว่า?
nbเครื่องนึง (ถ้าไม่มีโปรแกรมหรือไฟล์อะไรให้เสียดาย) กับตัดเกรดมั่วๆให้Aทุกคนนี่ เป็นผม ผมยอมเสียnb เหมือนกันนะ
เดี๋ยวนี้เครื่องละไม่เท่าไหร่ ผมว่าคุ้มออก- -

อ่านแล้วเหมือนเห็นหมาจนตรอกอ่ะ แถมไปๆมาๆ เหมือนมันขอร้องเค้ามากกว่ามาบังคับเค้าอีกนะนั่น
เจอกลอนตอกกลับของอ. มานี่ ถ้ามันไม่สะอึก ก็เกินคนแล้วล่ะ :twisted:
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

Re: ใครเรียนได้เกรดไม่ดีอย่าไปทำแบบนี้นะครับ

โพสต์โดย biggreat2000 » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 10:06 am

=='

ไม่ไหว เลยสมัยนี้ แค่ขโมย NB เองหรอ

มันต้อง เจาะยางรถสิ ==b
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย DZ » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 10:54 am

เคยเห็นในหว้ากอประมาณสัปดาห์ที่แล้วมั้ง

ขโมยมันก็ฉลาดได้อีก 5555
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย buffo » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 3:47 pm

มีคนสันนิษฐานว่าขโมยมันอาจซ้อนแผนนะครับ จริง ๆ ไม่ได้เป็นนักศึกษาหรอก แต่โยนความผิดเบี่ยงเบนไปซะเลย

ถ้าเป็นแบบนี้จริง ก็ถือว่าฉลาดชิบเป๋งเลยล่ะ 55555
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย elvana » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 7:37 pm

จัดรีไทร์ไปโลดเลยครับท่านอาจารย์ แถมดำเนินคดีแบบไม่ให้ได้เกิดไปเลย 5555+
elvana
Glow Star

Fire Rune

LV. 7   EXP 47
Apprentice Class Gunner
Howling Voice Guild

โพสต์โดย Aya » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 7:40 pm

ลุงชีริวจะบอกว่า เคยทำแล้วไม่ได้ผลสินะครับ :onion016
Aya
New Star

LV. 1   EXP 105
Traveller

โพสต์โดย Siegfried » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 9:38 pm

มันโง่นะเนี่ย เล่นประกาศแบบนี้ถ้าอาจารย์เขาให้A เขาก็งานเข้าเหมือนกันน่ะสิครับ=='
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย SuikoAsLife » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 10:36 pm

สงสัยว่าเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งครับเนี่ย 55555

ดูพิกลๆ
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 8:02 pm

ฟายมาก โน๊ตบุ๊ค ศจ.แบบนั้นคงไม่พ้นเบิกงบมหาลัมา ถ้าไม่มี วิทยานิพนธ์ หรือข้อมูลสำคัญมันก็ไร้ค่านั่นแหละ ถ้าเปิดมาไม่เจออะไรแบบนี้แนะนำว่าควรจะต้องยัดเพิ่มเข้าไปต่างหาก คลิปแอบถ่ายๆน่ะยัดเข้าไปเยอะๆ เสร็จแล้วเอาโปรแกรมตั้งรีโมทเอาไว้พอเค้าเอามาเปิดสอนก็ฉายซะ จากนั้นก็แบลคเมล์เมล์อาจาร์ยซะเท่านี้ก็ A ทั้งห้องแล้ว โด่เอ๊ย ทำแบบนี้เค้าไม่สะทกสะท้านหรอก พวกแกลงเรียนใหม่เทอมหน้าเค้าก็ได้ค่าโน๊ตบุ๊คคืนแล้ว ของใหม่อีกต่างหาก :lol:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Death the Kid » เสาร์ ต.ค. 10, 2009 12:50 pm

นอนกับอาจารย์แลกเกรดนั่นว่าทุเรศแล้ว แบบนี้มันฮาจนน่าสมเพชไปเลยมั้งครับเนี่ย :shock:
ถ้าเป็นอาจารย์โหดๆสงสัยได้ไทร์แบบไม่ต้องตรวจข้อสอบ

ตอนผมเรียนม.ปลายมีเด็กก่อหวอดขอให้ตรวจสอบผู้อำนวยการโรงเรียนข้อหารับแป๊ะเจี๊ยะด้วยนะ แต่รวมตัวกันทำอะไรฮาๆแบบนี้ยังไม่มี :lol:
รูปภาพ
Death the Kid
Early Star

LV. 4   EXP 380
Traveller
Infinity

โพสต์โดย Pedeang » เสาร์ ต.ค. 10, 2009 10:44 pm

/\
นอนกับอาจารย์ตรงเกิ๊นเพ่!

ลุงเคยทำเองแน่ๆเลย 555+

ส่วนใหญ่พวกผมก็ไม่มีอะไรมาก ก็จะขูดสีรถ คำว่า ขอเกรด A ทั่วทั้งคัน เป็นวิธีง่ายๆ 55+ เพราะเจอะยางเปลี่ยน4ล้อมันประมาณ 10000กว่าๆ ถ้าเล่นสีรถ ก็ 15000up !!
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ ต.ค. 11, 2009 9:21 pm

แหม่ เด็กไม่ดีเยอะนะครับเนี่ย :x

ตอนผมอยู่มหาลัยมีแต่อ.ตรวจผิดแล้วไปขอคำชี้แจงกัน แก้คะแนนกันระนาว

สงสัยว่าเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งครับเนี่ย 55555

ดูพิกลๆ

ฮาจนน่าสงสัยเหมือนกันครับ
อันนี้กระทู้ต้นเรื่องครับ http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic ... 65197.html
จขกท.เป็นอาจารย์ในม.นั้น ม.รัฐ อยู่แถวๆอุดร มีหอพัก มีเกรด E (ม.อะไรหว่า?)

ฟายมาก โน๊ตบุ๊ค ศจ.แบบนั้นคงไม่พ้นเบิกงบมหาลัมา ถ้าไม่มี วิทยานิพนธ์ หรือข้อมูลสำคัญมันก็ไร้ค่านั่นแหละ ถ้าเปิดมาไม่เจออะไรแบบนี้แนะนำว่าควรจะต้องยัดเพิ่มเข้าไปต่างหาก คลิปแอบถ่ายๆน่ะยัดเข้าไปเยอะๆ เสร็จแล้วเอาโปรแกรมตั้งรีโมทเอาไว้พอเค้าเอามาเปิดสอนก็ฉายซะ จากนั้นก็แบลคเมล์เมล์อาจาร์ยซะเท่านี้ก็ A ทั้งห้องแล้ว โด่เอ๊ย ทำแบบนี้เค้าไม่สะทกสะท้านหรอก พวกแกลงเรียนใหม่เทอมหน้าเค้าก็ได้ค่าโน๊ตบุ๊คคืนแล้ว ของใหม่อีกต่างหาก :lol:

เ็ด็กมันโง่จริงๆครับ ไม่มี password ก็เข้าเครื่องไม่ได้แล้ว :lol: ถ้าฉลาดมันทำแบบนี้ไม่ได้จริงๆนั่นแหละ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=