[แปล] Persona 3 : 05 - S.E.E.S.

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

[แปล] Persona 3 : 05 - S.E.E.S.

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 6:40 pm

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย sasarai de ViVa เมื่อ พุธ ก.ค. 01, 2009 11:04 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: [แปล] Manga Persona 3 : 04 - Trigger of Instinct

โพสต์โดย Mysh » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 9:10 pm

แหม กว่าจะได้ยิง

ออร์เฟอุสเท่มาก แต่ดันใช้ไม้ช๊อตยุงเป็นอาวุธซะนี่

ไอ้ตัวที่มีดลงศพนี่มันร่าง2 หรืออะไรยังไงกันครับพี่เน็ค ภาพมันมองไม่ออกเลยอ่า

ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านอีกแล้วนะคร้าบ
รูปภาพ
Mysh
Premier Star

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

Re: [แปล] Manga Persona 3 : 04 - Trigger of Instinct

โพสต์โดย andria_doria » พุธ ก.ค. 01, 2009 8:26 am

เปิดตัวได้เจ๋งโคตร

ขอบคุณครับ เอามาลงเรื่อยๆนะ T-T

ว่าแต่ใครเป็นคนแปลหรอ ? /me :onion019
รูปภาพ
Genso Suikoden ภาค "หมูถุย"
andria_doria
Elite Star

Wind Rune

LV. 11   EXP 99
Military Strategist Student
Soledt Academy of Military Science

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พุธ ก.ค. 01, 2009 8:55 am

วาจาโดเรียช่างโหดร้ายมากมายครับ พลาดลงมาบ้านผมอีกทีเมื่อไหร่จะเอาไปหมกบ่อน้ำร้อน

Mysh เขียน:แหม กว่าจะได้ยิง

ออร์เฟอุสเท่มาก แต่ดันใช้ไม้ช๊อตยุงเป็นอาวุธซะนี่

ไอ้ตัวที่มีดลงศพนี่มันร่าง2 หรืออะไรยังไงกันครับพี่เน็ค ภาพมันมองไม่ออกเลยอ่า

ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านอีกแล้วนะคร้าบ

ไม้ช็อตยุง - -" เรียกซะเสียเลย แต่เป็นนักดนตรีในเทพนิยายโบราณจะให้ควงกีตาร์ไฟฟ้าแทนพิณยักษ์ก็กระไรอยู่ล่ะนะ (ว่าแต่จริงๆ แล้วเค้าเรียกว่าอะไรผมก็ไม่รู้)

ส่วนคำถามนั่นแอบงงครับ มีดลงศพ--->มีโลงศพ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

อืม...ถ้าให้อธิบายนี่สปอยล์เยอะแน่ๆ แบบนั้นแล้วยังจะสนใจจะรับสปอยล์ซักที่มั้ยครับ ??
ถ้าไม่รับสปอยล์จะเข้าใจว่าเป็นร่าง 2 ไปก่อนก็ไม่เป็นไรครับ (ตอนที่ผมเล่นทีแรกก็เข้าใจแบบนั้นเหมือนกัน)
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Mysh » พุธ ก.ค. 01, 2009 3:57 pm

sasarai de ViVa เขียน:วาจาโดเรียช่างโหดร้ายมากมายครับ พลาดลงมาบ้านผมอีกทีเมื่อไหร่จะเอาไปหมกบ่อน้ำร้อน

Mysh เขียน:แหม กว่าจะได้ยิง

ไม้ช็อตยุง - -" เรียกซะเสียเลย แต่เป็นนักดนตรีในเทพนิยายโบราณจะให้ควงกีตาร์ไฟฟ้าแทนพิณยักษ์ก็กระไรอยู่ล่ะนะ (ว่าแต่จริงๆ แล้วเค้าเรียกว่าอะไรผมก็ไม่รู้)

ส่วนคำถามนั่นแอบงงครับ มีดลงศพ--->มีโลงศพ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

อืม...ถ้าให้อธิบายนี่สปอยล์เยอะแน่ๆ แบบนั้นแล้วยังจะสนใจจะรับสปอยล์ซักที่มั้ยครับ ??
ถ้าไม่รับสปอยล์จะเข้าใจว่าเป็นร่าง 2 ไปก่อนก็ไม่เป็นไรครับ (ตอนที่ผมเล่นทีแรกก็เข้าใจแบบนั้นเหมือนกัน)

คำว่ามีโลงศพ ถูกแล้วครับ ผมพิมพ์พลาด 555

งั้นก็ขอเข้าใจว่าเป็นร่าง2ไปก่อนดีกว่าแฮะ

ว่าแต่ ใครมาตอบผมเหรอครับข้างบนนี้ :?:
รูปภาพ
Mysh

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พุธ ก.ค. 01, 2009 11:03 pm

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
Elite Star

Earth Rune

Re: [แปล] Persona 3 : 05 - S.E.E.S.

โพสต์โดย andria_doria » พฤหัสฯ. ก.ค. 02, 2009 7:59 am

ตอนใหม่มาแล้น >< ขอบคุณครับ

/me หยิบแผ่นSui 5 ออกมาแล้วเอาแผ่น P3 ใส่แทน :twisted:
รูปภาพ
Genso Suikoden ภาค "หมูถุย"
andria_doria
Elite Star

Wind Rune

LV. 11   EXP 99
Military Strategist Student
Soledt Academy of Military Science

Re: [แปล] Persona 3 : 05 - S.E.E.S.

โพสต์โดย Mysh » ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 4:54 pm

น่าสนใจมากว่า แม้ไม่ใช่ผู้ใช้เพอร์โซน่าก็สามารถอยู่ในชั่วโมงซ่อนร้อนได้

แล้วชั่วโมงซ่อนเร้นมีขึ้นเพราะอะไร นี่ก็น่าสนใจอีก .. อยากได้เครื่องมานั่งเล่นP3 P4จังเลย T^T
รูปภาพ
Mysh

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=