รวมพลคนเล่น Super Robot Taisen (SRW)

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

Re: รวมพลคนเล่น Super Robot Taisen (SRW)

โพสต์โดย Medeus » อังคาร พ.ค. 12, 2009 8:59 pm

redmagician เขียน:1. เริ่มเล่น SRW ภาคแรก ภาคไหน ของเครื่องเกมไหนกันเหรอครับ

ผมจำชื่อภาคแน่ชัดไม่ได้ครับ เพราะก็นานแล้ว แต่เป็นของ เครื่อง SFC ที่สามารถเลือกตัวเอกได้ถึง 3 คน (แบ่งเป็นระดับความยาก) ที่คนแรกที่เราสามารถเลือกได้ คือ มาซากิ ที่ขับหุ่น ไซบัสเตอร์ น่ะครับ (เรียกว่า ภาค EX หรือเปล่า?)

redmagician เขียน:2. ชอบเล่น SRW เพราะอะไร

ส่วนใหญ่ ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมแบบซี่รี่ย์อยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น Suikoden, Fire Emblem, Final Fantasy (only RPG) จวนจบ SRW นี่ ผมก็ติดตามเล่นมาตลอด แล้วก็อาจเป็นเพราะ มีหุ่นที่ชอบ ให้เล่นด้วยล่ะครับ

redmagician เขียน:3. หุ่น Super Robot, Real Robot และ Original ที่ชอบที่สุดคือหุ่นตัวไหน

Super Robot - EVA 01 ครับ (นับได้ไหม?) ไม่งั้นก็เอาเป็น Gaiking the great ครับ ตอนเห็นในภาค K แล้ว รู้สึกชอบมากเลย น่าเสียดาย ไปโหลดบิท จะดู anime ดันบิทไม่ขึ้น - -"

Real Robot - God Gundam ครับ หือม์? อะไรนะ เจ้าตัวนี้ บ้าพลังเกินไป เลยไม่สมควรนับเป็น Real งั้นเหรอ? งั้นก็เอาเป็น Strike Freedom ครับ หุ่นโคดพระเอกเลย มีมาให้ภาคไหน ต้องใช้ครับ

Original - ตอนแรก ลังเลระหว่าง ไซบัสเตอร์ กับ ริวโคโอ ตัวแรก ก็เป็นตัว original ตัวแรกที่เล่น ส่วนตัวที่สอง เป็นความชอบ ดีไซน์ส่วนตัว แต่สุดท้าย ถ้าต้องเลือก ผมก็ขอเลือก ริวโคโอ แล้วกันครับ

redmagician เขียน:4. อนิเมแนว SRW ในดวงใจ 5 อันดับแรก คือ เรื่องอะไร

เรียงจาก 5 ถึง 1 นะ

อันดับที่ 5 ผมยกให้เรื่องที่ปลุกพลังเหล็กไหลในตัวของผมให้ตื่นขึ้นมาเลยครับ เรียกได้ว่า เป็นอนิเมแนว SRW เรื่องแรกที่ผมได้ดูเลยนะ

5. 超電磁マシーン ボルテスV - Voltes V

รูปภาพ

ผมจำได้เลยว่า หลังจากที่เล่นภาค EX (ภาคแรกที่ผมได้เล่นจบไป) ผมก็ห่างหายไปวงการ SRW ไปนานมาก จนกระทั่งมาเจอภาคที่ เจ้าหุ่นตัวนี้ลง ก็คือ ภาค Taisen ที่เป็น หุ่นตัวใหญ่ ของ PS นั่นล่ะครับ ทำให้ ผมได้กลับเข้าสู่วงการแห่ง SRW อีกครั้ง ต้องขอบใจเจ้าตัวนี้จริง ๆ นะ

อันดับที่ 4 ผมยกให้เรื่องที่ทำให้ผมหันมาดูซี่รีย์ตระกูลกันดั้มครับ บอกตามตรงเลยเลยว่า ตอนแรก ผมแอนตี้พวกซี่รีย์กันดั้มมาก จนมาเจอภาค

4. 機動武闘伝Gガンダム - G Gundam

รูปภาพ

โอ้วว มันสุดยอดมาเลยนะ จอร์จ แบบนี้หละ ที่ข้าต้องการล่ะ พวกแนวสู้กันบนอวกาศ แล้วเล่นกันเป็นกองทัพน่ะ ผมเบื่อแล้วน่อ ขอแบบ สู้กันตรง ๆ ซึ่ง ๆ หน้า ตัวต่อตัวแบบนี้หละ สะใจข้ายิ่งนัก อ้อ ไม่ต้องไปนับรวมศึกสุดท้าย ที่ฝูงกันดั้ม ไปรุม เดวิลกันดั้มหรอกนะ ตอนสุดท้าย เขาให้ดูฉาก ของโดมอน กับ เรนต่างหาก

อันดับที่ 3 ผมยกให้เรื่องที่ตอนแรก ผมไม่คิดว่าจะสามารถมาลงร่วมได้เป็นพวก SRW ได้เลย ผมเคยประกาศไปแล้ว เรื่องนี้เป็นเรื่องอันดับ 2 ที่อยากให้มาลงซี่รีย์ SRW นั่นคือ

3. ゾイドジェネシス - Zoid genesis

รูปภาพ

เป็นอนิเม ที่ผมบอกได้ตามตรงเลยว่า ติดตาม เพราะ นางเอก ของเรื่องจริง ๆ นะ จริง ๆ เนื้อเรื่อง ช่วงแรก ออกจะน่าเบื่อไปหน่อย แต่กลาง ๆ จะเข้มขึ้นถึงเยอะ จนกระทั่งตอนท้าย จะงงว่า พวกเอ็งไปรีบไปไหนกัน? แต่แค่เห็น น้องหนู เรมี่ ผมก็มีความสุขแล้วครับ ถ้า sui มี เธอคนนั้น FE มี จิกิ (จะมีสักกี่คนที่รู้จักคนนี้นะ?) FF มี ยูน่า เหล็กไหล ก็ต้องมี เรมี่ นี่ล่ะน่อ ^^

อันดับที่ 2 ผมยกให้เรื่องที่ตอนแรก ผมต้องไปหาอนิเมมาดู เพราะไปเจอหนังสือการ์ตูนของเรื่องนี้เข้า เพราะเนื่องจากถูกใจ ตัวละครเด็กสาวที่อยู่ที่หน้าปกอย่างแรง แถมเนื้อเรื่องในหนังสือ ก็ทำได้ดี มาดูในอนิเม แม้ไม่เหมือนหนังสือ ผมก็ยังชอบ (หนังสือ กับอนิเม จบคนละอย่างนะ)

2. 交響詩篇エウレカセブン - Eureka Seven

รูปภาพ

เรื่องนี้ เป็นอนิเม เรื่องเดียว ที่ผมยอมลงทุน เปิด คอมค้างไว้ 3 วัน 3 คืน เพื่อโหลดบิท ทั้งเรื่องที่มีจำนวน 50 ตอน มาดู บ้ามากครับ กับเรื่องนี้ ทั้ง ๆ ที่ปกติ เป็นคนที่จะไม่ยอมเปิดคอมทิ้งเอาไว้นาน 6 ชั่วโมง ซึ่งโชคดีที่ตอนนั้น ดูอนิเมเสร็จ ก็มีข่าวของ srw z มาพอดี อารมณ์เลยยิ่ง peak ถึงขีดสุด เข้าข่าย อิน กันเลยทีเดียวล่ะ นี่ ถ้าบ้านอยู่ใกล้ทะเล คงเข้าฝึกเล่น กระดานโต้คลื่น กันเลยทีเดียว ตอนนี้ ก็รอดู ภาคหนังโรง ดู ตัว trailer จนน้ำลายไหล(?) อยู่นานแล้ว ก็ยังไม่เห็นมีตัวบิทออกมาเลย ญีปุ่นเขาฉายไปตั้งแต่เดือน 4 แล้วนะครับ เพ่!!

อันดับที่ 1 แตน แต่น แต้น~~!! เรื่องที่ไม่ว่าใครก็น่าจะรู้จัก (สำหรับสาวกเหล็กไหล) เรื่องที่สร้างตำนาน และเป็นประวัติศาสตร์หน้าใหม่ให้แก่วงการหุ่นยนต์ในยุคหลัง ๆ เรื่องที่ซึ่งแม้จะฉายไปแล้ว ร่วมเกือบ 10 ปี ก็ยังคงโด่งดังมาจวบจนทุกวันนี้ ว่ากันว่าสินค้าจากอนิเมเรื่องนี้ สามารถทำรายได้ให้แก่บริษัทผู้ผลิตได้มากกว่า GDP รวมทั้งประเทศญี่ปุ่นในปีที่ทำการศึกษาเสียอีก และ ณ ตอนนี้ ก็ยังมีโครงการนำมา remake ขึ้นเป็นหนังโรง โดยตอนที่ 2 จะขึ้นโรงฉายที่ญี่ปุ่น ราว ๆ เดือน 6 อนิเมเรื่องนั้น ก็คือ

1. 新世紀エヴァンゲリオン - Neon Genesis Evangelion

รูปภาพ

อนิเม สุดฮิต จากสมัยอดีต ที่ตอนนั้น บ้าเข้าขั้นรุนแรง ทั้งที่รู้ตัวเองว่า ฟัง หรือ อ่าน ยุ่น ไม่ออก ก็ยังไปซื้อ วีดีโอ มาดู อย่างหน้าตาเฉย ยิ่งมีหนังสือการ์ตูนออกมา ก็รีบไปซื้อ น่าเสียดายที่ตอนนั้น รู้สึกจะออกมาได้แค่ 2 เล่มมั้ง (เล่มแรก หน้าปกเป็นรูป ชินจิ มิซาโตะ และ eva01 หนาพอควร กับเล่มสอง หน้าปกเป็นรูป เรย์ กับ eva00 เล่มบาง) แล้วก็เหมือนโดนซื้อลิขสิทธิ์ไปมั้ง เลยหายสาบสูญยาวเลย แต่ตอนนี้ ก็มีมาต่อแล้วนะ ในการ์ตูน ถึงตอน The end of eva แล้วล่ะ มารอดูกันดีกว่า คนแต่ง ก็เขียนจบก่อนที่ remake จะทำเสร็จสมบูรณ์ไหม (คนรอดู คงเหงือกแห้งไปตาม ๆ กัน) เห็น ตัวอย่าง Rebuild of eva 2.0 แล้ว รู้สึก ทำไม่คลังเท่า ตอน 1.0 แฮะ แต่ภาพก็ยังคงความสวยอยู่แฮะ เรย์ ยังคงเป็น สาวซึนในตำนาน ยังคงน่ารักเหมือนเดิม อาสึกะ รู้สึกความแรงจะลดลงมาหน่อยแฮะ ส่วนสาวแว่น คนใหม่ กระแส จะแรงสู้สองคนแรกได้ไหมนะเยี่ยม ๆ แต่กว่าจะเข้าเมืองไทย ต้องรออีกกี่ปีหว่า = =a ไหงจะอย่างที่หมอฮิกะว่า กว่าจะออกมาครบ 4 ตอนใหญ่...

ป.ล. รูปและตัวหนังสือ ญี่ปุ่น ผมไปก๊อป มาจาก www.srwdan.com น่อ

ป.ล. 2 ทำไมรู้สึกเหมือนโดนเรดเมจ ตั้งกระทู้ ดักแก่ หว่า? = =a
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

Re: รวมพลคนเล่น Super Robot Taisen (SRW)

โพสต์โดย blackrain » อังคาร พ.ค. 12, 2009 9:05 pm

อุ้ย เป็นทู้ที่วิ่งเร็วจังเลย =w=!!!
そんなものいらない。お前に好かれようと思ったことはない。ただ、俺が好きなだけだ。
ภาพประจำตัวสมาชิก
blackrain
New Star

LV. 1   EXP 206
Traveller

โพสต์โดย FLOW » อังคาร พ.ค. 12, 2009 9:20 pm

ยูเรก้ายังไม่ออก DVD หรือเปล่าน่ะ ? แต่อ่านที่คุณเมดิบอกแล้วตกใจมาก รายได้จากการขายพรีเมี่ยมของอีวานี่มันเยอะกว่า gdp ยุ่นปี่อีกเรอะ!!! :o (gdp ยุ่นประมาณ 55หมื่นล้านเยน) เช้ดดดด มิน่าทุนหนาทำรีเมคได้อลังการโคตรเว่อร์ เดี๋ยวอีก 4 ปีจบแล้วคงเอามาทำ director 's cut หากินต่ออีกรอบ ฟันธง!
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย redmagicians » พุธ พ.ค. 13, 2009 9:45 am

1. เริ่มเล่น SRW ภาคแรก ภาคไหน ของเครื่องเกมไหนกันเหรอครับ
SRW4 SFC เล่นแล้วย้อนไปเล่น 3, EX ด้วยทันที แถมตามต่อมาเรื่อยๆ แถมยังเป็นเกมที่ทำให้ซื้อเครื่อง PS1 อีก (ซื้อเพราะ SRW4s + FF7)

2. ชอบเล่น SRW เพราะอะไร
เป็นแนววางแผนที่ชอบ ชอบพวกหุ่นยนต์ และติดใจความยากตั้งแต่ภาค 4 - F ถูกใจซีรีย์นี้มาก จนเป็นซีรีย์ในดวงใจอันดับ 1 เลย เสียดายภาคหลังๆไม่มีโหดแบบ Hardcore แต่ยังดีที่ภาค Z เพิ่มความโหดให้กับการเล่นสมบูรณ์ เก็บพอยท์ แบบ ex-hard ครบ =w=b

3. หุ่น Super Robot, Real Robot และ Original ที่ชอบที่สุดคือหุ่นตัวไหน
Super Robot : Dangaioh ดีไซน์แนวปิศาจ ดาบ+พลังจิต ไพล็อตถูกชะตาทั้ง 4 คน ช่างเป็น Super Robot ในอุดมคติจริงๆ เสียดายที่เนื้อเรื่องโดนตัดจบ มีแค่บทที่ 1 เพียง 3 ตอน TwT ที่ชอบรองลงมาก็ Shin Getter, Dancouga
Real Robot : L-Gaim Mk-II หุ่นสายเรียลที่ประทับใจมาก ตั้งแต่ SRW4 ชอบทั้งดีไซน์ อาวุธก็ลงตัว ไพล็อตก็ชอบ เป็นสายเรียลที่ผมชอบที่สุดเลย รองลงมาก็ Wing Zero Custom, Hi-Nu Gundam
Original :
Außenseiter ไม่ต้องมีคำบรรยาย กับหุ่นสีดำแดง ม้า ปืนคู่ ^^b ถูกใจสุดๆแล้ว
Rein Weißritter หุ่นดีไซน์แนวปิศาจ ท่าปืนเท่ ชอบมากๆครับ
Neo Granzon หุ่นดีไซน์แนวเทพเจ้า ชอบมากๆเลย เสียอย่างเดียว คือ พอมาลงภาค OG Gaiden แล้ว ความขลังน้อยลงเยอะ ทั้งง่าย แถม 縮退砲 ความแรงลดลงมาก = =a

4. อนิเมแนว SRW ในดวงใจ 5 อันดับแรก คือ เรื่องอะไร
1. Tengen Toppa Gurren Lagann เป็นเรื่องที่ปลุกพลัง Super Robot จริงๆ เร่าร้อน เนื้อเรื่องเวอร์ แต่ก็เป็นแนวเวอร์แบบมีคำอธิบายได้ เต็ม 10 ให้ 9.9 เลย
2. Mobile Suit Gundam 00 ชอบแนวเรื่อง เมคานิค คาแรคเตอร์ ใช้ได้ 00 Raiser เทพระดับ Super Robot ทีเดียว ปัจจุบันนับเป็น Gundam TV Series ที่ชอบที่สุดสำหรับผม เบียด Wing Gundam ไปเรียบร้อย เนื่องจากแนวคล้ายกันเลยโดนเปรียบเทียบ แต่คิดว่า 1 ปีหน้า น่าจะโดนภาคอื่นเบียดตกไป นั่นคือ Unicorn Gundam เพราะชอบเนื้อเรื่องมาก เท่าที่ได้อ่านเล่ม 1 ไปผ่านๆ เมคานิคดีไซน์เลิศหรู คาแรคเตอร์ก็ใช้ได้ แถมถ้าทำใน 1 ปีหน้า คงทำภาพสวยมากด้วย =w=b
3. Code Geass เป็นเรื่องแนวที่มีครบรส ทั้งยุทธศาสตร์ การสงคราม การเมือง พลังจิตพิเศษ และ หุ่น ส่วนตัวผม เฉยๆกับคาแรคเตอร์เรื่องนี้ แต่เนื้อเรื่องเข้มข้นมาก จริงๆแล้วชอบพอๆกับ 00 เลยด้วยซ้ำ ถ้าเทียบต่อ season ซีซั่นแรกผมให้ Code Geass ชนะไป แต่ซีซั่น 2 ให้ 00 ชนะไป เมื่อเทียบภาพรวม 2 ซีซั่น ผมให้คะแนน 00 9.1 , geass 9.0 ชอบพอๆกันเลย =w=b
4. Neon Genesis Evangelion นี่ก็อนิเมที่แนวมาก ถูกใจทั้งเมคานิค คาแรคเตอร์ เนื้อเรื่องแนวปรัชญา จิตวิทยา ที่ใครดูแล้ว ต้องไปหาอ่านเพิ่มเติมแน่ๆ ไม่งั้นรับประกันความงง แต่พอรู้แล้วก็สนุกขึ้นมาก ให้คะแนน 9.0
5. Soukyuu no Fafner: Dead Aggressor ชอบมากอีกเรื่อง งานภาพไม่มีเผา เนื้อเรื่องประทับใจ นี่ถ้ามันไม่ส่อ Y ไปหน่อยอาจจะชอบมากกว่านี้ไปแล้ว =w= ให้คะแนน 8.0

ส่วนพวกนี้ก็ชอบมาก แต่เนื่องจากเป็น OVA เนื้อเรื่องสั้นๆเท่านั้น ความประทับใจจึงไม่เท่าพวกทีวีซีรีย์
Mobile Suit Gundam: The 08th MS Team ให้ 9.5 ลงตัวทั้งเนื้อเรื่องสายเรียลที่สมจริง เมคานิค คาแรคเตอร์ เพลงประกอบ เพลง OP,ED
Haja Taisei Dangaioh ให้ 9.0
Getter Robo Armageddon ให้ 8.5

ถามเพิ่มเติมอีกข้อ
5. เรื่องที่ไม่เคยลง SRW แต่อยากให้ลง คือ... ให้ edited เอาในรีพลายตัวเองนะครับ เดี๋ยวเม้งปฏิวัติ (ฮา)
สำหรับผม ไรจินโอ, เรย์เอิร์ธ ภาคหลัง, กุเรนลากันน์, Anubis ZOE ที่คิดว่าถ้ากุเรนมาลง หวังให้แว่นตาขอซีรีย์นี้ของโคนามิมาพ่วงด้วยเลย ไม่นับ 00 หรือ กีอัส ที่ยังไงก็คงได้ลงในอนาคตนะ

ปล. เมดิจะเอาไกคิงมั้ยครับ ถ้าผมหายแล้วไปมีทได้ จะไรท์ให้ครับ ^^b ชอบเหมือนกัน
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย rin » พุธ พ.ค. 13, 2009 7:37 pm

ข้อมูลซุปเปอร์โรบอทภาคใหม่ เอามาจากที่นี่ http://pqr5512.exteen.com/20090513/super-robot

เห็นพระเอกแล้วแบบว่า มันจะฉีกแนวไปไหน อ๊ะแต่คราวนี้เรื่องที่เข้าร่วมเยอะดี และคำอธิษฐานของเราคงไปถึงภาคนี้จึงมี

Series list:
Mazinkaiser
Mazinkaiser: Death! The Great General of Darkness
Shin Getter Robo: Armageddon
Getter Robo
Full Metal Panic
Full Metal Panic? Fumoffu
Full Metal Panic The Second Raid
<<<<เต้นระบำดีใจ
Mobile Suit Gundam W Endless Waltz<<<<อันเนี้ยๆ ดีจังบราโว คำอธิษฐานปนสาปแ_งของเราส่งไปถึงสินะ ภาคนี้ถึงได้เข็นซีรียส์นี้ออกมา
Mobile Suit Gundam SEED
Mobile Suit Gundam SEED Astray
Mobile Suit Gundam SEED X Astray
Martian Successor Nadesico: The prince of darkness<<<กรี๊ดดดดดด อันนี้ก็ถูกใจ
The King of Braves GaoGaiGar
The King of Braves GaoGaiGar Final
Steel God Jeeg
Mobile Suit Gundam SEED Destiny
Overman King Gainer
Mobile Suit Gundam SEED C.E.73 STARGAZER
Fafner of the Azure: Dead Aggressor<<<<ถ้าจบไม่ดีอีกมีวางระเบิด คาสุคิกับโซชิต้องได้อยู่ด้วยกันสิยะ !!
Gaiking Legend of Daiku-Maryu
Combination Godannar!!
Combination Godannar!! SECOND SEASON
Dangaioh – Hyper Combat Unit
Gun x Sword<<<เอเลน่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ZOIDS GENESIS
Cyber Troopers Virtual-On Marz
Super Electromagnetic Robot Com-Battler V
Super Electromagnetic Machine Voltes Five
Beast King GoLion
Dancougar – Super Beast Machine God
Project Zeorymer
Blue Comet SPT Layzner
Mobile Fighter G Gundam
Brain Powered<<<<ขอบคุณที่เอาเข้ามา เย้ คุณยูคิรุขา
Detonator Orgun
rin
Early Star

LV. 2   EXP 639
Traveller

โพสต์โดย FLOW » พุธ พ.ค. 13, 2009 7:53 pm

ออกโคตรเร็ว! ลง DS ยังไงก็ไม่มีเสียงพากย์นาครับ :lol:

ภาคนี้เรื่องเยอะมากเลยไม่น่าเชื่อว่าลง DS สงกะสัยพวกที่ลงภาค K เอาโมชั่นเดิมมายกกะบิแหงๆ แถมมีฉากให้เดินซะด้วยเห็นแว้บๆแนวจริงๆภาคนี้
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Medeus » พุธ พ.ค. 13, 2009 11:00 pm

ไหน ๆ ก็มีข่าวใหม่ออกมาแล้ว งั้น ผมขอตอบข้อ ห้า ของเรดเมจ ใน rep นี้ไปเลยแล้วกันน่อ

redmagician เขียน:5. เรื่องที่ไม่เคยลง SRW แต่อยากให้ลง คือ...

ความฝันสูงสุดเลย ก็คือ ได้เห็นหุ่น เรย์เอิร์ธ เซเลส และวินด้อม ออกมาโลดแล่นใน SRW นี่หละ หลังจากรอคอยมานานแสนนาน ก็มีเรื่อง code geass นี่หละ ที่เป็นประกายความหวัง เพราะตัวละคร ได้รับการช่วยเหลือมาจาก ป้า CLAMP ซึ่งนี่หละ เป็นก้าวแรก สำหรับการที่ ป้า CLAMP จะให้ซี่รีย์ เรย์เอิร์ธ มาลง SRW เหมือนที่จะให้พวก ลูลูซ สุซาคุ เข้ามาโลดแล่นใน SRW ในเร็ว ๆ นี้ด้วย (แต่ก็ยังคาดเดาไม่ได้อยู่ดี)

เออ ใช่ครับ จริง ๆ แล้ว ไรจินโอ เคยลง SRW มาแล้วนะครับ ลงในภาค GC ของ Game Cube น่ะหละครับ

รูปภาพ

อยากจะบอกว่า line ของภาคนี้ ค่อนข้างทำออกมาได้ถูกใจใครต่อหลายคนเลย แต่ดันไปลงเครื่องยอดขายต่ำ เลยกลายเป็นภาคที่ถือว่า ถูกลืมเลือนไปมากที่สุด ในประวัติศาสตร์ SRW

เรื่อง ภาคใหม่!!!

เห็นหน้า พระเอก ตอนแรก คิดว่า หลุดออกมาโลกของ Beyblade ที่มือถือของอะไรสักอย่าง เหมือนลูกข่าง แล้วตะโกนว่า "มาดวลกัน!!" อะไรประมาณนั้น

ระบบคราวนี้ เป็นแบบ adventure ซะด้วยแฮะ ซี่รีย์มาลงเยอะพอควร

ถ้าให้เดา เราคงสามารถเลือกซี่รีย์ที่จะใช้ได้ก่อน 2-3 ซี่รีย์ แล้วก็เดินเนื้อเรื่อง แบบไปท้าดวลกับตัวละครในเกมคนอื่น ๆ (ก็คิดว่าเป็น ฉาก ๆ ไป)แล้วค่อย ๆ ปลดล็อค ซี่รีย์อื่น ๆ มาเล่นเรื่อย ๆ ล่ะมั้ง (เดามั่วนะ) ก็เห็นบอกว่า เป็นแบบ battle นี่นะ คงได้เห็นฉากสู้กันเอง ถล่มทลายของหุ่นจากสองเรื่องเป็นแน่แท้ เราจะได้ใช้ God Gundam ถล่ม Wing Zero Custom ก็คราวนี้แล ก๊าก 55555 (แต่สงสัย คงโดนปืนคู่ ยิงทิ้งก่อนถึงตัว - -")

ซี่รีย์ทั้งหมด รู้สึกจะเคยลงในภาค J W และ K มาหมดแล้วนะ (ภาค K มาล่อมาทั้งแผงเลย และคาดว่าคัทอิน ก็คง copy มา paste) ดีใจที่ได้ G Gundam และ Voltes V กลับมาร่วมงาน (รายแรก ไม่น่าห่วง แต่รายหลังเนี่ยสิ คงเก่งกว่าใน @3 นะ)

ป.ล. สงสัย กว่า Eva จะกลับมาร่วมงานได้ คงต้องรอให้ภาคหนังโรงจบหมดทั้ง 4 ภาคก่อนเป็นแน่แท้ - -" นี่ กว่าตูจะได้เห็น Eva อีกใน srw ต้องรออีกเกือบ ๆ 4-5 ปีเชียวหรือเนี่ย

ป.ล. 2 โอ้วว ถ้าไม่ลำบากอะไร ก็ช่วยไรท์ไกคิง มาให้ผมดูหน่อยนะครับ เรดเมจ ขอบคุณมากน่อ^^
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย DZ » พฤหัสฯ. พ.ค. 14, 2009 12:38 am

คนวาดออริจินัลงานนี้ได้คนวาดที่ผมชอบสุดมาด้วยแฮะ

แต่ว่า.....มันไม่เข้ากับโรบอตเร้ย = =''
ถึงปกติเจ้าตัวจะวาดไสตลคนฟิวชั่นโรบอตบ่อยๆก็เถอะ แต่เอามาเป้นไพลอตนี่ไม่่ไหวนา

งานนี้ขอให้หุ่นออริจินัลมันเทพๆเถอะ แบบภาคKนี่ไม่ไหว กากเกิน
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย redmagicians » พฤหัสฯ. พ.ค. 14, 2009 6:19 am

เป็นซีรีย์ที่ตายยากจริง บ่นถึงปั๊บมาปุ๊บ...

ลองสังเกตแนวเกมดูมัน Adventure นะครับผม =w=" คงมีให้สู้แหละ แต่ไม่ใช่ระบบแบบปกติแน่นอน ไม่เชื่อลองดูลิสต์รายชื่อทั้งหมดสิ เยอะขนาดนี้ ลง alpha 3 ที่จัดทีม 4 คน ยังเลือกยากเลย เยอะมาก = =a เยอะสุดในทุกภาคแล้วมั้ง (แต่ในแสกนเหมือนใช้ Party Unit ของ SRW K)

และส่วนตัวคิดว่าโมชั่นฉากสู้ เอาของเดิมจากภาค NDS + GBA ต่างๆมาแน่นอน ยกเว้นออริจินัล... หากินสบายๆอีกภาคแล้ว นักพากย์ก็ไม่ต้องจ้าง

ปล. ข่าวภาคนี้มีมานานแล้วเหมือนกันนะ แต่ตอนนั้นลือๆกันว่าเป็นโรงเรียนของพวกออริจินัล แต่สุดท้ายก็กลายเป็นรวมเรื่องต่างๆจนได้
ปล2. เออ ลืมไป ไรจินโอ เคยลงภาค GC, X360 จริงๆด้วย แต่ยังไม่ไ่ด้เล่น ^^"

Sun Rune

真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย usso » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 11:50 pm

กบฎมารายงานตัวจ้า

ไม่มาโพสได้ไงกบฎอย่างนี้ :lol:

1. เริ่มเล่น SRW ภาคแรก ภาคไหน ของเครื่องเกมไหนกันเหรอครับ
ภาคแรกที่เล่น ของเกมส์บอยน่ะครับ ภาค 2 อ่ะ อันที่โผล่มาเจออุซโซเลยน่ะ V2 อัพเต็มแล้วเทพค่อดๆ

2. ชอบเล่น SRW เพราะอะไร
ก็เล่นเกมส์จริงๆก็แค่ 2 แนว ไม่วางแผนก็อาร์พีจี หลังๆเวลาๆม่ค่อยมี เล่นแต่แนววางแผน เพราะมันแทบจะเซฟได้ตลอดทั้งเกมส์

3. หุ่น Super Robot, Real Robot และ Original ที่ชอบที่สุดคือหุ่นตัวไหน
Super Robot : Dangaioh ไซคิก เวฟ เท่ค่อดๆ สายซุปเปอร์นึกไม่ค่อยออกเลยแฮะ,มาชินไกเซอร์ ของอัลฟ่า 3 นะ ไกเซอร์โนว่า บ้าพลังมากมาย :D

Real Robot : V2 แน่นอนที่สุด คลังแสงบินได้ชัดๆ สเปคตัวเครื่องแท้ๆนะ มะช่ายในเกมส์ รองมาก็ Crossbone X-3,VF-1S Valkyrie, จากเรื่องนาเดชิโก ก็ดีมีแพ็คเปลี่ยนตามพื้นที่ ใช้งานได้หลากหลายดี, EZ-8 หุ่นกระป๋อง ชอบแบบไม่มีเหตุผล ,สุดท้ายก็เดสทินี่กันดั้ม ชอบดีไซน์หุ่นมันจริงๆ หน้าตัวโกงแท้ๆ :lol:

Original :
Huckebein MKIII Boxer ถูกใจมากมาย เรียลบู้ ต่อย เตะ ถอดแล้วเป็นดาบ หุ หุ บ้าไปแล้ว แต่จริงๆชอบฮิกกี้ทุกตัวนะ แต่บ้าตัวนี้ที่สุด :mrgreen:
Wild Wuger เรียลประชิดอีกนั่นแหละ ถ้าเปลี่ยนแครชเชอร์เป็นสติกแบบของอัลคงจะดูดีกว่านี้มั้ง

5 เรื่องในดวงใจ คิดไม่ออก เอาใหม่ๆ ก็ ฟาฟเนอร์,ยูเรก้า,กูเรนลากัน (กีอัส กับ 00 ยังไม่ได้ดู ยังไม่ถูกนับรวม - -)
รูปภาพ
usso
New Star

LV. 1   EXP 105
Prisoner
Island Nation

โพสต์โดย redmagicians » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 7:43 am

เว็บหลักเปิดแล้วครับผม
http://www.suparobo.jp/srw_lineup/srw_gakuen/index.html

ดูเหมือนว่าจะเล่นแข่งกับคนอื่นได้ด้วย นึกถึงระบบคล้ายๆภาค link battle ของเครื่อง gb เลยแฮะ ตอนนั้นก็คิดว่ามันสนุกใช้ได้ *-* แต่จริงๆแล้วในแสกนก็บอกอยู่แล้ว แต่ยังไม่ได้อ่านเลย พึ่งมาดู :lol:

เว็บแฟมิตซือก็ลงข้อมูลภาคนี้แล้วครับ (เอาข้อมูลจากแสกนแรกมาสรุปๆให้ดู พร้อมภาพแบบ Hi-res กว่าในแสกนแรก)
source: http://www.famitsu.com/game/coming/1224078_1407.html

ปล. ว่าแต่ usso ถอย xbox360 มาแล้วเรอะ
ปล2. จะว่าไปผมลืมไปว่าผมชอบครอสโบนไปได้ไงเนี่ย โดยเฉพาะ X1 Full Cloth ใน G Gen Spirit ได้ใช้หนำใจเลย ><b พร้อมซีบุ๊คขับ (เพราะสเตตัสดีกว่าคินเกดู)
ปล3. วือเกอร์คนชอบกันเยอะจริงแฮะ น้องผมก็ชอบ สงสัยจะมีผมคนเดียวที่รสนิยมต่างจากคนอื่น ^^" (แต่ถ้ามาเป็นคู่กับฟาลเก้นผมก็ชอบนะ ชอบท่าคู่ TBS แต่ถ้าเดี่ยวๆนี่ไม่เคยคิดใช้ ^^") จริงๆน้องผมก็ชอบอาราโด้ ด้วยแหละ เพราะเขาชอบทาสุคุ ที่เหมือนกับเป็นพี่ชายของอาราโด้ชัดๆ...

Sun Rune

真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 5:30 pm

โอ้วว เวปหลักเปิดแล้ว ก็ยังเข้าไปดูอะไรไม่ได้เลยน่อ = =" แต่หน้าเวปนี่มัน เปิดมาครั้งแรก อารมณ์ยังกะ โดกาปอง มาก ๆ เลยแฮะ :onion014
Medeus
Inspector

Wrath Rune

Blacksmith
Grassland

โพสต์โดย DZ » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 8:06 pm

เวปหลักเปิดแค่หน้าเวป..................

แต่ไหงในโรงเรียนมันมีดาวเทียมยังกะสถาบันวิจัยของเกตเตอร์
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย redmagicians » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 6:59 am

หน้าเว็บหลักอัพเดตแล้วครับ

ว่าแต่มีใครเล่น SRWZ Special Disc มั้ยครับ? เนื้อเรื่องน่าสนใจใช้ได้นะ มีมุขเล่นพอสมควร + มีเนื้อเรื่องต่อจากตอนจบภาค Z ด้วย (และ epilogue เหมือน hint ว่ามีต่อแหงมๆ) ถ้าไม่มีใครเล่นมาช่วยสปอยล์ให้ป่ะ พึ่งเล่นจบไป 2-3 วันก่อน เดี๋ยวมาเขียนให้ *-*b กำลังลุยมิชชั่นโหมดอยู่เลย ex-hard ยากสะใจ ไม่ให้ใช้เซย์ชิน (พลังจิต) แต่ดีใจมากที่มีอาเนโมเน่ให้ใช้ TwTb (เสียดายที่ไม่มีท่าสุดท้าย แต่ก็นะ ไม่มีพวกออเรนจ์แล้วนี่นา ขืนมีก็โกงสินะ ยิงแล้วสตัน *-*)

Sun Rune

真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย Medeus » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 8:01 pm

โอ้วว srw z special disk นี่ผมยังไม่ได้ซื้อมาเลยน่อ = ="

คือ ผมรู้มาว่า มีเพิ่มโหมดดู battle แล้วก็ให้เล่นฉากเสริมอีกนิดหน่อย ส่วนใหญ่ จะเป็นฉากแบบที่ในระหว่างที่หุ่นตัวเอกกำลังทำภารกิจนึงอยู่ แล้วทางฝั่งศัตรูล่ะ กำลังทำอะไรอยู่ ก็เหมือนว่า เราเล่นเป็นพวกหุ่นตัวร้ายล่ะนะ แต่ผมมีเนื้อเรื่องต่อจากภาค Z ด้วยเหรอเนี่ย

เห็นที่ ถ้าได้ PS2 คืนมาแล้ว ต้องไปซื้อมาเล่นเสียแล้ว แต่เรดเมจช่วย spoil หน่อยแล้วกันน่อ เพราะยังไง ผมก็อ่านไม่ออก ^^"

ex-hard ไม่พอ แล้วไม่ให้ใช้ เซย์ชินอีก!! เจอ Boss ขึ้นมา จะอัดมันเข้าไหมนั่น?!
Medeus
Inspector

Wrath Rune

Blacksmith
Grassland

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=