[FanArt] Chris หน้า 6

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

[FanArt] Chris หน้า 6

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 10:24 pm

เปิดกระทู้แฟนอาร์ทของเซนจังแล้วของขึ้นอยากวาดบ้าง 555+ :onion008

ลงสีด้วยเม้าส์หนูคู่ใจตัวเดิมค่ะ ผ่านมา1ปีแล้วมูนๆก็ยังไม่มีเม้าส์ปากกาใช้อยู่ดี :onion027

วาดใคร? ยังต้องถามอีกเหรอ 555+ เข้ากระทู้นี้ก็บังคับดูรูปวี่อยู่แล้ว :onion028

เปิดหนังสือแล้วใช้โฟโต้ชอปมั่วๆเอา ถ้าได้เห็นเบื้องหลังจะตกใจว่าซ้อนเลเยอร์เยอะมาก T__T

มาดูกันเลยดีกว่าเนอะ :onion032

รูปภาพ

วี่เวอร์ชั่นสบายๆอีกเช่นเคยค่ะ ส่วนตัวในอ้อมกอดนั่น...มูนๆเอง :onion024
(เป็นเหมือนไอคอนของเล็ตน่ะค่ะ มังกร+กระต่าย)

แปะของเก่านิดหน่อย เพราะมันเป็นคอลเล็กชั่นเดียวกัน หุ หุ :onion032

วี่เวอร์ชั่นสบายๆ#1

รูปภาพ

วี่เวอร์ชั่นคุณลุงจิบชา~

รูปภาพ
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt] ขอวาดด้วยคนนะ ^^

โพสต์โดย tsukasa » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 10:30 pm

มันคือหมามีเขา !!!!!!

/me โดนถีบออกจากกระทู้

ก็บอกตั้งแต่เอ็มแย้วอ่า หมาป่าดำมีเขาๆๆๆๆ

ลงสีนุ่มขึ้นนะ ^^b แต่รุสึกว่าวี่แอบตัวดำไปนิด (สงสัยอาบแดดมากไป? =w=?)

แต่โดยรวมก้อน่ารักน้า~~~

ป.ล. ในเมื่อเล็ทจังวาดวี่ต่อ เราก็จะยังคงวาดลีมส์ต่อสินะ 555+
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย DZ » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 10:31 pm

โจว่กอดสกาเล็ตม่อนอีกแล้วเหรอเหอๆๆ
สนองนีดคนวาดมากเลยนะเนี่ย

แต่แท้จริงแล้วคนที่โจวี่กอดคือ.........คนที่ฉากมืดๆก่อนศึกรูรูนอยด์น่ะนะ

สีวี่โทนดูมืดๆไปนิดนะครับ แถมหัววี่แอบแบน :onion014
ส่วนโครงสร้างตัวคนกับลายเส้นผมว่าดีนะครับเหอๆ

ปล. มังกร+กระต่ายทำไมมีหูแมว
ปล.2 ลางสกาเล็ตม่อนเปลี่ยนไป แสดงว่ามีการเปลี่ยนร่างเกิดขึ้นสินะ
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย FLOW » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 11:42 pm

นึกว่ากอดบาโฟอยู่จาทักอยู่แล้วเชียวว่าทำไมด๊ำดำ ที่แท้สกาเล็ตม่อนนี่เองอย่างงี้สีดำก็ไม่แปลก

ลงชื่อเป็นกะลังใจให้คับ :P
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Mysh » เสาร์ พ.ค. 23, 2009 11:58 pm

ดูลายเส้นแล้วพัฒนาขึ้นเยอะเลยนะครับ เทียบกะภาพคุฯลุงวี่จิบชา

วี่หน้ามนขึ้น ดูสมส่วนขึ้น เส้นสวยขึ้น แต่ก็อย่างที่พี่ภากะติสบอกครับ ลงสีผิวหนักไปหน่อยน่อ

ว่าแต่ทำไมมูนๆตัวขาวๆอยู่ รูปนี้มาดำเลยละเนี่ย (แต่วาดน่ารักดีอะ)
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย Luca » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 12:21 am

เส้นพริ้วขึ้นมาก สวยดี :P

แต่ภาพจิบชาแสงเงาที่ชุดมันผิดปกติไปหน่อย
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย Reingale » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 12:32 am

เหมือนหมามีเขาอ่ะครับ

นั่นเหรอ สการ์เล็ตม่อน เท่ดี

ส่วยรุปจิบชาเคยเห็นในบล็อกแล้ว

สุโก่ยๆ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย buffo » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 12:32 pm

มีสการ์เล็ทม่อนด้วยเหรอเนี่ย จะว่าน่ารักก็น่ารักอยู่หรอกครับ แต่ทำไมต้องสีดำล่ะเนี่ย 555

แฟนอาร์ทเทียบกับภาพเก่าแล้วฝีมือดีขึ้นนะ สัดส่วนก็ถูกต้องดี สวยครับสวย :onion040
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 2:12 pm

โจวี่เลี้ยงแพะเหรอครับ เกี่ยวกับวันเฉลิมหรือเปล่า? :onion019
ภาพนี้โจวี่ดำไปนิด สีแพะตกใส่ หุหุ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 5:32 pm

การลงสี ที่หน้าโจวี่ และมือ มันดูแปลก ๆ นะครับ มันดูไม่ใช่แสงเงานะครับ ดูเป็นสีตกอย่างที่ชิริวว่าไว้จริง ๆ ^^" มือขวาทำดีแล้วครับ แต่มือซ้าย กับหน้า เนี่ย สีผิวมันขัดกันพอสมควร

แต่หน้าและอารมณ์ของโจวี่ แสดงออกมาได้ดีมากเลยครับ เหมือนวาดออกมาได้อย่างที่เล็ตคุงจินตนาการเอาไว้เลย

ยิ่งนับวัน ก็ยิ่งพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ นะ เล็ตคุง

ถ้ารูปหน้า จะเป็นโจวี่ อีก ก็ดีไซน์ชุดใหม่ไปด้วยเลยสิ เผื่อจะให้ตัดชุดนั้นออกมาจริง ๆ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Siegfried » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 9:45 pm

ใช้เมาส์หนูได้สุดยอดไปเลยแฮะ=='' รู้สึกว่าหัววี่ฟูไปนิดนึงอ่ะครับ

ว่าแต่นั่นมันลูกแพะนิO_O /me โดนถีบ
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย SuikoAsLife » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 12:22 am

ชอบลายเส้นกับการลงสีครับ น่ารักมากๆๆๆๆ

วี่กอดแพะมีไปแล้ว วาดวี่กอดริโอวบ้างสิครับ 555+

/me หายไปในหลุมดำ :onion045
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย sasarai de ViVa » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 7:20 pm

นับวันวรยุทธ์ของแม่หญิงจะยิ่งก้าวหน้าไกลออกไปทุกที

หากแต่สิ่งที่คอยรบกวนจิตใจของข้าน้อยอยู่นั้นก็คือ.....เหล่าแฟนอาร์ทอธรรมผู้มีวรยุทธ์สร้างสรรค์ลายเส้นอันแสนชั่วร้ายทั้งหลายนั้นไปเร้นกายอยู่ที่แ่ห่งหนตำบลใดกันหมด ??

ข้าน้อยหวังว่าพวกท่านจะก้าวออกมาจากมุมมืดและนำของเสื่อมๆ มาล้างตาแฟนอาร์ทน่ารักๆ เช่นนี้ในเร็ววัน....!!

/โดนตอก ขอโทษค้าบบบบบ เดี๋ยวนี้วาดเก่งขึ้นเยอะเลยนะครับ
แบบนี้อีกสักพักคงมีผลิตภัณฑ์ออกงานโดจินร่วมกับคุณริน คุณโมกุริ คุณซือคาสะ ได้แล้วล่ะสิครับเนี่ย
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Shiryu » อังคาร พ.ค. 26, 2009 10:23 pm

sasarai de ViVa เขียน:นับวันวรยุทธ์ของแม่หญิงจะยิ่งก้าวหน้าไกลออกไปทุกที

หากแต่สิ่งที่คอยรบกวนจิตใจของข้าน้อยอยู่นั้นก็คือ.....เหล่าแฟนอาร์ทอธรรมผู้มีวรยุทธ์สร้างสรรค์ลายเส้นอันแสนชั่วร้ายทั้งหลายนั้นไปเร้นกายอยู่ที่แ่ห่งหนตำบลใดกันหมด ??

ข้าน้อยหวังว่าพวกท่านจะก้าวออกมาจากมุมมืดและนำของเสื่อมๆ มาล้างตาแฟนอาร์ทน่ารักๆ เช่นนี้ในเร็ววัน....!!

เหล่าผู้อาศัยอยู่ในความมืดเช่นพวกข้านั้นกำลัง<strike>นอนกกกัน</strike>ถ่ายเทวิชายุทธแก่กันให้ลึกล้ำถึงสวรรค์ชั้นเจ็ด
หากท่านซาซาไรเปิดตัวด้วยภาพพลังเคของสาวซุยแล้วจักเปรียบได้ดังหนึ่งเวทอันเชิญของเสื่อมทั้ง 108 ประการกลับมายังบอร์ดนี้อีกครั้ง
ในวาระนี้เรื่องอาร์ทเสื่อมนั้นโปรดติดตามบัฟโฟโซโล่ไปเสียก่อน
/me โดนปาของไล่กลับ phpBB เก่า
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร พ.ค. 26, 2009 10:50 pm

Shiryu เขียน:
sasarai de ViVa เขียน:นับวันวรยุทธ์ของแม่หญิงจะยิ่งก้าวหน้าไกลออกไปทุกที

เหล่าผู้อาศัยอยู่ในความมืดเช่นพวกข้านั้นกำลัง<strike>นอนกกกัน</strike>ถ่ายเทวิชายุทธแก่กันให้ลึกล้ำถึงสวรรค์ชั้นเจ็ด
หากท่านซาซาไรเปิดตัวด้วยภาพพลังเคของสาวซุยแล้วจักเปรียบได้ดังหนึ่งเวทอันเชิญของเสื่อมทั้ง 108 ประการกลับมายังบอร์ดนี้อีกครั้ง
ในวาระนี้เรื่องอาร์ทเสื่อมนั้นโปรดติดตามบัฟโฟโซโล่ไปเสียก่อน
/me โดนปาของไล่กลับ phpBB เก่า

ท่านจอมยุทธ์กล่าวหนักไปแล้ว แต่หากท่านพูดเช่นนี้เห็นทีข้าจะอยู่เฉยมิได้

ข้าขอเวลาสักระยะ หากอาการบาดเจ็บทุเลาลงด้วยฤทธิ์ของบัวหิมะพันปียามใด ยามนั้นข้าจะส่งศิลปินในสังกัดข้าออกมาวาดลวดลายแสดงความสวยงามของกล้ามเนื้อให้พวกท่านได้ชม

ยามนี้ขอพวกท่าเชิญทัศนากระทู้แปลโดจินแบบไร้ฝีมือของข้าน้อยไปก่อนเถิด

ข้าน้อยขอลา /me กลิ้งออกไปอัพเดทกระทู้
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=