มาคุยเรื่อง wikipedia ซุยโคเฟรนด์กันครับ ^^

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

Re: มาคุยเรื่อง wikipedia ซุยโคเฟรนด์กันครับ ^^

โพสต์โดย ~DeCaLoK~ » พุธ พ.ย. 18, 2009 10:11 pm

คนเขียนบทสรุปนี่ต้องมีความตั้งใจจริงๆเลยนะ

เเค่พิมบทพูดนี่ก็เมื่อยเเล้ว

ใหนจะแปลใหนจะเล่น โหย เอาเป็นว่า สู้ๆละกันครับ
~DeCaLoK~
Early Star

LV. 2   EXP 737
Traveller

Re: มาคุยเรื่อง wikipedia ซุยโคเฟรนด์กันครับ ^^

โพสต์โดย Medeus » พุธ พ.ย. 25, 2009 11:45 pm

โอ้ววว ในฐานะที่ การประกวดตัวละครชาย 1.5 ได้เริ่มต้นขึ้น ดังนั้น วันนี้ ผมขอนำเสนอเรื่องราวของคน ๆ นึง ที่ได้เข้ารอบอีกคนนึง เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับให้ทุกคนได้พิจารณากันนะครับ

ออกจะรีบร้อนเขียนไปหน่อย กลัวเดี๋ยวจะโหวตไปหมดก่อนน่อ ^^" แต่ก็คิดว่าน่าจะครบถ้วนแล้ว(มั้ง)

Geddoe DATA ข้อมูลของ เกดโด้ - Genso Suikoden III
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Shiryu » พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 9:05 pm

ก็ยังคงรอบทสรุปภาคสามมาด้นต่อให้สมบูรณ์นะเออ

ตอนนี้อัพโดซุยเก่าๆที่เคยแปลกันครับ (หลังจากขอซาซ่าไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว)

ลง translation blog

ทีนี้จะใส่เครดิตแต่บางอันผมลืมไปแล้วว่าก้อปมาจากใคร orz

Make in เกาะจอมเวท อันนี้ซือจังหรือซาซ่าแปลครับ?
Mermaid อันนี้ซาซ่าหรือสาวกภาคสี่คนไหนแปลไว้เอ่ย? ขอลิงค์รูปเก่าได้ไหม อัพขึ้นไปใหม่แล้วไม่ผ่านการ approve ของ photobucket เนื่องจากเห็นตรูดเงือก -A- (หลังๆนี่เข้มงวดวุ้ย!) มิเช่นนั้นคงต้องแปะอักษรศีลธรรมขัดใจคนอ่านเช่นนี้
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 9:27 pm

ทั้ง Make in เกาะจอมเวท และ Mermaid ไม่ใช่ผลงานผมทั้งคู่ล่ะครับ ที่ผมแปลไว้ก็มีเท่าที่เห็นในบล็อกล่ะครับ (มีของลุงแจมด้วยนะ)
เพราะอะไรถึงไม่มีตอนที่คนอื่นแปลอยู่ในบล็อกน่ะรึ เหตุผลง่ายดายยิ่ง เพราะผมลืมเซฟเก็บไว้ไงล่ะ (/me โดนไม้ตีหอมเบิกทวาร)

ลุงเอาตอนที่ผมยังไม่มีมาแปะก็ดีเลยครับ ผมก็จะได้เวลาอัพเลวขึ้นบล็อกกันแล้วสินะ หลังจากที่ปิดบล็อกมาหลายเดือน
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Medeus » อังคาร ม.ค. 12, 2010 11:24 pm

โอ้วว ตอนนี้ กำลังอยู่ในช่วงพักฟื้นนะครับ อาการอ่อนล้าจากการที่ต้องดูเอลเป็นเวลานาน และต้องต่อสู้เพื่อทำลายชิ้นส่วน? มันกินเวลานานกว่าที่คิด (สรุป มันไปกบฎมา) ปัจจุบัน อาการดีขึ้นประมาณ 91.08% คิดว่า คงจะสามารถกลับสู่สภาพที่สมบูรณ์พร้อมที่สุดในเร็ววัน อยากจะรีบเขียนให้จบ ๆ เหมือนกันนะ ดำเนินมาถึงบทสุดท้ายแล้วนี่นะ คงไม่นานแล้วสินะ

แต่ คุณชิริว ก็ยังคงอัพพวก doujin แปลอย่างต่อเนื่อง น่าดีใจมาก ๆ เลยน่อ มีตั้งหลายเรื่อง ที่ผมยังไม่ทันเซฟเก็บไว้ ขอบคุณมากเลยครับ ^^
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Shiryu » พุธ ม.ค. 13, 2010 7:45 pm

แค่เอาที่คนอื่นทำไว้แล้วมาแปะๆแหะ ไม่ได้เขียนงานใหม่อย่างที่ตั้งใจซะที :onion015

ยังคงรอบทสรุปซุยสามอยู่นะครับ เหลือแค่ภาคนี้แล้ววิกิจะมีบทสรุปครบห้าภาคหลักซะที

ไหน? ใครบอกจะอัพ 108ข้อมีทระนองนะ?
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย sasarai de ViVa » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 4:49 pm

Shiryu เขียน:แค่เอาที่คนอื่นทำไว้แล้วมาแปะๆแหะ ไม่ได้เขียนงานใหม่อย่างที่ตั้งใจซะที :onion015

ยังคงรอบทสรุปซุยสามอยู่นะครับ เหลือแค่ภาคนี้แล้ววิกิจะมีบทสรุปครบห้าภาคหลักซะที

ไหน? ใครบอกจะอัพ 108ข้อมีทระนองนะ?

ที่คุยกันเหมือนบัฟจะรับไปเขียนนะครับ (ได้ยินเสียงบัฟลอยมา "อย่าโยนขี้ให้ตูสิฟะ!!)

อ่านบทเกริ่นมีทระนองในวิกิแล้วเพิ่งสังเกต ลุงชีริวอายุน้อยกว่าเป็ดอีกเรอะ !!!??
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Shiryu » จันทร์ ม.ค. 18, 2010 8:47 pm

เขียนต่อจากหน้ามีทระนอง (ทำเป็นหัวเรื่องใหม่ --> ==108 เรื่องควรทราบมีทระนอง==) เลยก็ได้ฮับ ไม่ต้องสร้างลิงค์ใหม่

อ่านบทเกริ่นมีทระนองในวิกิแล้วเพิ่งสังเกต ลุงชีริวอายุน้อยกว่าเป็ดอีกเรอะ !!!??

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไปสิเออ รูปภาพ
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย tsukasa » พุธ ม.ค. 27, 2010 5:06 pm

เมดอินเกาะจอมเวทกะนางเงือกหนูทำ มดฟ้าแปลค่ะ =w=/
ลิงค์รูปเก่าเดี๋ยวค้นก่อน ขอเวลายาวนานมากๆเพราะโฟโต้บัคเก็ตมันทรยศหนูมากมาย

==========

ได้ละ

รูปภาพ
เอาภาพนี้ชิมิ?
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย Shiryu » พุธ ม.ค. 27, 2010 10:17 pm

งั้นเอาเวอร์ชั่นนางเงือก uncensored ลงเลยนะครับ (อนุรักษ์ความเป็นต้นแบบ อิอิ) :twisted:

เหลือโด jap ในเครื่องอีก 2-3 อันอยากให้เบียร์ช่วยแปลเหมือนกันครับ กระทู้เทียไครซ์ตายสนิทไปละ

มีโดที่คุณ Aya แอดมิน souleater ทำไว้ด้วย แต่ยังไม่ได้ขอเจ้าตัวเลย ไม่กล้าลง
ที่สำคัญคือผมทำเมล์เจ๊หายไปแล้ว OTL
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

Duelist
Na-Nal

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=