มาแปะภาพซุยโคเด็นกันเถอะ !! (โหลดโหดนะจ๊ะทิงจา)

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

มาแปะภาพซุยโคเด็นกันเถอะ !! (โหลดโหดนะจ๊ะทิงจา)

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. ม.ค. 14, 2010 9:21 pm

ตั้งกระทู้มาเพื่อแชร์ภาพแฟนอาร์ทและออฟฟิศเชียลของซุยโดยเฉพาะครับ (เนื่องจากไม่ได้วาดเองเลยเอามาไว้หมวดนี้)

ใครใคร่แปะก็แปะ ใคร่ใคร่สูบก็สูบ
แต่ถ้าจะแปะภาพติดเรทขอสงวนเอาไว้แค่ PM มาหลังไมค์นะครับ (อ่าว..นึกว่าจะห้าม)

ภาพที่นำมาแปะส่วนใหญ่ผ่านการย่อขนาดมาหมดแล้วทั้งสิ้น เนื่องจากไม่อยากโดนเหล่าเน็ทเต่าทั้งหลายก่นด่ายันชั่วลูกชั่วหลาน
ชอบภาพใด ลองติดต่อสอบถามกันมาได้ว่ามีภาพใหญ่รึไม่ ถ้ามีเราจะจัดให้ท่านทันที (ซึ่งไม่น่ามีคนรีเควสท์ เพราะคงมีกันหมดแล้ว)

เพราะงั้นมาช่วยกันแปะรูปแก้เหงาที่บอร์ดไม่ขยับกันเถอะพวกเธอว์ ซึ่งเหตุผลนึงจขกท.เองก็อยากได้รูปซุยงามๆ มาเก็บเพิ่มเหมือนกัน

เครดิต : Danbooru เว็บที่ชีริวให้มา

ขอแปะแบบไม่แบ่งหมวดหมู่หรือเรียงตามภาคนะครับ ชอบอันไหนก็จะเอามาแปะนะครับ

I believe Tir can fly
รูปภาพ

ไคล์โหมดสงคราม
รูปภาพ

เฟลมแชมเปี้ยน & ชาน่า ? (ป้าแกชื่ออะไรนะ ??)
รูปภาพ

น่ารักๆ กับทีล+เท็ด
รูปภาพ

เบลคูท เดี๋ยวนี้ไม่เห็นเข้าบอร์ดเลยไปไหนแล้วหว่า (คนละเบลคูทกันแล้วว้อย)
รูปภาพ

วันตัดสินชะตาของแนช (เซียร่าโลลิค่กๆ)
รูปภาพ

God of Cheese Cake
รูปภาพ

เสด็จพี่ เสด็จน้อง และคนติดตามส่วนพระองค์
รูปภาพ

จะหนีไปไหน !! มาชิมเค้กฝีมือพี่สาวก่อนสิ
รูปภาพ

จนบัดนี้พี่เสือแกได้คืนร่างหรือยังหว่า ?
รูปภาพ

กลุ่มอำนาจใหม่หลังส่งพี่เขยไปตาย
รูปภาพ

แวะพักชิมปูกันสักครู่
รูปภาพ

ทีล x ลาสโล 1
รูปภาพ

ชอบการลงเส้นภาพนี้จัง
รูปภาพ

ควีนไนท์ปาร์ตี้ กับซาฮัคคอแป๊บ(เดียว)
รูปภาพ

3 เทนไค 1+2+5
รูปภาพ

โซลอีทเตอร์
รูปภาพ

ลาสโลกับพื้นสีเขียวที่ไม่ค่อยได้เห็น
รูปภาพ

สตรีผู้ยึดมั่นในรัก ซาร่า เสี่ยลุคจากภาค 3 ส่งเข้าประกวด
รูปภาพ

ทีล x ลาสโล 2
รูปภาพ

3 กุนซือปะทะโคตรแม่ทัพ ลูก้า ไบลท์ ฌ้อป้าอ๋องแห่งซุยโคเด็น
รูปภาพ

กลุ่มเดสทรอยเยอร์จากภาค 3
รูปภาพ

ป้าบอดโชตะคอน กับโชตะท้ายกุฏิ
รูปภาพ

ลาสโล....แอ่น...!!!
รูปภาพ

ลิงโอว + ซือเจ๊ + บักเถิกเลี้ยงต้อย
รูปภาพ

ชอบการลงสีน้ำรูปนี้มากกกกก..ก..ก....!!
รูปภาพ

ชะ...เชียร์ !!! (ภาษาพาวเวอร์ฟูลแปลว่าเชียร์....แปลทำไมฟะ ?)
รูปภาพ

แม่ทัพในสังกัดบัลบารอสซ่าโปรโมชั่น
รูปภาพ

ภาพพอทเทรทของ เจ๊คริส ไลท์เฟลโล่ สง่ามากมาย
รูปภาพ

แฟนอาร์ททีลที่วาดออกมาได้ดีมากๆ อีกภาพ
รูปภาพ

ภาพโซลอีทเตอร์อันทรงพลัง
รูปภาพ

คิกะซาม้าาาาาา !!
รูปภาพ

ถ้าเปลี่ยนจากโอเดสซ่าเป็นโซเนีย คงตั้งชื่อภาพว่าครอบครัวสุขสันต์(ของป๋าเทโอ) ไปแล้ว
รูปภาพ

เอารูปนี้ไปเป็นหัวบล็อกเรียบร้อยแล้ว เนี๊ยบมากมาย
รูปภาพ

สำนักงานนักสืบโอโบโระ
รูปภาพ

ลุงหมีกับสายฟ้าสีน้ำเงินแห่งโรงเรียนฟูรินคัง ไม่ใช่ว้อย !!
รูปภาพ

โธสัมและเธอคนนั้น (เจ้าของชื่อโธสัมนี่ใครนะ ?)
รูปภาพ

ลิงโอว vs พี่เขยของเพื่อน
รูปภาพ

เนียนๆ น่ารักดีกับฮิวโก้และครอบครัว (ฟูบ้าไปไหน ?)
รูปภาพ

อุตส่าห์ติดมาร้อง อูรา....อยู่กลางภาพเชียวนะ
รูปภาพ

ต่างก็เป็นควันไนท์เช่นเดียวกันแล้วนะเพคะ
รูปภาพ

ไทโฮ x ยัมคู 2 ชาวประมงที่หาประโยชน์ไม่ค่อยได้
รูปภาพ

รามาด้าและนินๆ ทั้ง 3 (สามัคคีกันจริ๊ง !!)
รูปภาพ

คริส ไลท์เฟลโล่ อีกภาพ
รูปภาพ

ทีล x ลาสโล 3 (กระทู้นี้ภาพคู่กันตั้ง 3 เชียว ??)
รูปภาพ

ส่งท้ายกันด้วยภาพนี้ครับ ศึกแห่งชะตาของดาบและโล่บนเขา....เท็นซัน.....ใช่มั้ยหว่า ??
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: มาแปะภาพซุยโคเด็นกันเถอะ !! (โหลดโหดนะจ๊ะทิงจา)

โพสต์โดย Shiryu » พฤหัสฯ. ม.ค. 14, 2010 11:20 pm

แจกภาพทุกคนที่โหลดกันถึงตายแน่ครับ แค่ rep0 ก็จะแย่แล้ว :lol: น่าจะตั้งกฎโพสต์ไม่เกิน rep ละ 5 ภาพ หรือใส่แท็กอะไรแบบนี้

ที่ผมมีในเครื่องส่วนใหญ่สูบมาจากเว็บนั้นละครับ มาแชร์ภาพจากที่อื่นด้วยแล้วกันน่อ

ภาพแชมป์ประกวดสัตว์โลก (มีเสียงประท้วงว่าให้ดูคนสุดหล่อข้างล่างย่ะ!!)
รูปภาพ

คาห์น & เซียร่า สุดยอด all-round กับตัวละครหญิงยอดนิยมของซีรี่ยส์ที่ขุนยังไงก็ไม่เก่ง
รูปภาพ

มีพิลิก้า, ริโอว กับนานามิด้วยแหะ แล้วทำไมต้องไปรุมแฮรี่ครับนั่น แฮรี่หรือเนกิ - -?
รูปภาพ

งามไม่ต้องบรรยาย ลาซโล+ทะเล = สุดยอด!!
รูปภาพ
รูปภาพ

ดูโอ้ยอดนิยมของซีรี่ยส์
รูปภาพ

ชอบภาพภาคสี่โทนนี้จัง ^^
รูปภาพ รูปภาพ

สองอันนี้ก็แจ๋ว
รูปภาพ

รูปภาพ

ท่าทางอร่อย
รูปภาพ

เฮ้ย! ภาพจากPMลึกลับ ดันกดส่งไปแล้ว แก้ไม่ทัน
รูปภาพ

ข้างบนอาจเห็นกันบ่อยแล้ว เรามาดูของแปลกกันบ้าง
รูปภาพ

(ไม่รู้คนวาดเอาอะไรคิด)
ยัง! แค่นั้นยังไม่เด็ดพอ! ต่อไปนี้คือ Hentai Galle.... /me โดนแบนก่อนได้โพสต์ :x
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

Re: มาแปะภาพซุยโคเด็นกันเถอะ !! (โหลดโหดนะจ๊ะทิงจา)

โพสต์โดย Sigurd » ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 12:14 am

ทำกระทู้นี้ให้เป็นกระทู้รวมรูปซุยหลักเลยดีมั้ยครับลุง
ใครมีรูปอะไรเอามารวมๆกัน ผมเองก็จะได้เอารูปมาลงเรื่อยๆ สะดวกดี :D

ปล. ถ้ารูปใหญ่ ลองอัพรูปลงimageshackมั้ยครับ มันจะได้ย่อรูปให้

Edit
รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
คุณแม่ยอดเยี่ยมแห่งปี
Sigurd
Early Star

LV. 4   EXP 181
Duck
Duck Village

โพสต์โดย sasarai de ViVa » ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 7:55 am

Sigurd เขียน:ทำกระทู้นี้ให้เป็นกระทู้รวมรูปซุยหลักเลยดีมั้ยครับลุง
ใครมีรูปอะไรเอามารวมๆกัน ผมเองก็จะได้เอารูปมาลงเรื่อยๆ สะดวกดี :D

ปล. ถ้ารูปใหญ่ ลองอัพรูปลงimageshackมั้ยครับ มันจะได้ย่อรูปให้

ไอเดียแจ่มแหล่มเลยครับ
ไม่แน่ว่าเย็นนี้จะกลับมาแก้นะครับ

กะแล้วไม่มีผิดว่าต้องมีรูปสวยๆ ติดมาจริงๆ สูบๆๆๆ
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Hikakichi » ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 10:28 am

เอาของในคลังแสงมาแปะกันหมด แล้วตอนงานประกวดตัวละครจะใช้อะไรหาเสียงกันล่ะ

/me โดนความจืดจางกลืนกิน

ขอแปะรูป ทีลXคาสุมิ ก่อนแล้วกันครับ คลิกที่รูปเพิ่อดูรูปใหญ่ได้เลยนะครับ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 5:31 pm

มีแต่ของคุณภาพแฮะกระทู้นี้ ขอบคุณที่เอามาแบ่งกันนะคะ

ไว้ขอไปค้นก่อน เดี๋ยวเอามาลงบ้าง :onion023
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย sasarai de ViVa » ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 10:22 pm

อัพเสร็จเพิ่งสังเกตว่ามีซ้ำกับเบียร์แฮะ

มาแปะต่อจากเมื่อวานครับ วันนี้เปลี่ยนมาอัพกับ imageshack.us ตามที่แนะนำแล้วครับผม

มาสครีมคิกะซามะรัวๆ
รูปภาพ

ท่าประสานโชตะคอน
รูปภาพ

ดาบและโล่
รูปภาพรูปภาพ

1 ในภาพเซียร่าที่คิดว่าสวยงามอีกภาพ
รูปภาพ

เห็นแล้วนึกถึงเลิฟชมพูที่ไปเดี้ยงในมินิเกม
รูปภาพ

จำได้มั้ยว่ามาจากฉากไหน ?
รูปภาพ

อีก 1 คู่ศิษย์อาจารย์ วาคาบะ & ราเมงแมน
รูปภาพ

ไม่ค่อยเห็นแฟนอาร์ท 2 คนนี้เลยแฮะ
รูปภาพ

พี่น้องที่พลัดพรากกันมานาน
รูปภาพ

ลายเส้นและสีช่างดูมีมนต์ขลังยิ่งนัก บูชาๆ
รูปภาพ

เริ่มอิจฉาเอ็ดการ์
รูปภาพ

เท่ห์โฮ่กๆ
รูปภาพ

เพิ่งเคยเห็นรูปนี้แบบเต็มๆ สวยดีครับ (ออฟฟิศเชี่ยล ??)
รูปภาพ

เห็นป้ารูปนี้แล้วนึกถึงภาพวาดสีน้ำมันแฮะ
รูปภาพ

น่ารักๆ กับสาวๆ (??) ภาค 5
รูปภาพ

เทมพลูตัน ตัวละครที่ไม่ค่อยมีแฟนอาร์ทอีกตัว
รูปภาพ

เหมือนกับว่าเคยมีคนเอารูปนี้มาหาเสียงตอนโหวตตัวละครหญิงหรือเปล่าหว่า ?? แต่เทนกาอาร์รูปนี้ก็สวยดีจริงๆ แหละ
รูปภาพ

ลิงโอว ซือเจ๊ กับกระรอกแถวบ้าน
รูปภาพ

เท็ด x ทีลในอีกลายเส้น
รูปภาพ

เอ็ดการ์ สแปร์โรว์ x คิกะ สวอน x เดวี แบรนโด้
รูปภาพ
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Mysh » ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 10:57 pm

โอววว ภาพแหล่มๆ หลายภาพเลยครับ

สูบไปหลายภาพมากมาย

ขอบคุณผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางารทุกท่านด้วยคร้าบ

ถ้าอัพเพิ่มอีก ก็จะตามมาดูดอีกครับ 555
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ ม.ค. 16, 2010 12:59 pm

เอามาลงเฉพาะบางภาพละกันเนอะ คิดว่าส่วนใหญ่คงเห็นกันหมดแล้วล่ะ

องค์ชายน้อย~~~

รูปภาพ

คนนี้เค้าวาดลง DA ค่ะ งานแต่ละชิ้นงามอลังการมาก แต่เสียดายที่วาดซุยน้อย 555+
ถ้าสนใจตามไปดูได้ที่ http://subaru-s.deviantart.com/gallery/ นะคะ :onion040

ข้างล่างนี้ส่วนใหญ่สูบมาจากอากิบัคโกะเมื่อนานมาแล้วววว

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ไว้ว่างๆมาต่อภาคอื่นนะคะ :onion008
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Luca » อาทิตย์ ม.ค. 17, 2010 11:12 pm

แปะบ้างสิ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ไว้มาต่ออีก
บางภาพอาจจะซ้ำนะ แต่ผมว่ามันใหญ่ดี บางคนอาจจะชอบแบบแปะฝาบ้าน
------------

ต่อ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เดี๋ยวมีอีก :P
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=